• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó bị chảy máu mũi? giờ phải làm sao đây mọi người! giúp em với!!!!!!!

nngocai95

chó nhà e bị chảy máu mũi đã 2 hôm nay rồi. E cũng đã tiêm vitaminK để cầm máu cho nó nhưng vẫn chưa hết chảy:-ss. Giờ phải làm sao đây mọi người ai pik giúp em vs!!:((

huyen89

chào bạn
chó của bạn chảy máu mũi ở 1 bên, hay cả 2 bên?
hum trước mình gặp phải 1 con chó cũng có hiện tượng chảy mãu mũi thế này. tiêm K 2-3 hum sau lại bị. có thể chó của bạn bị bệnh máu khó đông. bệnh này khó chữa lắm. mà có chữa cũng tốn nhiều tiền. bạn nên xác định trước và có quyết định đúng đắn nhé!

Hung.tinhyeu

Active Member
chó nhà e bị chảy máu mũi đã 2 hôm nay rồi. E cũng đã tiêm vitaminK để cầm máu cho nó nhưng vẫn chưa hết chảy:-ss. Giờ phải làm sao đây mọi người ai pik giúp em vs!!:((
Tiêm VitaminK không ăn thua đâu, chỉ đỡ thôi, mua thuốc chống giãn mao mạch mũi dùng cho người, cho uống trong 5 ngày là thấy hiệu quả ngay. Cái bệnh này mình gặp hoài.