• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó bị bệnh care => biếng ăn, ai cứu em với!

mmtriet

Tình hình là em có một em chó lai khoảng 10.5kg, tuần trước em nó ho khụ khụ. Nhà em tưởng là nó bị ho nên cho uống thuốc ho nhưng vẫn không hết; thấy vậy em cho em nó đi BS, họ nói là bị viêm phổi thần kinh, có chú BS khác nói là nó bị care gì gì đó. Cả hai người đều nói là cứ chích thuốc thì nó khỏe, nhà em làm theo nhưng cách đây hai ngày khi ra khám thì BS lại nói là bệnh đã di chuyển lên "NÃO" T.T và vì nó còn không thèm ăn nữa chứ huhuhu.... làm đủ cách mà nó vẫn không ăn, ai có cách nào chỉ em với!!!!!! :(

badbi

chó bạn đi ỉa thế nào? bạn lấy ông tiêm bơm sữa bột vào mớm cho bé xem

Syo.Nhạt

bị carê thường không được cho ăn. chó nhà mình đang bị. 1 bé chết còn 1 bé cũng đang nguy kich bắt đầu bị co giật rồi. bệnh này 50/50 à khó cứu :(

nguyencao2

Chia buồn...Em cũng từng đau lòng vì cái bệnh đáng ghét này rồi..
Mong em ý mau khỏe!

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Chó nhà bạn đã tiêm phòng chưa? Nếu tiêm phòng mũi 5 bệnh hoặc 7 bệnh rồi thì sẽ miễn nhiễm với care và pravo. Nếu chưa mà nhiễm care thì tỉ lệ sống rất thấp, mà nếu có sống thì cũng ảnh hưởng thần kinh. Có chích thuốc cũng không khả quan bạn ạh :(