• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó bị bệnh lạ, cần giúp đỡ.

frozen_queen

Gần đây em chó xù nhà mình bị mắc bệnh rất lạ, tìm trong diễn đàn không thấy triệu chứng bệnh giống, ghẻ ko phải ghẻ và nấm cũng k phải nấm.

2 tháng trc em nó hay bị ngứa, gãi, cắn chỗ ngứa đến mức nhắm mắt thấy "phê". mình đảm bảo là lúc đó em nó đã được trị ve, bọ chét rồi. đến bây giờ thì em nó càng ngày càng tệ, rụng lông trên lưng, rồi 4 chân trụi hết, mông cũg có, quanh 2 mắt cũng trụi, 1 mắt bị nheo nheo lun có ghèn,cổ và khắp bụng không có 1 cọng lông. mặt và mõm đang trụi dần. em nó vẫn ăn uống, khoẻ mạnh bình thường nhưng rất ốm. cỡ 2kg trở lại, k béo nổi. vẫn sủa rất hăng, k đờ đẫn, chỉ thik nằm cuộn tròn quay đầu vào tường, từ khi trụi lông k thấy gãi nữa, mỗi khi gần mình thì em nó lại rũ lông, chả hiu vì sao !

Da em nó nhìn vào đen thui, k thấy chóc mủ, k có nốt ghẻ tròn hay mụn nào hết, chỉ thấy trên lông toàn bộ cơ thể có những hạt màu vàng, nâu như hạt cát nhỏ dính khắp lông, lấy ra như vảy gàu. tắm kỹ mà vẫn k hết, k trôi đi được.

Các bạn giúp mình, cứ cái đà này em nó bị trụi lông mà chết mất.

Bữa nay thấy mòng hóng nó bay gần mắt nó, tưởng tượg cảnh xác nó chết mà sợ,mình k mún nó chết chút nào. chó nhà mình ốm wá k dám cho đi tiêm i-vec-tin sợ nó đau chịu k nổi. tìm trên gg thuốc thivamidin quảg cáo trị ghẻ rất hay nhưng chỗ mình k ai bán, navet vita plus cũng vậy. chỉ mỗi thuốc tiêm. mình mua thuốc trị nấm phổ rộng cho người là calcream xài cũng k dc.
neu tả tren k ro thi hinh anh cho phép minh up sau.

frozen_queen

minh ở nha trag khánh hòa, tiệm thú y còn nói chưa nghe.qua.bao.h nữa. bh đag bôi.thuoc d.e.p tạm cho.nó