• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chào mọi người còn ai nhớ bé Bơ không nhỉ

meonho124

Member
he he , chào mọi người còn ai nhớ Bơ nhà mèo nhỏ không nhỉ .

Thời gian qua rất nhiều chuyện sảy ra mà nhà mèo im hơi và lặn mất hút . Chào mọi người mèo đã về :D

Bơ ngày nào bé tí ti rồi thành gái mới nhớn , gái đã lớn và giờ là gái già khú lụ vẫn đáng yêu và dễ thương thế nào

Bơ vẫn là mèo tự kỉ nhất Việt Nam khi từ chối , nói không với mọi đồng loại của mình , rất vất vả khi cho Bơ làm quen với mèo nào đó , nó tự hành hạ mình bằng cách nhịn ăn nhịn uông và ị tại chỗ , rất khổ tâm . Đó cũng là lí do cho đên giờ dù xinh gái Bơ vẫn còn "tong tắng " , tinh khôi như ngày nào . ( hic buồn nhất là các bạn cùng lứa các em , các cháu đều thành cha thành mẹ còn Bơ thì ...vẫn thế ... tủi thân quá , hay tại ngày nhỏ cái tội hứa hẹn với nhiều anh quá :(( )

Tuy chỉ có cái máy ảnh lởm lởm nhưng mèo nhỏ có sở thích chụp ảnh mèo , chỉ mèo mà thôi ( máy toàn ảnh mèo ) , hôm nay nhân dịp " come back" khoe mây tấm ảnh mà mèo nhỏ thích nhất

Thích nhất là chụp ảnh chúng nó ngoài trời , tuy mắt mèo co lại không mở to nữa nhưng bù lại ảnh rất sáng trông lũ mèo rất chi là tự nhiên , mắt tròn xoe trong như viên bi hihi ( đó là mèo nghĩ thê không biêt mọi người có thấy thê không nhỉ ) , rất may nhà mèo có khoảng sân nhỏ xíu cho chung nó chạy nhảy tắm nắng mấy cái ảnh này mèo nhỏ thích nhất

ảnh này Bơ biểu cảm quá

còn cái này thì quá dễ thương

ha ha công chúa nào đây :-*

xinh gái thê này mà anh nào sờ vào là rách mặt 8-x

nhà mèo nhỏ có 2 đồng chí mèo này

Đồng chí này là bạn của Bơ , bạn này phải làm quen với Bơ mất hơn 1 tuần , cũng nhờ bạn ấy rất cù lân và hiền lành , Bơ hét tiêng nào bạn ấy nằm sụp xuống và im thin thít .

Tên bé này là Mập hoặc Mắm ( do hồi mới về người toàn mùi mắm luôn ) , rất là dễ thương , đáng yêu béo bự nghịch như quỷ , có ai thấy bạn này quen không :D

Mặt trông hình sự chưa , ảnh này nhìn bạn ý vừa mập vừa lùn đuôi thi xù lên săp chiến với bạn Bơ =))

yêu nhất là mất tấm này
bị xích trước cửa cái tội nghịch, thương quá ><"

ảnh này thì thích nhất ( tuy cái chậu toàn có dại mọc 8-x )

cụt râu :">

hêt ạ :-h

milkygirl6390

Active Member
từ lúc mình vào diễn đàn đã hay thấy bài của meonho, hôm nay mới lại thấy bạn tái xuất giang hồ. Bơ xinh quá, lớn nhanh quá :X còn bé tam thể kia meonho mới bắt àh? mình nhớ meonho nuôi Bơ và Bí đúng không nhỉ, hay nhớ nhầm nhỉ :-S

meonho124

Member
Không Bí nhà tớ mất lâu rồi :( ... Bí cũng là 1 trong những lí do để tớ buồn lâu nhất ,lần đó tớ đã nghĩ sẽ không bao giờ nuôi mèo nữa rồi .
rồi mọi chuyện im lặng một thời gian dài và rồi tớ thấy ...
Thời gian trôi qua càng khẳng định không bao giờ mình có thể ... cai nổi mèo :x

milkygirl6390

Active Member
đúng rồi, mình nhớ bé Bí là anh lông ngắn màu xám tro, rất đáng yêu. Hix. Bé tam thể cũng là anh lông ngắn hả bạn

hoalinh

Member
Chào meònhỏ , lâu lắm mới thấy vào lại diễn đàn .Hai em mèo đêù đẹp quá

meonho124

Member
Chào meònhỏ , lâu lắm mới thấy vào lại diễn đàn .Hai em mèo đêù đẹp quá
Nói thế , em thấy anh cũng lâu lâu không xuất hiện như em đây ,vì em vẫn đọc 1 sô bài trên vietpet thời gian qua mà không biêt " chém " gì thôi ;))

nhiều lúc muốn viêt mà lâu không viêt gì rồi , chẳng biêt băt đầu viêt cho lũ mèo từ đâu và như thê nào

@milk : à mèo nhỏ nuôi Mắm 1 thời gian rồi khoảng gần tháng >:D<
mèo Exotic :">

hathu08

Active Member
ôi nhớ quá, chị ơi nhớ em không? em nhớ chị này.
Hôm nào cho em đến thăm chị với mấy đứa nhé :) lần trước bế Bơ thì nó mới được khoảng 4 tháng chị nhỉ :) giờ bế lại không biết khác thế nào cơ.

X

xuka3691

Guest
Bơ lớn qua rồi nhỉ, nhớ ngày nào bé tí đi off cứ nằm 1 chỗ ngủ chẳng chơi với ai.

2 đứa Mập Còi nhà e cũng lớn rồi, nhưng mà em triệt sản hết, giờ thành công công cả lũ chị ạ

Mimi83

Member
Cô còn nhớ con bé đanh đá nổi tiếng hôm ở nhà Ruồi, cô còn mấy kiểu ảnh bé nhe răng dọa mọi người, để cô tìm lại rồi gửi cho làm kỷ niệm nhé.

ruồi bẹp

Active Member
ôi con dâu hụt của tôi đây mà :)) anh Kem chờ em Bơ mãi em Bơ ạ. Anh giờ đã làm bỗ của 1 lũ nhóc rồi đấy!

Kún¥êu

Member
-Chúc mừng mèo nhỏ đã quay lại diễn đàn Vp, chị mong ngày e quay lại rất lâu rồi>:D<
- Vẫn nhớ như in những ngày đầu tiên tập tành vào diễn đàn, Mèo nhỏ chính là người chỉ dẫn cho chị Kún rất rất nhiều kiến thức về các giống mèo& các vấn đề xung quanh mèo. Lúc đó chị chỉ biết măt chữ O mồm chữ A khi nghe em kể về mèo . Sau cái đợt con Mắm bị ốm lên ốm xuống, mèo nhỏ bặt vô âm tính , chị cũng buồn vì chả bao giờ liên lạc được với em. Lần nào chị Hương qua nhà mua thức ăn cho Bơ chị hỏi chuyện về :-*Mèo nhỏ đều nhận được câu trả lời khiến chị hụt hẫng quá . Bây giờ mèo nhỏ đã quay lại diễn đàn với Bơ & Mắm đã to lớn, khỏe mạnh, chị không biết nói gì ngoài lời chúc mừng cho gia đình Cô em gái Mèo nhỏ luôn luôn hạnh phúc và khỏe mạnh .

Sheryl

Active Member
Khổ con dâu tôi, bị "nó" bắt nạt, hành hạ thế nào mà con đâm ra tự kỷ thế hở giời? Con dâu có lấy anh Ren không, anh sắp mất ch.im rồi :)).

milkygirl6390

Active Member
Nói thế , em thấy anh cũng lâu lâu không xuất hiện như em đây ,vì em vẫn đọc 1 sô bài trên vietpet thời gian qua mà không biêt " chém " gì thôi ;))

nhiều lúc muốn viêt mà lâu không viêt gì rồi , chẳng biêt băt đầu viêt cho lũ mèo từ đâu và như thê nào

@milk : à mèo nhỏ nuôi Mắm 1 thời gian rồi khoảng gần tháng >:D<
mèo Exotic :">
đã ngờ ngợ là exotic rồi mà vừa vào topic mèo anh lông ngắn nên bị ám ảnh :)) meonho thông cảm nhà mình toàn mèo ta nên đâu có biết :))

meonho124

Member
>:D< trời ơi tưởng mọi người quên mình hêt rồi ai ngờ ...:(( hay mình làm một bữa off vui nữa nhỉ .

Chuyện nhà ai mèo nhỏ cũng hóng hớt hêt rồi , thực ra lúc đầu mèo cứ viêt bài ít dần rồi chuyển thành ra không viêt nữa chỉ đọc thôi cũng thấy vui vui rồi , cứ thế biến mât lúc nào không biết , hic =((

Đứa nào cũng làm cha làm mẹ , chỉ có Bơ nhà mèo nhỏ ngày ấy và bây giờ vẫn thế , vẫn là mèo tự kỉ nhất Việt Nam mà có khi là nhất Thế Giới , cũng vì thế mà dù có thích ôm nhiều đứa mèo lắm 8-> mà nhà mèo cũng chẳng dám sờ mó động chạm , hăm he nuôi thêm tăng thật nhiều quân số .

Hồi trước thì cũng cực thích trông hộ mèo , sau mấy lần mốc mặt gọi điện cuống lên cứ " chị ơi con Bơ nó không chịu rồi "... xấu hêt cả hổ , không dám ho he gì nữa , sau mấy đợt ấy con Bơ nó cứ gầy rộc đi , tâm lí bât ổn 1 thời gian , còn bị nôn và rất nhiều thứ triệu chứng như bệnh thật rồi ấy . Thế mới biêt bệnh tâm lí nó cũng quan trọng không khác gì bệnh bình thường đâu. Cái bệnh quái gở vừa làm khổ nó vừa lam mốc mặt chị nó huhu :((

MieMie87

Member
:))Bơ vẫn đại tự kỷ mà,mắm thì méo ú ù mập mập xinh lắm mỗi tội nghịch như quỷ:))

meonho124

Member
ôi nhớ quá, chị ơi nhớ em không? em nhớ chị này.
Hôm nào cho em đến thăm chị với mấy đứa nhé lần trước bế Bơ thì nó mới được khoảng 4 tháng chị nhỉ giờ bế lại không biết khác thế nào cơ.
Nhớ chứ , nhớ cả Thu lẫn Hà :">
Đó lần đó nó mới 4,5 tháng bây giờ thì gái già rồi em ơi :))
Chị phải đên nhà em chơi nữa ấy chứ , thằng Tí mồm nhiều ruồi chị còn chưa được gặp , cả thằng Nim nữa , mấy trai lớn này đã làm bố chưa nhỉ :-* cả một bé nữa đúng không . Chị cũng có ghé nhà em theo dõi ( nhà này toàn trai nên thích theo dõi lắm biết đâu gái già Bơ được ngăm ảnh bớt tự kỉ , em nào lam được rể nhà chị không , cứ ác hơn Bơ mà xử được nó là chị mừng chảy nước mắt 8->)

Bơ lớn qua rồi nhỉ, nhớ ngày nào bé tí đi off cứ nằm 1 chỗ ngủ chẳng chơi với ai.

2 đứa Mập Còi nhà e cũng lớn rồi, nhưng mà em triệt sản hết, giờ thành công công cả lũ chị ạ
Chị cũng ghe nhà em luôn , nhớ em xuka xinh xinh hiền hiên hồi đi off , he he :">
2 đứa nhà em chị cũng biêt luôn cả vụ triệt sản của chúng nó luôn he he :-* , cửa nhà ai chị cũng rình mò xem lũ chúng nó thế nào ( giữ cẩn thận không chị trộm hết đấy ;;))
Trước đây chị cũng nghĩ cho Bơ đẻ 1 lân rồi thì triệt sản đi , mà giờ đến 1 lân làm mẹ nó còn chưa được hưởng mà có khi phải đi triệt luôn mất huhu

Cô còn nhớ con bé đanh đá nổi tiếng hôm ở nhà Ruồi, cô còn mấy kiểu ảnh bé nhe răng dọa mọi người, để cô tìm lại rồi gửi cho làm kỷ niệm nhé.
Ôi bây giờ nó còn " Hung dữ và nguy hiểm " hơn cơ cô ơi . nó lớn rồi nên có sức gào khiếp luôn ạ , nó mà tự kỉ nó đập cả chị nó cơ ạ ( nêu chẳng may mà sờ phải nó ) huhu . Quyêt tâm giữ danh hiệu mèo tự kỉ nhất Việt Nam tiến xa ra tầm Thế Giới !!! :((

ôi con dâu hụt của tôi đây mà anh Kem chờ em Bơ mãi em Bơ ạ. Anh giờ đã làm bỗ của 1 lũ nhóc rồi đấy!
Anh Kem ơi em Bơ vẫn còn nguyên tem nguyên kiện đây . giờ lam bố cả lũ thê kia chăc là bản lĩnh ghê gớm rồi nhỉ , thử chiến đâu với Bơ không . Thắng thưởng lớn luôn he he :))
Lúc biêt có lũ leo nheo kia là em nhăm nhe tấn công nhà chị lắm rồi , mây lân định sang đúng lúc lam việc gì , rồi lại quên mà sợ chúng nó bé , nhất định hôm nào sang " hành " mới được , mây đưa nó giông y hệt bố mẹ như đúc , cai đứa avt chị nhìn như bản sao Bống ngày xưa ấy , ngày nó bé tí bằng cai bàn tay hơn 1 tháng lúc em chăm nó ấy ... nhớ thế :-*

-Chúc mừng mèo nhỏ đã quay lại diễn đàn Vp, chị mong ngày e quay lại rất lâu rồi>:D<
- Vẫn nhớ như in những ngày đầu tiên tập tành vào diễn đàn, Mèo nhỏ chính là người chỉ dẫn cho chị Kún rất rất nhiều kiến thức về các giống mèo& các vấn đề xung quanh mèo. Lúc đó chị chỉ biết măt chữ O mồm chữ A khi nghe em kể về mèo . Sau cái đợt con Mắm bị ốm lên ốm xuống, mèo nhỏ bặt vô âm tính , chị cũng buồn vì chả bao giờ liên lạc được với em. Lần nào chị Hương qua nhà mua thức ăn cho Bơ chị hỏi chuyện về :-*Mèo nhỏ đều nhận được câu trả lời khiến chị hụt hẫng quá . Bây giờ mèo nhỏ đã quay lại diễn đàn với Bơ & Mắm đã to lớn, khỏe mạnh, chị không biết nói gì ngoài lời chúc mừng cho gia đình Cô em gái Mèo nhỏ luôn luôn hạnh phúc và khỏe mạnh .
Mỗi lân chị em sang chỗ chị lấy đồ là em lại hóng chuyện nhà chị luôn , buồn nhất là chị chuyển nhà không gần nhà em nữa huhu , chứ không thứ 7, cn em lại sang phá đám 2 vợ chồng chị he he :)) ( bây giờ xa hơn 1 tí cũng không " ngại "đâu chị ơi :">)

Lần đó chị em có nói chị bảo vẽ nhờ bảng hiệu hôm ý chị gọi em lại đang đi làm , về xem điện thoại bảo gọi lại chị xong lại quên , thời gian ấy đi lam nhiều việc đâu óc chán luôn . Có dịp cho em đền huhuhuhu :((

Khổ con dâu tôi, bị "nó" bắt nạt, hành hạ thế nào mà con đâm ra tự kỷ thế hở giời? Con dâu có lấy anh Ren không, anh sắp mất ch.im rồi :)).
Đây anh Ren có ngon xông vào thử xử gái già Bơ cho em :)) em đang mong con rể lắm ấy .Em còn " tong tắng " trong sang chưa anh nào sờ được đâu . Sợ mỗi cái em nó hung lên lại cào rách tay rách chân anh ra , mẹ nó lại um lên xót con thì chết
:(( Không biêt có anh nào dám chữa cho Bơ cai bệnh tự kỉ này không , em biêt ơn vô cùng :((

Lân trước anh Cương hỏi , Bơ nhà em mấy lứa rồi , em giật cả mình :)) . Bơ thì đên giờ còn chưa anh nào dám sờ mông . Hic đúng là trong mơ , mơ Bơ có con từ bé đên giờ vẫn mãi mãi chỉ là giấc mơ là sao hic hic

meonho124

Member
đã ngờ ngợ là exotic rồi mà vừa vào topic mèo anh lông ngắn nên bị ám ảnh :)) meonho thông cảm nhà mình toàn mèo ta nên đâu có biết :))
:)):)) ôi mẹ tớ con bảo con này mèo ta, sao nghịch thế mà mỗi lân đùa nghịch nghe tiêng nó đập người xuống cứ bình bịch chẳng nghe nhẹ nhàng họ nhà mèo tí nào :-ss
Lâu lắm mới được gặp lại mèo nhỏ, mừng em quay trở lại >:D< >:D< >:D<
>:D< đấy mới hồi nào chị còn tìm mèo xong có bé Boom giờ nó đã là mẹ cả lũ nhóc xinh :-*:-*:-*:-*. Đứa nào rồi cũng làm bố làm mẹ cả mỗi Bơ nhà em thê nghĩ tủi thân :(( :((

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chào mừng mèo nhỏ trở lại nhé, Anh vẫn nhớ lời Hứa của cô thiết kế nhà cho mèo cho Anh đó. Hôm nào rảnh qua Anh chơi, Hi!

hathu08

Active Member
thằng Bẹp nhà em vẫn ế từ hồi dấm làm rể nhà chị đến giờ :)) :)) :)) :))
Có khi nó chờ Bơ Bơ chờ nó nhỉ ;)) ;))
phải cái thằng này đần lắm, nhát gái lắm, có khi bù trừ cho nhau chúng nó lại hợp chị ạ :D