• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó đẻ 20 con một lứa (Anh)

amifidele

Member
(Dân trí) - Một con chó tại Anh đã sinh hạ 20 chú cún con đáng yêu và đây được cho là một trong những ca sinh nở nhiều con nhất từ trước tới nay.

Cô chủ Kerry New, 22 tuổi, đang hoan hỉ với 20 chú cún con mới chào đời tại vùng ngoại ô New Barnet, hạt Hertfordshire (Anh). Cha mẹ chúng là nàng chó bull giống Mỹ Kaiser và anh chàng Mutley.

Cặp “vợ chồng” Kaiser và Mutley chụp ảnh cùng cô chủ Kerry.​

Giá của mỗi chú cún lên tới 2.000 USD.​

Thông thường loài chó đẻ khoảng 10 con trong mỗi một lứa đẻ. Nhưng cặp “vợ chồng” Kaiser và Mutley đã làm nên một con số ấn tượng.​

Được biết, kỷ lục Guinness sinh đẻ hiện nay của chó thuộc về Tia, giống chó lớn tai cụp, với thành tích sinh hạ 24 con chó hồi năm 2005.​

Đàm Loan
Theo Thesun
Thay lời Chúc Mừng Năm Mới!

amifidele

Member
Đây có lẽ là chuyện chó 4 phương "khí thế" nhất của năm cũ. Nhân dịp năm mới, xin tạm mượn "khí thế" này để chúc anh chị em trong diễn đàn có thêm nhiều đàn chó con trong suốt năm 2009 cho vui cửa vui nhà!

20 đứa một lứa*1 năm 2 lứa*2000$ một em...vậy là một năm thu nhập 80.000USD tương đương 1 tỉ 360 triệu VNĐ $-) các bác có biết ở đâu bán mấy em này không để em đầu tư mua vài cặp về ấp với $-)

Uh nhỉ, chẳng may mà nó lại làm cho 30 nhóc một lứa thì.... ối ối ôi... em chuyển nghề đi làm lái chó luôn đây $-) :drooling:

amifidele

Member

Còn đây là đàn chó con 24 đứa (giống Neopolitan Bull Mastiff) ở Manea, Cambridgeshire (Anh)
được sách Guinness ghi nhận là vô địch từ trước tới nay.​

Nuôi cho mà ngất ngư luôn! :D
Mà không bỗng dưng trở thành lái chó ...mới lạ!

amifidele

Member
Xin lỗi mọi người! Hồi nảy copy ảnh ngon lành mà :( Thôi để mai cố gắng chép lại ở trang web khác của Anh.

bembem

Member
sướng thật , 20 con tính ra được 40.000$ :)
mà số lượng cho sinh ra hình như là không phụ thuộc vào núm vú của cho mẹ thì phải , con fox nhà em có 10 núm vú không biết sau này nó sinh được con fõ con không nữa ^^

Ở người mà được như thế không chừng lại hay chị nhỉ ??? :D Chúc mừng năm mơí, vạn sự như ý ,cúng hỷ phát tài :-bd Dog Eye :beer

Úi trời ơi ! ở VN nghe 1 mẹ " có" 12 nhóc đã phát khiếp rồi, huống gì ở Anh có trường hợp 1mẹ " chó" để 20 con.
Trên cả tuyệt vời !

amifidele

Member
Mắc đền ảnh cho mọi người đây:
Ảnh 1: Chủ của bọn nhóc, anh Damian Ward và cô bạn gái.
Ảnh 2: Một trong 24 nhóc Neopolitan Bull Mastiff (giá khoảng 1.000 bảng Anh!)
Ảnh 3: Ảnh của ...bố bọn nhóc, kiện tướng Caesar (thật bất công khi không chụp ảnh bà mẹ!)

Đàn chó con khủng này rốt cuộc còn lại 23 nhóc x 1.000 bảng Anh = 23.000 bảng Anh => cở 600 triệu VNĐ!

Hong Minh

Member
chó đẻ nhiều và đẹp quá, không biết ở Việt Nam mình có em nào đẻ nhiều con nhất nhỉ. Bạn nào biết cho mình coi với nhé.