• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Caucasian Ovchaka=== Sau 2 ngày Canon đã về đến Huế

Mupet

Member
Sau 1 chuyến bay ,2 chuyến xe ô tô và 1 chuyến tàu hỏa thì Caucasian Ovchaka mang tên Canon đã về đến Huế. Thời tiết ở Huế hiện nay cũng ko quá nóng,hy vọng là Canon sẽ từ từ thích nghi tốt với điều kiện sống mới

Lần đầu tiên nuôi dòng chó này tại 1 nơi khi hậu khác hoàn toàn so với nguồn gốc,nhưng cầu mong ơn trên phù hộ cho em Canon sống khỏe

Một số bức ảnh mới chụp Canon vào sáng nay,2 ngày sau khi về đến nhà mới

Quả thực là dù đã nuôi khá nhiều chó,nhưng vẫn mong các bậc bô lão,những người có kinh nghiệm chỉ dạy thêm các phuơng pháp nuôi chó nhỏ(dinh dưỡng,vận động...) cám ơn mọi người

Mupet

Member
Em này của 1 người quen ở sát biên giới Nga Trung,mình cũng đang lo lắng ko biết e ấy thích nghi thế nào với khí hậu việt nam

Đến h thì mọi chuyện đều ổn,nhưng ko thể nói trứoc j cả

Hi, hàng khủng xứ Cáp cát đã về tới VN rồi! Vùng trung Á là quê hương của tất cả các giống chó lớn trên thế giới!

Chúc em nó sau này sẽ trở thành 1 con quái vật lông lá... nhưng thông minh, dễ bảo >:D<

Mupet

Member
có bác nào nuôi dòng chó này vào anh em thảo luận giao lưu cho vui nhỉ
>:D<

phuquy

Member
Bạn ở đâu tại Huế vậy ? Giao lưu với mấy anh em cùng sở thích nhé

dnn123

Member
Hôm nay mới vào xem thread này, thấy em cún yêu quá. Mình gửi vài hình ảnh nhé :D
Đây là vài hình ảnh về em Chuột, lúc mới 7 tháng tuổi. Hiện nay em ý hơn 1 tuổi rồi và đang học tập tại trường PDS Gia Lâm :D
Ngoài ra, trước mình còn nuôi em Zic, một em Ovcharka to béo :D:D > 70 kg, do anh Dự Hải Dương để lại.

Mupet

Member

1 tấm ảnh mới của e ấy,sau khi về nhà mới 15 ngày,các bác nhận xét phát

@bạn dnn123: bạn nuôi em này từ bé,hay nuôi chó đã lớn rồi,nếu nuôi từ bé thì cho mình hỏi,hồi bé,canon của mình có giống con của bạn ko

Mr.Burin

Member
chúc mừng bác , chúc em ý chóng lớn khỏe mạnh , bác update ảnh thường xuyên em nó bác nhé !

Mupet

Member
chưa thấy em Ovchaka nào nuôi từ nhỏ ở việt nam để làm so sánh nhỉ