• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chào cuộc sống :X :X :X

hathu08

Active Member
chị ơi cái bé trắng đen có mấy mụn ruồi yêu yêu đấy đặt tên là bòn bon được không hả chị? tại em thấy chị muốn đặt tên trái cây mà, không biết ý chị thế nào? mà đặt tên rượu càng được chị ạ
có đứa đen đặt tên là Bòn bon rồi em ạ (cũng là rượu :d )

bizonzon

Active Member
Tình hình là nhà cô phớt cm của chị nhé :(( buồn quá

Đợi Yến lâu lém em ạ. Đợi dài cổ ra mấy chục phân luôn ý.
Khổ quá, bận quá, xin lỗi xin lỗi, T^T....................................

bizonzon

Active Member
Từ lúc chúng nó ra đời, mẹ nuôi chúng nó thường xuyên trong tình trạng ốm đói thiếu lương thực, nên đặt tên bánh với bún với đồ ăn nghe có vẻ "tỏ rõ ý đồ thèm thuồng" quá :(
6 đứa tên như thế này
1/ bailey : rượu sữa vì cháu là đứa duy nhất trong đàn có tí màu vàng vàng :))
2/ Soju (sochu) : vì cái mắt hí của cháu giống mắt mấy diễn viên Hàn Quốc
3/ Bourbon : cháu đen sì và mông to nhất đàn nên đặt cái tên cho nó tròn tròn :d
4/ Malibu: cháu nhièu màu trắng nhất và mẹ cháu lần đầu tiên nhìn thấy cháu thì đã đặt tên là Bu
5/ Sake : cháu rất giống với anh Soju ở trên :d
7/ Remy : hê hê, đây là loại rượu mẹ cháu thích nhất này, không thiếu được :D

Đấy là tên khai sinh thôi, chứ còn thực tế thì các cháu sẽ được gọi bằng những cái tên ít mỹ miều và dễ nhớ hơn. vì bố Hà các cháu không thích tên tiếng Anh nên đang tranh cãi để đổi tên các cháu thành Sán Nùng, Bầu Đá, Kim Sơn, Mẫu Sơn :)) =)) những cái tên rất tộc :))
Xin cô chú%-(
Đặt tên kiểu gì mà tôi sang không biết đứa nào lẫn với đứa nào, rượu nào pha với rượu nào. Cứ gọi là mẹt, là nở, là phèo, là tí là tèo, là Nốt ruồi điêu đi cũng được. Tên với chả tuổi, nhờ được hết thì chúng nó đã giải tán ráo rồi :-w

X

xuka3691

Guest
tốt nhất là đặt tên 1, 2, 3, 4,5 ,6
đứa nào có mấy cái nốt rồi thì tên là số đấy

linhlamhn

Member
Cái tên nó vận vào người và mèo nhiều lắm, em đặt tên cẩn thận vì nhiều khi cái tên ảnh hưởng đến tính cách tụi mèo sau này đấy... Ví dụ điển hình là thằng Xu :D

linhlamhn

Member
Quên mất không thông báo: Xu về nhà rồi em nhé, vẫn trườn bò kiểu đặc công nhưng được nửa tiếng rồi mà chưa thấy Salem ý kiến gì :( hi vọng là nó quên là đã từng ghét thằng kia

lechan

Member
Hô hô hô.. thế là nhà cô Hathu bị 'nhầm' bố ah :))) cái mặt đúng con bố Tí =)) không sao cô ạ, con mặt nhiều nốt ruồi thì nó duyên ấy mà . Nhà chị nuôi mèo cái mà chưa lần nào được nhìn mèo đẻ đây này (khóc lóc).
Chúc cả mẹ cả con mạnh khỏe để sang tháng các cháu còn sang nhà mới nhá :))

p/s: cô up cái ảnh thằng Tí nhìn điêu quá, trông cháu mặt như Lý thông ế =))

hathu08

Active Member
em cũng nghĩ cái tên nó vận vào người nên mới phải vật vã nghĩ ra những cái tên hay. Tại em cứ thấy bố em gọi em là con gái rượu :D :D em cũng sung sướng với cái tên ấy llắm nên em cho chúng nó thành con rượu hết :)) :))
Với cả mấy cái thằng mụn ruồi, giờ có đặt thành mụn ruồi 1,2,3,4 thì mọi người cũng chẳng nhớ được thứ tự mụn ruồi của chúng nó đâu mà :D :D nên thôi cứ vậy là ổn rồi.

hathu08

Active Member
Quên mất không thông báo: Xu về nhà rồi em nhé, vẫn trườn bò kiểu đặc công nhưng được nửa tiếng rồi mà chưa thấy Salem ý kiến gì :( hi vọng là nó quên là đã từng ghét thằng kia
mình hy vọng vào một sự thay đổi kì diệu là giờ con Lem lại nghĩ thằng Xu là bạn cũ của nó chẳng hạn :)

linhlamhn

Member
mình hy vọng vào một sự thay đổi kì diệu là giờ con Lem lại nghĩ thằng Xu là bạn cũ của nó chẳng hạn :)
Tiếc là không có sự thay đổi kỳ diệu đấy đâu em :)
Con Lem nó đuổi thằng Xu trối chết suốt từ sáng đến giờ, được cái sau 1 tháng đi tập huấn về thằng này nó chạy nhanh lắm...:)) Thôi thế cũng còn là may

iemmap

Member
Thu ơi hôm nào trời nắng ráo cho tớ qua thăm lũ Tí con với.
Ký tên: fan mới của nốt ruồi điêu :">

hathu08

Active Member
hí hí, mình cũng mong hôm nào trời nắng ráo có thật nhiều người sang thăm lũ nhóc :) nhưng mà đợt này trời mưa dữ quá :( cứ sậm sùi thành ra khổ cả mẹ lẫn con.

Chị Linh ơi, đợt này em đang làm nhiều bài quá, tuần tới xong việc em lại qua buôn dưa lê với chị nhé.

mei_chan

Member
Con Lem nó đuổi thằng Xu trối chết suốt từ sáng đến giờ, được cái sau 1 tháng đi tập huấn về thằng này nó chạy nhanh lắm...:)) Thôi thế cũng còn là may
Ơ chị ơi Xu vẫn bị Lem đuổi hả chị, khổ thân quá đi, hôm nào rảnh tranh thủ chạy sang nhà anh chị ngắm cái cô đầu gấu đấy mới được, Xu công công, Xu đẹp rai chờ chị, chị sẽ bảo vệ em

NhimCoi

Member
Chán cái thằng Xu này nhỉ, cứ theo dõi topic của Xu mà mãi vẫn bị bắt nạt. Phải cái tội ở xa quá chứ không cũng mang bánh kẹo, canin đến nhà linhlam đón Xu về chăm. Salem nó đuổi còn mấy đứa kia có đuổi nó không hả linhlam???
Sorry mẹ hathu vì toàn nói chuyện thằng Xu nhé!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mèo đánh nhau rồi lại yêu nhau ý mà em, cần thời gian em ạ!

linhlamhn

Member
Chán cái thằng Xu này nhỉ, cứ theo dõi topic của Xu mà mãi vẫn bị bắt nạt. Phải cái tội ở xa quá chứ không cũng mang bánh kẹo, canin đến nhà linhlam đón Xu về chăm. Salem nó đuổi còn mấy đứa kia có đuổi nó không hả linhlam???
Sorry mẹ hathu vì toàn nói chuyện thằng Xu nhé!
Tụi nó vẫn rượt thằng Xu ầm ầm, chả thay đổi gì, nhưng được cái giờ Xu chạy nhanh, né đòn giỏi lắm rồi, thậm chí cũng biết vả lại như thật ...:)) Chắc qua nhà bạn Hưng được tập dượt với em Sò bên đấy nên giờ thành thục hơn rồi...

hathu08

Active Member
Các cháu đã được 3 tuần tuổi, và đã có sự thay đổi đáng kể, có xu hướng bò lung tung. Mẹ nuôi các cháu ốm nên mẹ đẻ các cháu phải ăn cơm cá với hạt chứ chằng có thịt với gan mà ăn nữa nên cả mẹ cả con có vẻ gầy đi.

ngày 18: Tuyệt chiêu vỗ mông
Hôm nay bọn nhóc bắt đầu rất nghịch và có thái độ bố láo. Riêng thằng Sochu thì càng lớn càng giống thằng bố, chuyên đi gây sự bằng cách vỗ mông đứa khác xong rồi lăn kềnh ra khua khua chăn như tập bơi trong không khí :))
bộ mặt của nó đây.

1 tập đoàn lem nhem :( các cô các bác có phân biệt được các cháu không :(

Thằng út Remi đây, cháu không có mụn ruồi mà có nguyên cái cằm nhọ :((

Còn Bailey thì giống thằng Bẹp thế không biết, giống từ cái mặt đến cái tính ngu ngu rất chi là phớt đời

hathu08

Active Member
so ảnh của bọn nhóc với cả ảnh hôm trước chị Diệp chụp mới thấy rõ thế nào là máy đểu máy xịn :( :( :(

Nhà cháu còn nhiều ảnh bọn ranh nhưng mà giờ up lên thấy tự kỉ quá , với cả nhìn cái lũ mụn ruồi này được 1 lúc thì hoa hết cả mắt luôn