• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó ăn thịt chó là khôn hay ngu?

BoAlove

Member
Mình thấy mọi người bảo con chó nào mà ăn thịt chó là chó ngu. Con nào không ăn là khôn. Vậy là đúng hay sai hả mọi người, chó ăn thịt chó có tốt không?

phamhuyhoang

Active Member
người cho chó ăn thịt chó là người ngu thôi bạn ạ.còn con chó khi đói thì do sinh tồn có thể có con ăn có con không.dù sao con chó cũng là động vật ăn thịt mà bạn

BoAlove

Member
người cho chó ăn thịt chó là người ngu thôi bạn ạ.còn con chó khi đói thì do sinh tồn có thể có con ăn có con không.dù sao con chó cũng là động vật ăn thịt mà bạn
ha ha :)) tại sao người cho chó ăn thịt chó là ngu hả bạn?

ngoclap68

Member
tại sao người cho chó ăn thịt chó lại là ngu! bó tay câu này em không hiểu
nhà em 1 tháng ăn thịt chó 1 lần vẫn vứt xương cho chó ăn! thỉnh thoảng có con nó ăn nhưng đa số chó ta không ăn
chưa thử với chó tây chưa biết để tháng này thử
bạn cứ thử đang bình thường mà đòi ăn thịt người xem là biết ngay tại sao .
cái bạn này không phân biệt được người cho chó ăn thịt chó với chó đòi ăn thịt chó sao

phamhuyhoang

Active Member
em không hiểu rồi!em cứ cho chó ăn thịt chó rồi sau này em nuôi chó sinh sản rồi em sẽ hiểu.còn nếu em nói nhà em 1 tháng ăn thịt chó một lần thì thôi em không cần nói chuyện với anh nữa.tốt nhất là em đừng nuôi chó nữa phí công khi chết lại thịt tụi nó ăn.
còn có người nuôi chó chọi có thể họ cho tụi nó ăn để thèm thịt khi cắn ^_^ (cái này là em không biết nha anh Phương)

trangphuong

Active Member
Ngày xưa.
Các cụ vẫn cho chó ăn xương chó và con nào ăn các cụ gọi là , con nào không ăn thì gọi đúng là chó. Nhân gian vẫn hay than chó gặm xương chó... Ngày nay những con chó chọi tại tung của vẫn ăn thịt chó để tập luyện tính hăng say. '' Nói tham khảo không mang tính quảng cáo'' để con chó xung hơn khi giáp chiến.
Các bà đẻ vùng dân tộc của tung của vẫn bồi bổ mình bằng cả ổ chó con mầu đen, họ cho giằng máu chó đen sua đuổi tà ma, và thịt nó hầm ăn rất bổ.
Ngày nay.
Chó hay má.. để nó vào tình trạng đói..quá đói nó sẽ ăn bắt kể cái gì kể cả... người ''Đã có bài viết về đôi chó pug ăn xác chủ'' http://hn.24h.com.vn/phi-thuong-ky-quac/cho-an-xac-chu-de-song-c159a268409.html
Vậy cuối cùng vẫn là chó với ...

thuan81

Active Member
tại sao người cho chó ăn thịt chó lại là ngu! bó tay câu này em không hiểu
nhà em 1 tháng ăn thịt chó 1 lần vẫn vứt xương cho chó ăn! thỉnh thoảng có con nó ăn nhưng đa số chó ta không ăn
chưa thử với chó tây chưa biết để tháng này thử

cái bạn này không phân biệt được người cho chó ăn thịt chó với chó đòi ăn thịt chó sao
câu này theo mình hiểu là!là đồng loại nhau mà ăn thịt nhau thì đúng là ngu !nhưng nó là chó mình còn chấp nhận!còn con người biết phân biệt đựơc ăn thịt đồng loại là sự hung ác là kẻ khát máu,suy tồi vậy mà vẫn cho ăn thì đúng như anh phamhuyhoang nói Người cho chó ăn thịt chó là người ngu!

tzenki

Member
vậy bạn làm ơn đọc lại xem chủ topic nói cho chó ăn hay là chó đòi ăn .Bạn không hiểu tiếng việt thì đừng phát biếu .

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Mình thấy mọi người bảo con chó nào mà ăn thịt chó là chó ngu. Con nào không ăn là khôn. Vậy là đúng hay sai hả mọi người, chó ăn thịt chó có tốt không?

Chắc chắn các bạn đều hiểu NguKhôn chỉ là khái niệm tương đối thôi. Bác Nguyễn Bảo Sinh có bàn về vấn đề " Ngu- Khôn" và" Xinh- Xấu" như sau:

Mình ngu nhiều kẻ ngu hơn,
Cho nên được gọi là khôn hơn người.

Em xinh đâu bởi nụ cười,
Em xinh là bởi mọi người ... xấu hơn !

Vậy mọi khái niệm là do chủ quan trong ta mà ra. Trường hợp chó ăn thịt chó ( đồ ăn đã được con người chế biến ) cũng không đến nỗi dã man như những con người chém giết đồng loại !

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Thử gõ google cụm từ " Dog-eat- dog" xem trên thế giới họ bàn chuyện này ra sao? Hóa ra nó lại là cụm thành ngữ mang ý nghĩa khác hẳn để chỉ một thế giới cạnh tranh khắc nghiệt như: cạnh tranh nghề nghiệp, buôn bán ... chứ không liên quan gì đến " chó ăn thịt nhau" cả !

some people say we live in a dog-eat-dog world. That means many people are competing for the same things, like good jobs

Chán nhất cái khúc " không hiểu TV thì đừng phát biểu", mang nặng tính nhục mạ, mạt sát nhau quá!
Cá nhân em cho rằng: ở nơi đô thị, gần người, có con này con khác; chứ nếu ở trong rừng, đói ăn, chúng thịt tất! Nói ra thì kì nhưng con người cũng vậy à, bản năng sinh tồn đã khiến phần "con" át phần "người". Điều này sách vở, truyện kể cũng có đề cập mà.
Và các giá trị trong thế giới này, đều mang tính tương đối cả thôi. Mỗi góc độ đều khác nhau.

hoangtun

Member
Theo em thịt chó rất nhiều chất đạm rất bổ và tốt cho sức khỏe. Chó nào ăn thịt chó là biết thưởng thức>>> có vẻ la khôn hơn chó ăn C... Trước con Đạt sún nhà em cũng ăn thịt chó ta ngon lành.

tuanphuthai

Active Member
Ngày xưa.
Chó hay má.. để nó vào tình trạng đói..quá đói nó sẽ ăn bắt kể cái gì kể cả... người ''Đã có bài viết về đôi chó pug ăn xác chủ'' http://hn.24h.com.vn/phi-thuong-ky-quac/cho-an-xac-chu-de-song-c159a268409.html
Vậy cuối cùng vẫn là chó với ...
Bác nào muốn xem chó ăn thịt người thì mời xem bộ phim The Breed (2006) để thấy mấy chú GSD, Mallinois bị bỏ đói trên hoang đảo đi săn người để ăn thịt nhiệt tình như thế nào nhé (xem hay phết các bác có thời gian, thích phim kinh dị thì nên tải về mà xem, file torrent tải tại đây).:-bd

sao có mấy bác nuôi chó mà vẫn ăn chó là sao thế? mình tưởng ai nuôi chó là vì yêu chó chứ? chó tây chó ta chó tàu thì cũng là chó mà. mình nuôi chó mà đi ăn chó thì cớ làm sao?

nhà mình chưa bao giờ ăn thịt chó,nên không biết thế nào. nhưng lạ một nỗi là,người bình thường vào nhà thì không sao,nhưng hễ ông nào mà ăn thịt chó vào nhà,lũ chó nhà mình xực ngay vào chân!

mr.an95

Member
em không hiểu rồi!em cứ cho chó ăn thịt chó rồi sau này em nuôi chó sinh sản rồi em sẽ hiểu.còn nếu em nói nhà em 1 tháng ăn thịt chó một lần thì thôi em không cần nói chuyện với anh nữa.tốt nhất là em đừng nuôi chó nữa phí công khi chết lại thịt tụi nó ăn.
còn có người nuôi chó chọi có thể họ cho tụi nó ăn để thèm thịt khi cắn ^_^ (cái này là em không biết nha anh Phương)
Em rất thích reply này của bác phamhuyhoang.mình là 1 người yêu chó và các loại động vật khác.Sao mình lại nỡ ăn thịt nó.1 ngày con chó nhà mình cũng bị bắt và thịt.Mọi người ăn nó thì mình thấy sao.dù gì nó cũng là 1 kiếp người.

hoangtun

Member
Bác nào muốn xem chó ăn thịt người thì mời xem bộ phim The Breed (2006) để thấy mấy chú GSD, Mallinois bị bỏ đói trên hoang đảo đi săn người để ăn thịt nhiệt tình như thế nào nhé (xem hay phết các bác có thời gian, thích phim kinh dị thì nên tải về mà xem, file torrent tải tại đây).:-bd
Bác lại dọa bọn em rồi. Bác nhắc đến malinoise thế thì ai dám đến nhà bác Minh cường chơi?=))