• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó BH nhà mình

tuyluy

Member
Xin giới thiệu em Ki nhà mình ( BH lai Hmong Long dài, nhưng ngoài hình có vẻ giống BH hơn).

Giới tính cái, 20 tháng tuổi, đáng yêu và thông minh, biết trông nhà. Mình đang phân vân không biêt có nên cho em nó đẻ không vì rất ngại khi phải tìm chủ mới cho đàn cún sau này.

Có bác nào quan tâm và yêu thích loại chó này thì lên tiếng nhé, mình sẽ chỉ cho em Ki đẻ khi biết có vài người quan tâm và sẵn sàng chờ đợi thôi. Đã ngắm cho Ki một em BH đực đen tuyền, cao to và có số má ạ.:D

Lâu quá rồi không vào VP nên quên mất cách post ảnh rồi, các bác xem tham khảo tạm thông tin về Ki ở link này nhé....Viet Khuyen Forum • Xem chủ đề - Ki - Bắc Hà nhà Tuyluy

bins2voi

Member
anh ơi anh cho bé sinh nở đi , em xin đặt gạch một em màu trắng hoặc socola ợ :X:X:X:X:X:x

tuyluy

Member
anh ơi anh cho bé sinh nở đi , em xin đặt gạch một em màu trắng hoặc socola ợ :X:X:X:X:X:x
Cảm ơn bạn, chó bố tương lai là một con BH đen tuyền, và cao to dữ dằn...nên sẽ khó có mầu socola bạn à. KI lại thân thiện nhưng vẫn biết trông nhà, không cắn người bao giờ. Ki hiểu ý chủ và thông minh, rất uyển chuyển nữ tính, nhưng khá lì khi tham chiến với chó :(

bins2voi

Member
nhưng tỷ lệ ra trắng tinh và đen xì vẫn cao mà anh , em đăng kí một trong 2 bé nếu có đen không tì vết và trắng tuyết như KI hì hì :D

tuyluy

Member
nhưng tỷ lệ ra trắng tinh và đen xì vẫn cao mà anh , em đăng kí một trong 2 bé nếu có đen không tì vết và trắng tuyết như KI hì hì :D
Giá như tìm được chó bố trắng như Ki thì lý tưởng nhất. Cả chó bố và chó mẹ của Ki đều trắng như bông luôn. :D

tuyluy

Member
Chị cho E xin cái hình` bé cộc nhà chị với
À, nếu em muốn tìm hiểu thông tin và ảnh về 2 em MC nhà chị thì xem link này ở vietkhuyen.vn nhé (thông cảm vì chị không biết cách pót ảnh trực tiếp lên VP).

1/ Tũn là F1 con của mẹ PAO và bố Cochmong nhà bác Bigbong Viet Khuyen Forum • Xem chủ đề - Tũn - MC nhà Tuyluy

2/ Lù quê ở Đồng Văn - Hà Giang (F0) Viet Khuyen Forum • Xem chủ đề - LÙ - Hmông Cộc nhà TUYLUY

DONGNAMBO

Active Member
Chào bạn tuyluy! Lâu lắm rồi không thấy bạn trở lại chuyên mục chó Phú Quốc? Mấy em Phú Quốc nhà bạn thế nào rồi, có còn nhảy qua rào nữa không...? Mình đã đọc nhiều comment của bạn và hình như hồi đó bạn có nick tuyluyfarm hay gì đó phải không? Nếu mình nhầm người thì bạn thông cảm nhé. Thân - Vui!

tuyluy

Member
Chào bạn tuyluy! Lâu lắm rồi không thấy bạn trở lại chuyên mục chó Phú Quốc? Mấy em Phú Quốc nhà bạn thế nào rồi, có còn nhảy qua rào nữa không...? Mình đã đọc nhiều comment của bạn và hình như hồi đó bạn có nick tuyluyfarm hay gì đó phải không? Nếu mình nhầm người thì bạn thông cảm nhé. Thân - Vui!
Vâng chào bạn, tuyluy đúng là tuyluyfarm đó ợ. Nick tuyluy tham gia Vietpet từ 2009, còn tuyluyfarm là nick tham gia vietdog cách đây 1 -2 năm gì đó thui à. Lâu không vô mục chó PQ nữa một phần vì không nuôi chó pq nữa (đúng ra là bị dính dịch chết cả chó bố lẫn mẹ và đàn cún bạn à). Và phần khác việc cãi cọ lùm xùm xung quanh con chó pq tội nghiệp thật là QUÁ NGÁN ngẩm.

Bây giờ mình chơi dòng PHÚ chứ không phải là PHÚ QUỐC nữa. Khoe với bạn hình ảnh hai con PHÚ nhà mình...một tên là GỐ (Phú Gô) và một tên là NOA..hì hì...tụi này đáng yêu và ....cũng hay lắm bạn à.

Đây là em NOA ( A NOA) Viet Khuyen Forum • Xem chủ đề - A NOA - Em Phú tuyệt vời

Và đây là em GÔ Viet Khuyen Forum • Xem chủ đề - PHÚ GÔ VKC