• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Bắc Hà

tathang1906

Gửi vai hình chú cún nhà mình:
Cân nặng : 15 K

Thêm vài hình ảnh cún nhà mình

th832003

Member
Do chưa có chuẩn về chó bắc hà nên em không biêt nhưng ở bắc hà hiện có rất nhiều chó như của bạn gì ở trên

ngoc khoa

Member

nhìn thì có vẻ là bác hà nhưng cái đầu thì em cảm thấy không thật là bắc hà, không biết có đúng không . vì thực ra em cũng tim hiểu một chút về giống này

Sheryl

Active Member

Các bác cho em hỏi con này có phải Bắc Hà không ạ? Em mới vào dd thấy các post ảnh trông cũng giông giống nên em bon chen.
Lúc đầu em chụp nó vì trông giống sư tử ạ(máy dd còi lại chụp từ xa vì sợ nó cắn :().
Con này to lắm, em chụp ở HN :D

TaiVenh

Active Member
Vì ảnh bé quá lại chụp có 1 kiểu nên em cũgn chỉ dám phán đại: Có thể nó là BH đấy ạ.

Bác cho biết địa chị rõ hơn đê, để anh em thử tới xem kỹ xem sao.

Tks

vanglai213

Active Member
cho em hỏi đây là giống chó j vây????

thêm vài cái ảnh nữa

đây là chó bắc hà mà.bộ lông dài với cái đuôi cong tai hơi cụp hướng về phía trước không cụp rủ hẳn.Em này có quả đầu đẹp lắm nhìn rất lì..chó đẹp

Sheryl

Active Member
Vì ảnh bé quá lại chụp có 1 kiểu nên em cũgn chỉ dám phán đại: Có thể nó là BH đấy ạ.

Bác cho biết địa chị rõ hơn đê, để anh em thử tới xem kỹ xem sao.

Tks
Dạ, cám ơn bác đã trả lời.
Vì em chụp nó lúc chưa có khái niệm chụp để nhận diện chó mà chụp vì trông nó hay thôi nên...
Con này ở làng trẻ Hữu Nghị Hà Nội bác ạ. Em đến đấy tình nguyện rồi thấy nó thì chụp một kiểu kỷ niệm thôi nên chĩ có vậy ạ.

hoangthuy

Member
em cún này là đực hay cái vậy bác,mà hiện tại hộ khẩu em ấy ở đâu,nhìn đầu thủ theo ý kiến của em thấy đẹp.Chắc em cún này khoảng giao động từ 5-->>7 tháng ạ.Bác cho mọi người xin ít thôg tin

th832003

Member
em cún này là đực hay cái vậy bác,mà hiện tại hộ khẩu em ấy ở đâu,nhìn đầu thủ theo ý kiến của em thấy đẹp.Chắc em cún này khoảng giao động từ 5-->>7 tháng ạ.Bác cho mọi người xin ít thôg tin[/QUO

em đoán được khoảng 9 tháng,em đấy là đực bây giờ được khoảng 20kg

TaiVenh

Active Member
hôm chước em lên bắc hà thấy có em này đẹp nên mua hộ ng­ười quen
Nhìn em này khá giống với em Bắc Hà của BQP, vì vậy nên em mạnh dạn đoán nó cũng là BH :D.

Bác mua em này ở đâu? Giá cả như thế nào bác?

th832003

Member
Nhìn em này khá giống với em Bắc Hà của BQP, vì vậy nên em mạnh dạn đoán nó cũng là BH :D.

Bác mua em này ở đâu? Giá cả như thế nào bác?
em mua ngay cổng chợ bắc hà của người h mong do không hiểu tiếng kinh nói gì cũng lắc đầu chỉ dơ 5 ngón tay em đoán 500k ,nên đưa cũng thấy gật ,hồi đầu em nó về không hiểu tiếng bây giờ khá hơn rồi .thêm vài hình em nó

TaiVenh

Active Member
em mua ngay cổng chợ bắc hà của người h mong do không hiểu tiếng kinh nói gì cũng lắc đầu chỉ dơ 5 ngón tay em đoán 500k ,nên đưa cũng thấy gật ,hồi đầu em nó về không hiểu tiếng bây giờ khá hơn rồi .thêm vài hình em nó

Nghe bác kể chuyện lại chợt nhớ tới cuộc tầm cẩu năm ngoái của anh em tại Bắc Hà. Ông Liên SP mua được 1 em BH vện đỏ cực đẹp, nhưng cũng cực bướng và cực dữ, luôn tìm cách kéo lại xích và nhe răng gầm gừ đe dọa ông Liên.

Sau một hồi "dạy bảo" vô hiệu quả, ông Liên tự dưng lóe ra sáng kiến dùng tiếng Hmong để giao tiếp với em nó. Kết quả thật quá sức tưởng tượng của anh em :D. Cháu nó vụt trở nên ngoan hiền và dễ bảo...

Thế mới biết các cụ dạy cấm có bao giờ sai: biết ngoại ngữ là rất có lợi :)):-bd^:)^

dubihp

Member
Nghe bác kể chuyện lại chợt nhớ tới cuộc tầm cẩu năm ngoái của anh em tại Bắc Hà. Ông Liên SP mua được 1 em BH vện đỏ cực đẹp, nhưng cũng cực bướng và cực dữ, luôn tìm cách kéo lại xích và nhe răng gầm gừ đe dọa ông Liên.

Sau một hồi "dạy bảo" vô hiệu quả, ông Liên tự dưng lóe ra sáng kiến dùng tiếng Hmong để giao tiếp với em nó. Kết quả thật quá sức tưởng tượng của anh em :D. Cháu nó vụt trở nên ngoan hiền và dễ bảo...

Thế mới biết các cụ dạy cấm có bao giờ sai: biết ngoại ngữ là rất có lợi :)):-bd^:)^
Kiểu này có lẽ phải có bác nào thạo tiếng H'mong dạy cho anh em bằng A Ngoại Ngữ H'mong thôi ^^!
Chứ chó Bắc Hà với chó H'mong cộc không biết tiếng Kinh thì phari ^^!

Vladavia

Member
thật không ngờ đấy,giá chó con trên miên núi con chua hơn cả dưới hà nội,
Ơ cái bạn này vui tính nhỉ? :D So sánh khập khiễng thế. Nếu chỉ dùng chữ "chó" làm tiêu chí đánh giá thì mình cũng adua phát biểu theo bạn: "chó tây sao lại đắt hơn chó ta nhỉ".

Mà kể cả 2 con chó ta với nhau, thế tại sao lại ko được đắt hơn dưới HN?

Nói đùa vậy thôi, chứ nếu ở HN này mà mong tìm đựơc con chó cùng nguồn gốc như trên ấy thì giá cũng chả rẻ đâu!

ngoc khoa

Member
thật không ngờ đấy,giá chó con trên miên núi con chua hơn cả dưới hà nội,
em thấy bác nhầm hay sao ấy chứ, theo em thì em này cũng đủ một mâm rồi ,, chắc cũng khoang 8 hoặc 9kg rồi