• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Bắc Kinh đây! Các Bạn Cho ý Kiến

yeuthuvat123

ĐÂY CHÍNH LÀ CHÚ CHÓ KƯNG CỦA NHÀ MÌNH. GIỐNG BẮC KINH, MỎ NGẮN. CÁC BẠN CHO Ý KIẾN NHA! :D

CÒN HÌNH NÀY NỮA NÀ!

yeuthuvat123

Cám ơn các bạn nha! Chú cún của mình đang mún tìm pé cún dễ thương như thế đó! Mà hok thấy ai rao bán chó bắc kinh nữa!

l0ve_d0g

Member
Thế hoá ra em này là Bắc Kinh đây ạh :-o.Nhìn mặt giống Pug ghê.Em tưởng Bắc Kinh nó giống chó Nhật chứ nhỉ :-o.Công nhận bé này nhìn yêu thật =p~.

Em chẳng thích giống chó Bắc Kinh tẹo nào nhưng cún của bác thì ... yêu quá cơ hehe

yeuthuvat123

Cám ơn các cô các bác đã khen ngợi chú chó nhà! Các cô các bác có chó đẹp thì hãy post hình lên cho mọi người chiêm ngưỡng. :D

uyenisme

Member
bắc kinh của bạn dễ thương lắm, nhớ up date thông tin của em nó thường xuyên nha.

virut_Tran

ui chao ôi chú cún nhà bạn dễ thương ghê bạn nhớ phải chăm sóc nó đầy đủ ko để bị bệnh nha, thường xuyên gửi hình của pé nha bạn :X

Salemb

Member
cu này có phải loài lông xù dài như lông sư tử ko bác? khoảng 40kg gì đó
em còn nhớ hồi năm 96 có 1 xe ôtô chở mấy con từ hà khẩu về bị bắt trộm 1 con bán lại cho ...một nguời (bí mật)
sau đó nuôi một thời gian nó hiền lắm nhìn như 1 con sư tử vậy

" lông nó dài ,mềm và được vương triều bắc kinh rất ưa chuộng vào thời xưa , đặc trưng giống chó này là bộ lông mềm xù ra chạm sát đất như lông sư tử ,mõm có mũi tẹt ,mũi hếch khi nhìn nghiêng ,hơi gầy ,mắt tròn to và lồi ,nặng tầm 7kg trở xuống (chứ như bác trên nói thì thành thần khuyển tây tạng à :p), có nhiều con hiên nhưng có một số nhỏ rất dữ và bướng , giá mỗi chó con hiện nay là 1tr500k trở xuống ..."
bé là đực phải không bạn ,ước gì bạn ở hà nội nhỉ để đến thăm !

yeuthuvat123

Bé hiện nay đã 6 tháng tuổi rồi, hiện nay bé đang phát dục nhưng chỉ có 4,5kg rất nhỏ con và dễ thương. Tính tình bé này rất hiền và thích chơi với trẻ nhỏ, khi giởn thì vui hết biết. Vài hôm nữa mình sẽ đưa hình mới nhất của bé lên để xem !!!

yeuthuvat123

Đây là phần ảnh tiếp của chú chó nhà mình!

Bé đang nhìn bạn...

Và bé đang kiss bạn...thật đáng yêu

doanhcauson

Vietpet sponsor
Chó Bắc Kinh của bạn dể thương quá, mình cũng rất mê chó BK ( nhất là Bà xã)mình cũng đang nuôi 1 con BK cái nhưng năm nay đã 11 tuổi rồi , nhưng rất khôn và lanh lẹ. Bạn sở hữu được chú BK này thật là may mắn, vì đa số chó BK bây giờ đều bị lai với vài giống chó nhỏ khác nên không được đẹp, đặc điểm của chó BK là mắt phải lồi , lông tai dài chấm dất , lông phải rủ xuông phủ tòan thân, mũi phải tẹc sát bằng vớii mặt , trên sống mũi phải có nếp nhăn vắt qua...vv...Mình có vài tấm hình của chó BK đẹp và chuẩn gửi sưu tầm được đến các bạn tham khảo thêm.

Chó Bắc Kinh cái

Bắc Kinh đưc

Bắc Kinh cái

BKinh đực

sao bạn cho hamster gần chó vậy sẽ khiến bé bị street đấy cún nhà bạn rát đẹp nhưng lông hơi ít
@thai bao thy ; bạn hãy chú í đến bức ảnh đầu tiên (cái cu lộ ra kìa )

yeuthuvat123

Cám ơn bạn doanhcauson đã post lên những tấm ảnh thật đẹp.
Bạn thứ 6 ngày 13 ơi! Tại sao bé gần hamster lại bị street vậy? Mình không hiểu, giải đáp giúp mình nha!