• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó bị sưng cục ở lưng

mrtrung9x

Member
E phát hiện cún của e bị mọc 1 cái cục gì như cục nhọt trên lưng, cục này mọc dưới da ạh, không thấy dấu hiệu sưng đỏ gì, chỉ sờ thấy 1 cục cứng cứng thôi ạh, cún sức khỏe bình thường ăn uống vui đùa nhanh nhẹn, kể cả khi e sờ và xoa chỗ sưng cún cũng k phản ứng gì... Cục này mọc dưới da, cứng và cún bị 1 tuần nay rồi mà k thấy hết ạh

mrtrung9x

Member
Áp xe e nghe nói để 1 thời gian sẽ tự hết mà sao 1 tuần rồi mà không thấy đỡ hơn gì cả ạh, mà nó bị sưng 2 tuần sau khi chích ngừa lận, liệu có phải là áp xe k ạh? E nó k đau ốm gì nên e k muốn cho đi khám, vì nghe nhìu trường hợp cún chả bị bệnh gì mà đi chữa về gắp bác sĩ dởm chữa lợn lành thành lợn què ạh :(

trankhoi

Member
Như bạn nói thì bị sau tiêm đúng không? không cần phải khám bạn nhé, mua thuốc kháng sinh Amociline và kháng viêm Anphachoay cho uống 2 viên sau ăn/2 lần một ngày. nếu nắn thấy xưng to thì lấy xilanh hút dịch vài lần là khỏi, bạn cứ hút dịch trước đi rồi cho uống thuốc, đừng mang đi bác sĩ tốn tiền lắm, bác sĩ giờ toàn gian tặc coi tiền là chính, bác sĩ có tâm hiếm như nhân tài. bạn gọi vào số 0904642679 mình tư vấn thêm cho

mrtrung9x

Member
chó của bạn có xoáy lưng ko?
Chó nhà mình k có xoáy lưng, có 2 xoáy ở 2 bên mông àh
Ps: chó nhà mình đã hết sưng, tại thấy chó k đau ốm gì nên mình kệ luôn, hôm nay thấy topic nổi lên, kiểm tra lại thấy cái chỗ sưng biến mất từ bao giờ rùi :D

Ly Wu

bạn ơi,chó nhà mình hqua cũng phát hiện bị nổi cục ở lưng,nhưng lần tiêm kháng sinh gần đây nhất cũng cách đây 3 tuần rồi :( mà mình ko để ý có sưng ko.mình sờ nắn thì em nó cũng ko có biểu hiện bị đau :( ko biết có nên cho đi khám ko nữa

xuanhuynh07

Member
Như bạn nói thì bị sau tiêm đúng không? không cần phải khám bạn nhé, mua thuốc kháng sinh Amociline và kháng viêm Anphachoay cho uống 2 viên sau ăn/2 lần một ngày. nếu nắn thấy xưng to thì lấy xilanh hút dịch vài lần là khỏi, bạn cứ hút dịch trước đi rồi cho uống thuốc, đừng mang đi bác sĩ tốn tiền lắm, bác sĩ giờ toàn gian tặc coi tiền là chính, bác sĩ có tâm hiếm như nhân tài. bạn gọi vào số 0904642679 mình tư vấn thêm cho[/QUO

bạn có nặng lời quá không. chỉ là con sâu bỏ rầu nồi canh thôi
mình cũng có một cún fox lai giống cún này, bạn cho mình xin địa chỉ được không , mình ỏ thái bình. 0947462166

Kiều anh

Xin mọi người giúp ạ

Chó nhà mình tiêm hai tuần và khi mình sơ vào vẫn thấy còn thuốc .bs thú y nói vù thuốc dạng dầu lên lâu tan và mình xoa nhiều vào chỗ tiêm . Chỗ đó sưng lê. Mình mang đi khám bs truchs ra dịch hôm sau lại có nhiều Mình rất lo lắng k biết có phải cún nhà mình bị u lang biểu bì k