• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó bull con 25 ngày mất mẹ bị bong da

Con bull nhà e nó bị bong hết vùng da ở bụng, cả chân, 1chút ở mõm nữa. lại đóng vẩy nữa. Từ lúc sinh ra đến giờ k được mẹ chăm sóc. Các bác giúp e với xem là bị bệnh gì và chữa trị ra sao ạ? hix. Thanks các bác

art thanh

Member
uppppppppppppp cho bé bull đáng thương nhé...mừng khi e tìm dc chủ tốt yêu thương e:)

uppppppppppppp cho bé bull đáng thương nhé...mừng khi e tìm dc chủ tốt yêu thương e:)
He. thanks bác. Mang e ấy về nhìn đểu kinh. Cơ mà về cái là bị con dachshund nhà e bắt nạt. Nhưng vẫn đấm lại được 1 cái .hehe. E đang tìm hiểu xem cái vảy e ấy bị là bị sao. Nếu bác có hỏi được ai thì bảo e với nhé. Thanks bác. 1h đêm phải lọ mọ kiếm cái thùng bìa carton cho 2 con nó nằm ôm nhau ngủ. hì

art thanh

Member
mình nghĩ là do mình lau cho nó bằng nước muối của trẻ sơ sinh nên nó bị nt:( cứ tưởng nó khô lại nt là tốt:D để mình ? thử,nếu có thông tin mình sẽ pm lại ngay,gặp dc nhưng ng chủ nt là e nó sẽ có cuộc sống tốt r:) nhưng mình nghĩ bạn k nên để e nó ngủ chung vs e tài lộc béo bụ bẫm đấy:( sợ nó cắn nhau k bạn:(

mình nghĩ là do mình lau cho nó bằng nước muối của trẻ sơ sinh nên nó bị nt:( cứ tưởng nó khô lại nt là tốt:D để mình ? thử,nếu có thông tin mình sẽ pm lại ngay,gặp dc nhưng ng chủ nt là e nó sẽ có cuộc sống tốt r:) nhưng mình nghĩ bạn k nên để e nó ngủ chung vs e tài lộc béo bụ bẫm đấy:( sợ nó cắn nhau k bạn:(
nói là 2 đứa nó nằm chung chứ thằng cu Bi nhà mình nó chỉ vào liếm láp thằng cu Bo 1 tí thôi rồi nó ra ngoài giươgf nằm ngủ ấy mà. được cái có thêm cu Bo nên cu Bi nhà mình người lớn hẳn, nhường hết đồ chơi cho em, rồi cứ đứng canh em nó ngủ nữa. mấy cái vảy trên người cu Bo nó bong tróc ra mà chân tay nứt toác nữa nên mình hơi lo, có gì bạn bảo mình nhé, mình cũng đang hỏi mấy người

quynhlien

Member
Bạn nên vệ sinh cho cún sạch sẽ vì ko có mẹ chăm lên khi cún đi tè ko có chó mẹ liếm cho nước tè nóng nhìu vi khuẩn nên dính ra người cún dính đến đâu để lâu mà bạn ko để ý đc mấy là cún bị thế đấy.Cún nhà bạn bị thế còn nhẹ hơn cún nhà mình cún nhà mình còn bị bong tróc từng mảng và rụng hết lông ở chỗ đấy cơ.mình phải vệ sinh cho cún nhìu lần khi đi tè lẫn i xong còn phải bôi thuốc sát khuẩn mãi cún mới hết đấy. giờ thì cún nhà mình ok luôn ko bị thế nữa.Bạn thử làm xem thế nào nhé. Chúc bạn mau chữa khỏi cho bé ...
P/s Đây chỉ là 1 chút kinh nghiệm của mình chăm cún thôi đúng hay sai mọi người đừng trách nhé;;);;);;)

Bạn nên vệ sinh cho cún sạch sẽ vì ko có mẹ chăm lên khi cún đi tè ko có chó mẹ liếm cho nước tè nóng nhìu vi khuẩn nên dính ra người cún dính đến đâu để lâu mà bạn ko để ý đc mấy là cún bị thế đấy.Cún nhà bạn bị thế còn nhẹ hơn cún nhà mình cún nhà mình còn bị bong tróc từng mảng và rụng hết lông ở chỗ đấy cơ.mình phải vệ sinh cho cún nhìu lần khi đi tè lẫn i xong còn phải bôi thuốc sát khuẩn mãi cún mới hết đấy. giờ thì cún nhà mình ok luôn ko bị thế nữa.Bạn thử làm xem thế nào nhé. Chúc bạn mau chữa khỏi cho bé ...
P/s Đây chỉ là 1 chút kinh nghiệm của mình chăm cún thôi đúng hay sai mọi người đừng trách nhé;;);;);;)
Cám ơn bạn. cơ mà cho mình hỏi là bôi thuốc sát khuẩn loại nào và liều lượng như thế nào hả bạn ? Mình cung chưa chăm cún nhỏ bao giờ nên chưa biết. Bạn giúp mình luôn với nhé. hì