• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cháu cụ Xoài

ChiDau

Member
Hi hi

Dề nghị các bác di cân em nó, xem dược 18 kg va cao 55 cm . Xong hay nói chuyen nhé:D. Em nó có phải chuẩn, hay là việc lợi dụng.... kiếm ....... cảm giác:D

tran van hoan

Active Member
:)):)):)) Ông nói đúng đấy: E này dáng dấp như chó "đua", hỏi thăm ông chủ chó nghe nói e nó được "đua" từ đảo Phú Quốc "đua" vào đấy ông àh. :)):)):))
Công nhận bác cũng dí dỏm ra phết đấy nhỉ:)) , nói chung là tui thích tất cả các em chân dài , mà chó PQ có cặp giò dài thì mới dám ví von sang cho ĐUA được , em này mà thêm được quả ngực xa đến khuỷ nữa thì lại cứ hừng hực ý đi chứ ông:-bd . mong thời gian tới em nó nó quả NGỰC ĐẾN KHUỶ .

soidongbang

Member
Dề nghị các bác di cân em nó, xem dược 18 kg va cao 55 cm . Xong hay nói chuyen nhé:D. Em nó có phải chuẩn, hay là việc lợi dụng.... kiếm ....... cảm giác:D
:)):)):)) Dạ bẩm với chú e nó cân nặng chỉ có 17,5kg và cao chỉ có 54,5cm thôi. A nói vậy chú có ý kiến gì nữa k ? :D A post hình để a e xem chơi chứ cảm giác thì a đây có thừa rồi cần gì kiếm . Cứ mỗi lần có mấy chú như chú nhắn tin xin giao lưu học hỏi thì a đây cũng đã dư cảm giác sướng lắm rồi !:)):)):))

Shakhi Viet

Active Member
Cầm dao bầu để chém ông Thần gió. Nói cho vui thôi bạn à chứ thực ra để làm điều đó khó hơn lên trời đấy. Dù sao anh em mình cũng cứ phải ước mơ và hy vọng thôi. Bây giờ chỉ mon có đủ 1000 cá thể chó PQ được VKA công nhận đã rồi hẵng nói chuyện tiếp.:-bd:-bd:-bd
Giữa đời thực có anh Hoàng có thể biến giấc mơ thành sự thật mà.
Anh ấy nuôi mấy chục con ngao tạng, tương đương trăm con PQ mà.

Scoobydoo

Member
Ngực sa tới khuỷ là do bộ khung của con chó , còn tập luyện chạy vận động hàng ngày chỉ giúp em nó săn lại các cơ bắp nhìn dáng dấp và thần thái của em nó mạnh mẽ hơn thôi , còn nếu có hơn : là DẠ của em nó sẽ thắt hơn thôi còn NGỰC chỉ khác 1 chút thôi , chứ để tới khuỷ như em nói thì là không thể . anh cũng đã tận mắt nhìn được vài em có NGỰC kiểu như thế này rồi . ( anh lấy điển hình như anh , hầu như hôm nào anh cũng cho nhân viên nhà anh cho chó chạy theo xe máy khoảng 3km,với tốc độ trung bình là 25km/h )
Còn chó của em thì cũng chạy 3km một ngày, nhưng có 10km/h thôi anh à, trộm vía từ ngày chạy đã làm cho ngực nở từ chỗ chưa tới khuỷu bây giờ hơn cả khuỷu rồi anh à. Tất nhiên cũng là tùy con chó, nên hình dáng cũng thay đổi rất khác nhau.

em mun nhà mình cũng vậy, mặc dù phận gái nhưng chạy bộ 1 thời gian thì ngực cũng đã ngang khuỷu chân trước rồi.
mấy anh chị em nó thì chỉ sem sem thôi chứ chưa ngang bằng như nó.

Anh ấy nuôi mấy chục con ngao tạng, tương đương trăm con PQ mà.
bác so sánh khập khiểng quá .Về ăn thì đúng rồi về giá tiền cũng đúng nhưng về độ quí hiếm ,thuần chủng (ngao thanh tạng ,chó PQ ) ,kiểu gien vượt trội khác lạ thì chưa biết được đâu bác ah .nhất là ngao tạng phải có tí rét mới đẹp lông ,PQ thì chịu rét không bằng được .

Scoobydoo

Member
con này mà màu vện nữa thì .... cứ gọi là
Nhất dáng nhì da bác nhé :)):)), màu nào mà dáng chuẩn thì cũng ngon. Hiện mình thấy các bác tập trung vào vện nhiều quá, mình nghĩ không nên như vậy, vì điều đó sẽ làm giản tính đa dạng của chó PQ. Mình nên đi theo xu hướng của thế giới các bác à, họ quan trọng ở vóc dáng, thần thái là số một, tất nhiên nếu có bộ lông nữa thì tuyệt vời.

Shakhi Viet

Active Member
bác so sánh khập khiểng quá .Về ăn thì đúng rồi về giá tiền cũng đúng nhưng về độ quí hiếm ,thuần chủng (ngao thanh tạng ,chó PQ ) ,kiểu gien vượt trội khác lạ thì chưa biết được đâu bác ah .nhất là ngao tạng phải có tí rét mới đẹp lông ,PQ thì chịu rét không bằng được .
Ý mình là tương đương về diện tích, chi phí ăn uống, thú y.

soidongbang

Member
Sói nè. Con này quá đẹp. Bạn gọi là " cháu cụ Xoài " quả thật ko Sai. Anh Việt Yên đang giữ nó phải ko bạn???
:)):)):)) Lang thang mới gặp nó thôi nên hổng biết chủ chó là ai :confused::D. Ông muốn biết thì hôm nào lang thang với tui.:)):)):))

mon1910

Member
chớ có nghe lời lão sói. Sói mà, gian manh lắm. Lâu lâu không xuất hiện nhưng mỗi lần xuất hiện là lại xôn xao cả làng

soidongbang

Member
chớ có nghe lời lão sói. Sói mà, gian manh lắm. Lâu lâu không xuất hiện nhưng mỗi lần xuất hiện là lại xôn xao cả làng
:D Lâu lâu lão mới đi săn, mà đã săn là sẽ có mồi lớn, mà mồi càng lớn thì lại càng xôn xao ...:)):)):))

hungkieu

Member
Chó tây thì cũng nuôi nhiều rồi còn Phú Quốc chưa nuôi qua nên mình cũng không tìm hiểu nữa .lâu nay tuy không nuôi nhưng vẫn theo dõi các bài nói về Phú Quốc .Nghe các bác nói nhiều về CỤ XOÀI mà mình tìm hoài không thấy có bài viết và hình ảnh nào của CỤ XOÀI hết các tiền bối cho mình ít thông tin để mở mang với .Bác ĐUÔI VOT ,QUỐC VIỆT ,CHON TIM ,VIET YEN ,6997.SINPPER toàn cao thủ

Chủ nhân của chú cún này lên tiếng nhận luôn đi . Bác này cũng máu lữa lắm nè cứ up up mở mở hòai .......