• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó 2 tháng bị rung lông

Jack Lê

Member
CHo nhà mình mới 2 tháng tuôi....Sao bi rung lông nhiều thế,..Có khi nào đang trong thời kì thay lông ko.....Em no ăn uống binh thường....Lâu lâu mặt em của nó hay đỏ ..ko biết tai sao.....

bạn có thể cho thêm thông tin được không?Chó nhà bạn là giống gì?Mình nghĩ là 2 tháng chưa thể rụng lông được đâu bạn ạ!Chắc em nó bị làm sao rùi!!!

meoxinh

Member
ngày trước con nhà mình cũng bị thế khi 2,5 tháng, đi khám BS bảo bị thiếu canxi và thiếu chất dẫn đến lông nó rụng xơ xác lắm, sau khi cho uống canxi đều và 5 ngày thuốc bổ em nó đã đỡ hơn nhiều, giờ thì lôg ổn rùi. Nếu bạn có điều kiện thì cho nó uống Sữa( sữa tươi vinamilk ) ý, vừa bổ sung canxi và chất bổ thì sau nó ít bệnh hơn , đấy là BS bảo mình thế, với chó Tây loại to thì càng nên làm vậy, uống đến tháng 3, 4 j đấy tuỳ vào điều kiện của bạn.
CÒn tốt nhất vẫn nên cho nó đi khám nếu nó có biểu hiện của viêm da, ngứa ngáy......

CHo nhà mình mới 2 tháng tuôi....Sao bi rung lông nhiều thế,..Có khi nào đang trong thời kì thay lông ko.....Em no ăn uống binh thường....Lâu lâu mặt em của nó hay đỏ ..ko biết tai sao.....
em nó 2 tháng là đang thời kì thay lông mà bạn,không sao đâu bổ sung cho em nó thêm dầu cá ADE và hột vịt lộn nhé!:)