• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó bị thiếu canxi

Gypsy Lord

Chào mọi người,
Em hiện đang nuôi 1 bé Golden Retriever được khoảng 3 tháng tuổi. Em mới nhận bé về được khoảng 3 tuần. Lúc nhận về bé rất khỏe mạnh, hiếu động. Khoảng 1 tuần thì bị tiêu chảy do lạ chế độ ăn uống. Nhà em cho ăn cẩn thận và rất vệ sinh nên không lo về việc ngộ độc. Lúc chữa tiêu chảy thì bác sĩ khuyên không cho bé di chuyển nhiều nên phải xích bé lại.
Chữa trị khoảng 1 tuần thì bé hết hẳn, vẫn hiếu động và ăn rất khỏe. Khoảng 4 ngày gần đây thì bé có biểu hiện yếu ở chân sau, đến ngày hôm qua thì bé không đi được vì chân quá yếu. Hôm nay em dắt bé đi khám thì bác sĩ nói do thiếu canxi nên xương yếu và bị thêm và đó là tắc ruột.
Hiện em đang rất lo. Bác sĩ có cho thuốc cùng với canxi để bổ sung cho bé. Em xin mọi người tư vấn cho em là hiện tại nên cho bé ăn uống loại thức ăn nào và cần làm gì để cải thiện tình hình cho bé. Nhà em đang cho bé ăn cháo nấu với thịt băm. Muốn phơi nắng cho bé tương đối khó vì gần đây thời tiết âm u quá không phơi nắng cho bé được. Mong mọi người cho em lời khuyên.
Em xin cảm ơn ạ.