• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Châu Chấu

kunluvv1994

Member
Lại phải viết 1 topic khác về Chấu rồi >"< tình hình là em đã rao bán Chấu bên mục rao vặt đc 1 thời gian , cũng muốn từ từ tìm chủ tốt cho Chấu nhưng có lẽ là tình hình càng ngày càng không ổn rồi . h` em viết topic này , tặng lại Chấu cho 1 người "thực sự yêu mèo" , cái vía của Chấu là 500k em nghĩ là vía như thế này không quá đáng vs 1 đứa như Chấu , và để vía cao cũng tránh tình trạng koi Chấu là đồ "đc cho" thích thì lấy về , không thích thì lại quăng đi . Vì Chấu là "mèo Tây" chính hiệu nên sẽ có 1 số điều kiện cho người muốn nhận nuôi em nó
- Không bán lại sau khi đã nhận nuôi
- Đã từng có kinh nghiệm chăm sóc mèo ( Chấu đang bị nấm 1 vết ở đuôi , dần mọc lông lại , nhưng vẫn cần bôi thuốc )
- Có thời gian chăm sóc và chơi đùa với Chấu , Chấu rất quấn người và cần đc quan tâm .
- Nếu nhà có 1 đứa mèo nữa thì tốt , Chấu có thể sẽ không thấy cô đơn >"<
-Update thường xuyên thông tin về Chấu cho em , gồm ảnh , và tình trạng hiện tại
-Không nuôi nhốt Chấu , vì nó thực sự không thích bị nhốt tý nào >"<
Vậy thôi , mọi người nếu cảm thấy đủ điều kiện như thế thì liên lạc vs em qua yh : dont_ever_forget_smile
Cám ơn mọi người đã đọc tin :-s

jaytee

hic,ban tang meo roi doc ro via 500k vi day la meo tay ,hic,tui nghe thay hai` huoc qua,ko hieu la ban meo hay tang,tien via la do nguoi` nhan meo ,meo ta hay tay thi nguoi muon xin meo se hieu thoi .yeu meo` ghe co

nguyet_keng

Member
hic,ban tang meo roi doc ro via 500k vi day la meo tay ,hic,tui nghe thay hai` huoc qua,ko hieu la ban meo hay tang,tien via la do nguoi` nhan meo ,meo ta hay tay thi nguoi muon xin meo se hieu thoi .yeu meo` ghe co
mình cũng có đọc topic của em nảy rồi em ý không thể nuôi được nữa nên mới phải để bé đi như vậy ..tiền vía đó chỉ rất nhỏ so với những gì em bỏ ra cho bé thôi ..bạn đừng ném gạch như thế khi không biết rõ mọi chuyện :-??

Chấu đã đc đăng bán với giá 1tr5 nhưng chủ topic không yên tâm nên phải vào đây tìm người gửi gắm bạn ạ, 500 chẳng là gì so với công chăm sóc 1 bé mèo đâu, bạn cần không tớ dẫn cho bạn 1 topic ghi rõ ràng tặng nhưng vẫn để vía 500 700, mèo vẫn dc tặng hết.

Tất nhiên ta tây đứa trẻ con cũng biết, chẳng cần là người đc tặng hiểu hay k, nhỡ tặng xong bé Chấu lại được chuyển nhà thì sao???? Chuyển nhà với giá bán qua bán lại ấy:)) , trên các forum pet này không thiếu trường hợp ng xin đc mèo đăng bán lại luôn (vì mèo tây đẹp có giá mà :) ). Vâng bạn biết tuốt ạ, yêu mèo hay không đừng lấy thước đo đồng tiền vào đây :) mong bạn hãy tìm hiểu tại sao bạn kun lại phải lập topic thế này (bấm vào nick kun mà xem những bài kun gửi mà đọc) rồi hẵng ném đá, đc chứ?

Tớ biết chấu từ khi chấu ở mục mua bán, rồi tìm hiểu thì mới hiểu sao chấu mãi không đc bán :) và đến khi chấu ở mục tặng rồi thì tớ mới thấy kun khó tìm chủ cho chấu như nào ^^. vậy đấy, trước khi kêu "vía cao" thì tìm hiểu đi nhé, có khi đủ tiền vía cũng chưa biết có duyên mà rước bé về đâu :)

chán quá điều kiện nuôi bé ý thì mình có đầy đủ điều kiện 100% nhà còn có cả 1 em mèo nữa để cho chấu chơi cùng và mình cũng có nhiều thời gian để choi vs chấu nhưng mà khổ nỗi là mình ko có tiền vía bạn ạ ko thì mình đã xin về từ lâu rồiT(T.T) iu em chấu lắm nhưng lại ko có tiền huhuuhuhu....:((=(:)( nếu nhừ mà bạn cho không cần tiền vía thì mình xin về luôn và mình hứa 100% nghìn là ko vứt bỏ em ý đi đâu....=;nhà mình quý động vật mừ...^^bé mèo nhà mình cũng là mình xin được từ vietpet và hiện tại đang nuôi bé béo ú mập mạp và mình ko quên thường xuyên up ảnh lên cho chủ cũ của em ý xem nữa nen bạn hoàn toàn có thể yên tâm khi giao bé ý cho mình....
♥Tinh yêu vs dộng vật ko thể đem tiền ra so sánh♥;)

Linhmu_93

Active Member
Em à, chị rất bất ngờ khi có topic này của em. Nếu em tin tưởng chị thì chị sẽ giúp em cùng tìm chủ mới cho Chấu, được k em ?

kunluvv1994

Member
Dù sao Chấu cũng đã về nhà mới nên mình sẽ không đôi co với bạn , cám ơn bạn đã bỏ ra thời gian comment vào topic cũng coi như bạn quan tâm đến Chấu !
mình cũng có đọc topic của em nảy rồi em ý không thể nuôi được nữa nên mới phải để bé đi như vậy ..tiền vía đó chỉ rất nhỏ so với những gì em bỏ ra cho bé thôi ..bạn đừng ném gạch như thế khi không biết rõ mọi chuyện :-??
^^ e cám ơn a , đã giải thích cho bạn ở trên cũng như rất nhiều người khác hiểu cho em ạ !
Chấu đã đc đăng bán với giá 1tr5 nhưng chủ topic không yên tâm nên phải vào đây tìm người gửi gắm bạn ạ, 500 chẳng là gì so với công chăm sóc 1 bé mèo đâu, bạn cần không tớ dẫn cho bạn 1 topic ghi rõ ràng tặng nhưng vẫn để vía 500 700, mèo vẫn dc tặng hết.

Tất nhiên ta tây đứa trẻ con cũng biết, chẳng cần là người đc tặng hiểu hay k, nhỡ tặng xong bé Chấu lại được chuyển nhà thì sao???? Chuyển nhà với giá bán qua bán lại ấy:)) , trên các forum pet này không thiếu trường hợp ng xin đc mèo đăng bán lại luôn (vì mèo tây đẹp có giá mà :) ). Vâng bạn biết tuốt ạ, yêu mèo hay không đừng lấy thước đo đồng tiền vào đây :) mong bạn hãy tìm hiểu tại sao bạn kun lại phải lập topic thế này (bấm vào nick kun mà xem những bài kun gửi mà đọc) rồi hẵng ném đá, đc chứ?

Tớ biết chấu từ khi chấu ở mục mua bán, rồi tìm hiểu thì mới hiểu sao chấu mãi không đc bán :) và đến khi chấu ở mục tặng rồi thì tớ mới thấy kun khó tìm chủ cho chấu như nào ^^. vậy đấy, trước khi kêu "vía cao" thì tìm hiểu đi nhé, có khi đủ tiền vía cũng chưa biết có duyên mà rước bé về đâu :)
Hi chị , nhờ chị chăm sóc Chấu giúp e ạ , nhớ nhóc quá em sẽ chạy qua nhà chị :x May mà nhà chị cũng gần nhà em , em có thể đi xe đạp đc :">
chán quá điều kiện nuôi bé ý thì mình có đầy đủ điều kiện 100% nhà còn có cả 1 em mèo nữa để cho chấu chơi cùng và mình cũng có nhiều thời gian để choi vs chấu nhưng mà khổ nỗi là mình ko có tiền vía bạn ạ ko thì mình đã xin về từ lâu rồiT(T.T) iu em chấu lắm nhưng lại ko có tiền huhuuhuhu....:((=(:)( nếu nhừ mà bạn cho không cần tiền vía thì mình xin về luôn và mình hứa 100% nghìn là ko vứt bỏ em ý đi đâu....=;nhà mình quý động vật mừ...^^bé mèo nhà mình cũng là mình xin được từ vietpet và hiện tại đang nuôi bé béo ú mập mạp và mình ko quên thường xuyên up ảnh lên cho chủ cũ của em ý xem nữa nen bạn hoàn toàn có thể yên tâm khi giao bé ý cho mình....
♥Tinh yêu vs dộng vật ko thể đem tiền ra so sánh♥;)
Bạn ạ , thật ra đúng là không thể so sánh bằng tiền bạc được , nhưng nếu không thể có 500k để "mua" theo như bạn kia nói thì làm sao để nuôi đc Chấu ? nó không kén ăn , nhưng tiền cát vệ sinh , đồ dùng , sữa tắm cho nó cũng đến 500k / tháng rồi bạn , ai đã từng nuôi 1 em mèo chắc cũng hiểu điều đó , chưa kể đến lúc nhỡ may nó ốm đâu gì đó thì tiền chữa trị không còn là 500k đâu , có khi lên đến tiền triệu đấy , vậy những lúc đó phải làm sao ???
500k thời buổi này chẳng có gì to tát cả , có khi chỉ là 1 bữa ăn , 1 bữa đi chơi thôi bạn ạ . Vài dòng gửi đến bạn , mong bạn không hiểu nhầm ý của mình ^^

kunluvv1994

Member
Em à, chị rất bất ngờ khi có topic này của em. Nếu em tin tưởng chị thì chị sẽ giúp em cùng tìm chủ mới cho Chấu, được k em ?
Hi chị , hnay Chấu đã về nhà chủ mới , gần ngay nhà em , e đã qua nhà chị ấy thăm nhà chị ấy , và cũng ôm ấp vuốt ve mấy đứa mèo nhà chị ấy nữa , e khá yên tâm gửi Chấu cho chị ấy chăm sóc , tin Chấu sẽ có đc mái nhà ấm áp , tốt hơn ở với gia đình em :x nhớ Chấu e vẫn có thể sang thăm đc ^^ Dù sao em cũng cám ơn chị đã quan tâm đến em và Chấu :"> chúc chị buổi tối vui vẻ