• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chíp bông nhà mình

anhbob

Member
Mấy hôm nay không biết sao không vào được diễn đàn, vào rồi lại không post bài được.
Đây là thằng Chíp bông nhà anhbob, mới đẻ hồi tháng 3 hay 4 gì đó, con một luôn.
Nhưng giờ em nó đang bị tai nạn, mắt không nhìn thấy gì, chân run lẩy bẩy, ăn uống phải phục vụ tận miệng.
Mong con mau khỏi để "bà nội" anhbob của con đỡ lo.

bigbibi

Member
Mấy hôm nay không biết sao không vào được diễn đàn, vào rồi lại không post bài được.
Đây là thằng Chíp bông nhà anhbob, mới đẻ hồi tháng 3 hay 4 gì đó, con một luôn.
Nhưng giờ em nó đang bị tai nạn, mắt không nhìn thấy gì, chân run lẩy bẩy, ăn uống phải phục vụ tận miệng.
Mong con mau khỏi để "bà nội" anhbob của con đỡ lo.
Chia buồn với bạn, thế em nào bị tai nạn? Chipbong hay con cua Chipbong vậy? Mà tình hình sao rồi? up lên xem mọi người có giúp gì được ko? Tội nghiệp quá!

moimm

Member
Khổ thân em ý quá, mấy hôm không vào Vietpet mà toàn tin xấu thế này :( Em ý bị tai nạn thế nào hả anhbob ? Bác sĩ nói sao ?

Mimi83

Member
Ừ, em ấy bị làm sao, thông tin ngay đi, đã tìm bác sỹ chưa? Cho mọi người biết tin nhé!!!

anhbob

Member
À, báo với mọi người tin vui là Chíp bông đã đớ nhiều rồi, đã ăn được kha khá. Tuy nhiên không biết mắt hay là râu bị cụt mà giờ nó hầu như không nhìn được, muốn cho ăn phải đưa tận miệng luôn. Bác sĩ Chiền bảo nó chỉ bị choáng thôi, dần dần sẽ khỏi. Chíp bông là con của Abu và Kepi, mẹ nó lại mới đẻ một lứa nữa 6 con nhưng chết mất một rồi.
Đây là mèo mẹ Abu

Đây là mèo bố Kepi:

Nhà anhbob giờ có tổng cộng là 16 con mèo nếu tính cả con của Tú Xảo, nhưng nó tha con vào hốc tường không sao bắt ra được, chả biết thế nào nữa. Thôi cầu trời cho bọn nó vẫn còn khỏe mạnh.

bigbibi

Member
Hai bố mẹ giống nhau thế, nhìn sơ qua cứ tường là một. May mà CHip bông không sao, cố gắng chăm em ý nhanh khỏe lại nhé!