• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cháu Đốm nhà em :(

giang179

Member
Cháu Đốm nhà em đc 53 ngày tuổi .. 25 ngày thì cho cháu xổ lãi .. 35 ngày thì tiêm mũi 1 .. hiện cháu nó đc có 2kg1 thôi ạ :( Hôm nay cháu nó đi ngoài thì ra phân có giun màu trắng dài khoảng 3cm .. bụng hơi to .. :( .. em vừa cho xổ lãi lần 2 rồi thì bao giờ có kết quả hả các bác :(

HiHi

Member
lúc trước em đốm của mình cũng vậy ra ngoài mua thuốc sổ lãi loại dung dịch ấy cho nó uống ngầy hôm sau mấy con lãi chết hết ( mà em của bạn hơi bị nhỏ ký đó em của mình 2 tháng 5 mà được 4 kg rồi đố)

thanhcofer

Member
Sổ lãi cho em ấy lần nữa, sữa đừng dùng loại có đường. Pha nước ấm ấm trộn với cám viên, sáng 1 bữa. tối 1 bữa, em chó của bạn sẽ lên cân nhanh thôi.

giang179

Member
lúc trước em đốm của mình cũng vậy ra ngoài mua thuốc sổ lãi loại dung dịch ấy cho nó uống ngầy hôm sau mấy con lãi chết hết ( mà em của bạn hơi bị nhỏ ký đó em của mình 2 tháng 5 mà được 4 kg rồi đố)
E nhà bạn 2 tháng rưỡi hay 2 tháng 5 ngày vậy ?? :| mình đã xổ giun cho cháu nó rồi .. hnay 29/3 cháu nó tròn 2 tháng đã lên đc 3kg3 :D nhưng vẫn bị xét vào dạng còi vì mình lên web nước ngoài kiểm tra thì Dalmatian 2 tháng phải nặng 6.5kg mới chuẩn :( Find Out Your Puppy's Adult Weight | Puppy Chart

Sổ lãi cho em ấy lần nữa, sữa đừng dùng loại có đường. Pha nước ấm ấm trộn với cám viên, sáng 1 bữa. tối 1 bữa, em chó của bạn sẽ lên cân nhanh thôi.
Vâng..e vừa sổ lãi hôm qua tiếp rồi .. nhưng chưa thấy ra giun :( .. e cho uống sữa tươi ko đường mà .. cám viên là như thé nào hả a ?? cám cho chim á :|