• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chân dài và Mèo

Gemma

Active Member
Đây, cả nhà xem thử vài bức ảnh đánh vật với "bóp cổ" mều như thế này có được xem là đẹp không? :(:)(:)((

Không biết nhà ai có bản lĩnh cho thuê con nhà mình đi chụp ảnh kiểu này để... nổi tiếng, chứ mình thì xin vái cả nón! Con nhà mình nâng như nâng trứng, giao vào tay mấy cô người mẫu vật cả ngày như thế, về nhà chắc nó lăn ra... ốm 3:-O:-w:-ox-(

Gemma

Active Member
Mấy em mều này thật tốt tính, gặp mều nhà mình nó cào cho mất cái... mặt xinh đẹp của mấy cô luôn :-w>:/

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mấy em mều này thật tốt tính, gặp mều nhà mình nó cào cho mất cái... mặt xinh đẹp của mấy cô luôn :-w>:/
Mấy cô chân dài này mà bế em Akasa nhà em thì có mà rét run chị nhỉ!

Gemma

Active Member
Nhớ hồi nọ trên mạng cũng xuất hiện một bức ảnh cô gái quàng cổ bằng... mèo làm cả cộng đồng mạng xúm vào chửi, nhất là người nước ngoài họ phản ứng rất dữ trước những kiểu hành hạ mèo như thế, phải không Hoàng Mộc Cương? Thế mà giờ ban giám khảo cuộc thi này vẫn dũng cảm lập lại như thế, bó tay chấm cơm :(:)(:)((

ngoc tram

Member
Khổ thân mây em mèo, để chụp được bức ảnh ưng ý nhất nhìn là biết các em mèo mệt tơi tả rồi

luuly78

Member
Mình ko sợ bất cứ con vật gì kể cả rắn, rết, bọ cạp nhưng lúc đầu nhìn thấy cô công chúa nhà Cương cũng phải rùng mình... Hehe..... Mấy cô kia chắc nhìn thấy hóc tè cả ra quần ấy chứ =))=))=))=))
Chỉ tội mình và chị Gem chân thì quá ngắn, tuổi thì quá nhừ, ko là mình với chị Gem cũng đi thi "Nét tốp Mo đồ" người dành giải nhất, người dành giải nhì.... Hihi... Đúng ko chị Gem?

Bao Linh 85

Member
Mình thấy mèo còn xinh đẹp hơn ng ấy chứ Gemma
Cái này nhà báo phải đặt tựa là " Ác quỷ và thiên thần mèo " thì mới hợp =))

zorba_meow

Active Member
Ôi chị ơi, ba cái người này bắt chước america's next top model, cơ mà ở nước ngoài người ta dùng báo hẳn hoi luôn ý chứ. Em thấy xót bọn mều ghê gúm, em ở đây không có mà sờ mà nựng mà cưng, nhìn thấy muốn bụp vô mặt mấy ng đó hết!!!! dễ có bực mình với mấy loại ý quá :( Rõ thiệt là cái đồ bắt chước mà ko tới..!!!!

Gemma

Active Member
Mình ko sợ bất cứ con vật gì kể cả rắn, rết, bọ cạp nhưng lúc đầu nhìn thấy cô công chúa nhà Cương cũng phải rùng mình... Hehe..... Mấy cô kia chắc nhìn thấy hóc tè cả ra quần ấy chứ =))=))=))=))
Chỉ tội mình và chị Gem chân thì quá ngắn, tuổi thì quá nhừ, ko là mình với chị Gem cũng đi thi "Nét tốp Mo đồ" người dành giải nhất, người dành giải nhì.... Hihi... Đúng ko chị Gem?
Chị em mình có mà đi thi... Next Top Model chân ngắn cỡ một mét rưỡi - tuổi nhừ =))=))=))

Gemma

Active Member
Mình thấy mèo còn xinh đẹp hơn ng ấy chứ Gemma
Cái này nhà báo phải đặt tựa là " Ác quỷ và thiên thần mèo " thì mới hợp =))
Ban đầu mình cũng định giật tít thật kêu cho mọi người vào đọc rôm rả, nhưng cái bệnh nghề nghiệp lúc nào cũng bắt mình phải kiềm chế bớt lại, không dùng từ quá khích chỗ công cộng, nhường chỗ cho mọi người thưởng thức và ném đá sau vậy :-ss:))<):)

Gemma

Active Member
nhất là bé mèo trắng ý sao bé k cào rách mặt mấy con ngắn não đó ra nhỉ
He he, tôi thích cái từ "ngắn não" của em đó! Nếu em đi thi Next Top Model, The Voice hay Viet Nam Idol gì gì đó, tôi sẽ cho em vào top :))=)):x

Đùa tí cho vui, chứ nhìn mặt mấy bé mèo tội quá, bị mấy đứa chân dài đầu ngắn vần vũ cho cả ngày, mặt đứa nào đứa nấy trông đần ra thế kia, nhất là em mèo trắng 3:-O:-o:-w>:p

Linhmu_93

Active Member
Cái này k trách mấy cô người mẫu được cả nhà ạ. Phải trách Ban tổ chức khi giao yêu cầu chụp với mèo, năm ngoái chụp vs Chuột và Nhện sao k ai ý kiến?
Họ đi thi nên phải làm theo yêu cầu của btc, k phải ai cũng yêu mèo nên việc giữ chặt sao cho các e mèo k cào cấu hay bỏ chạy là chuyện họ nghĩ tới.
Óc ngắn hay không thì phải gặp mới biết, mình biết trog top model năm nay có những bạn rất thông minh, nhưng k hoạt ngôn thôi, mng k nên quy chụp mà tội nghiệp họ.
Ý kiến của mình là vậy.

meomeocool

Member
đáng nói ở đây là cách tạo dáng với mèo nhìn các bạn ý bóp cổ con mèo mà mình mún bay vào bóp cổ mấy bạn ý ghê ngay cả Nam Trung cũng phải nhắc nhở bạn ý là " một người thiếu ngủ và 1 con mèo bị bóp cổ" (hình như thế)
có lẽ vì con mèo dễ bắt nạt hơn nên bị đối xử tàn bạo như thế còn chụp với chuột, nhện hay con trăn to vật vã thì đố dám hó hé nói tóm lại trong tư tưởng người Việt thì mèo, chuột, nhện hay trăn cũng chỉ là động vật thôi

Gemma

Active Member
Cái này k trách mấy cô người mẫu được cả nhà ạ. Phải trách Ban tổ chức khi giao yêu cầu chụp với mèo, năm ngoái chụp vs Chuột và Nhện sao k ai ý kiến?
Họ đi thi nên phải làm theo yêu cầu của btc, k phải ai cũng yêu mèo nên việc giữ chặt sao cho các e mèo k cào cấu hay bỏ chạy là chuyện họ nghĩ tới.
Óc ngắn hay không thì phải gặp mới biết, mình biết trog top model năm nay có những bạn rất thông minh, nhưng k hoạt ngôn thôi, mng k nên quy chụp mà tội nghiệp họ.
Ý kiến của mình là vậy.
Cảm ơn ý kiến của Linhmu, rất bình tĩnh, cân bằng và cả công bằng cho giới người mẫu. Ngay từ đầu topic chị đã có ý trách ban tổ chức rồi. Chị không xem chương trình này trên tivi, chỉ thấy xuất hiện trên mặt báo thấy tức mắt thì post lại đây cho mọi người xem cùng có ý kiến. Đúng là mấy em thí sinh đi thi phải làm theo yêu cầu của ban tổ chức, thậm chí trong một bài báo ban tổ chức còn than phiền là mấy em mèo khiến công việc của họ càng thêm khó khăn :-w>:p:-o Không hiểu sao họ lại chọn mèo, mèo không dễ sai khiến như... chó và rất không thân thiện, nhiều em không dễ gì tiếp cận. Hơn nữa, không phải ai cũng yêu mèo để thể hiện tình cảm ấy khi chụp ảnh. Trông trong ảnh nhìn mặt các em mèo ý như thể buồn ngủ hoặc rất mệt mỏi 3:-O:((

Chụp ảnh với mèo cực khó, cần có thời gian để các bạn thí sinh làm quen với các em mèo và nảy sinh tình cảm với các em ấy thì mới có những bức ảnh không phản cảm và thực sự đẹp. Cái này phải trách ban tổ chức thôi, không phải tất cả các em thí sinh tham gia chương trình này đều "đầu ngắn", nhưng trong cách thể hiện trên ảnh với mèo có những kiểu ôm tạo dáng không thể chấp nhận được, giống như mèo chỉ là một vật vô tri vô giác trong tay các cô ấy >:p>:p>:p