• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cafe cuối tuần với những người bạn nuôi chó Xoáy quận 12 và các quận lân cận

Sáng mai nhóm ace mình off tại quán cafe 10h như ngày đầu tiên nhé, Thanks all
Mấy anh thử ngồi ở quán Hướng Dương đối diện CA P Tân Chánh Hiệp xem sao, quán đó ở trước quán 10h 60m tính từ ngã tư TK - NAT đi vào. Xin lỗi tui hơi bị nhiều chuyện.

can_508381

Member
Ai đăng ký đi BD cuối tuần này thì comment nhé, mọi người coi thứ 7 hay CN thì đẹp???
Danh sách kết nối Sài Gòn - Bình Dương tạm thời:
01. Can_508381 + MUỐT
02. Hợp + CÚN
03.
Thân!

Các bạn coi chừng bọn họpnh123 lừa đảo
Theo tôi nghĩ thì không nên dùng từ "bọn" như bạn vì nhiều lần tôi xem topic này thì đa số anh em chơi với nhau theo hướng tích cực. Đây chỉ có thể là con sâu làm rầu nồi canh "chua cá lóc" thôi. Người trong cuộc nói gì? Hãy dũng cảm đi những ai kia để thực hư được sáng tỏ. Không làm ảnh hưởng đến sự trong sáng của cuộc chơi.

Mình có ý kiến thế này :
Các anh em trong hội cà phê cuối tuần những người nuôi chó phú quốc quận 12 là 1 nhóm người nuôi chó phú quốc tự phát uống cà phê tám chuyện chó , giao lưu học hỏi kinh nghiệm chăm sóc, chọn chó phú quốc. xả xì trét sau 1 tuần làm việc mệt mỏi . Mình cũng từng tham gia và cũng cảm thấy buồn buồn khi 1 tuần nào đó không sắp xếp được thời gian đi gặp gỡ và trao đổi kinh nghiệm với anh em => hoạt động này rất đáng được duy trì và phát triển. Các anh em không lập hội để mua bán chó, không được hửong hoa hồng từ 1 cá nhân nào trong hội bán được 1 con chó nào đó, chỉ đơn giản là những người cùng sở thích uống cà fê cuối tuần thôi...nên bạn không nên dùng từ "bọn " trong hoàn cảnh này bạn nhé...
Việc bạn và hopnh mua bán và xảy ra tranh chấp thì không nên vơ đũa cả nắm như vậy . bạn mua chó mà không trang bị kiến thức cho mình thì việc đóng học phí là chuyện bình thườg ở bất kỳ thời điểm nào . mục đích của bạn là lên đây rêu rao để ảnh hưởng tới việc mua bán chó của hopnh sau khi bạn cho là bạn đã bị ngậm quả đắng thôi thì bạn vơ bọn tớ vào làm gì?

p/s : mình cũng là người thích nuôi chó phú quốc, đã đóng học phí, đang đóng học phí và sẽ còn đặt ra mục tiêu giảm học phí dài dài nữa bạn ạ...;;)

can_508381

Member
Mình cũng là người khơi mào club q12 này, và cũng là người trong BCH CLB CPQ SG, mong bạn dùng từ cho chính xác
Nếu là chuyện riêng thì mình cũng kô cần quan tâm, nhưng bạn đã kéo rất nhiều người kô liên quan vào, nếu bạn còn chơi CPQ thì nên suy nghĩ kỹ những gì bạn nói
Thân!

DONGNAMBO

Active Member
Hãy bình tĩnh và suy nghĩ trước khi comment

Bạn tranvany thân mến!
Có thể bạn đang bức xúc điều gì đó nên không kiềm chế được "câu, từ". Chúng tôi cũng như chúng ta có cái chung là những người yêu thích chó Phú Quốc và điều này là xuất phát điểm cho những gì đang hiện ra trên Topic này. Chính vì thế, việc bạn nêu ra sẽ được nhiều ACE chia sẻ. Tuy vậy, bạn không nên mất bình tĩnh để ACE trong gia đình Vietpet luôn tôn trọng bạn. Vài lời cùng bạn tranvany.

DONGNAMBO

Active Member
Khen một câu

Mình có ý kiến thế này :
Các anh em trong hội cà phê cuối tuần những người nuôi chó phú quốc quận 12 là 1 nhóm người nuôi chó phú quốc tự phát uống cà phê tám chuyện chó , giao lưu học hỏi kinh nghiệm chăm sóc, chọn chó phú quốc. xả xì trét sau 1 tuần làm việc mệt mỏi . Mình cũng từng tham gia và cũng cảm thấy buồn buồn khi 1 tuần nào đó không sắp xếp được thời gian đi gặp gỡ và trao đổi kinh nghiệm với anh em => hoạt động này rất đáng được duy trì và phát triển. Các anh em không lập hội để mua bán chó, không được hửong hoa hồng từ 1 cá nhân nào trong hội bán được 1 con chó nào đó, chỉ đơn giản là những người cùng sở thích uống cà fê cuối tuần thôi...nên bạn không nên dùng từ "bọn " trong hoàn cảnh này bạn nhé...
Việc bạn và hopnh mua bán và xảy ra tranh chấp thì không nên vơ đũa cả nắm như vậy . bạn mua chó mà không trang bị kiến thức cho mình thì việc đóng học phí là chuyện bình thườg ở bất kỳ thời điểm nào . mục đích của bạn là lên đây rêu rao để ảnh hưởng tới việc mua bán chó của hopnh sau khi bạn cho là bạn đã bị ngậm quả đắng thôi thì bạn vơ bọn tớ vào làm gì?

p/s : mình cũng là người thích nuôi chó phú quốc, đã đóng học phí, đang đóng học phí và sẽ còn đặt ra mục tiêu giảm học phí dài dài nữa bạn ạ...;;)
Lâu lắm rồi mới thấy có bài văn hay. Vỗ tay...vỗ tay...!

hopnh123

Member
Từ chiều đến giờ bận quá không online được, vừa nhận được điện thoại của 1 bạn góp ý.

Trước tiên, mình gửi lời xin lỗi đến tất cả anh em trong nhóm "Cafe cuối tuần..." vì chuyện cá nhân mình buôn bán làm ảnh hưởng chung đến mọi người.

Nhân đây mình cũng nói luôn về trường hợp nick:tranvany đã post bài nói mình mua bán lừa đảo.

Mình nuôi và mua bán chó PQ thì mọi người đều biết, trong gần 4 năm qua mua bán mình chưa gặp trường hợp nào như thế này. Và cũng chưa có bất kỳ ai nói mình bán chó lừa đảo bao giờ(có hay cũng chỉ là trò ngậm máu phu người của kẻ cùng nghề "lái chó" bày ra để hạ thấp uy tín nhưng đã bị mình vạch mặt)

Mình có đăng bán con PQ Bạch Hổ Lưỡi Đen và ông chú Tranvany này đã đến mua cách đây hơn 2 tháng tính đến thời điểm hiện tại.

Hôm đó, có 1 tốp 5 người đến nhà mình hỏi mua chó PQ (nick:tranvany, 3 người đi theo, + 1 bạn tên Đức cháu gọi ông Tư là chú (cũng là lái): số dt : 0906790616)

5 người này yêu cầu mình dẫn từng con ra xem 1, vì việc mua bán mình đã chiều lòng khách hàng, có dẫn mấy con ra cho họ coi và họ có hỏi giá cả từng con 1. Mình cho giá và nói họ muốn chọn con này trong mấy con đều được - họ chọn con Bạch hổ lưỡi đen, sau hồi trả giá qua lại họ bàn bạc và quyết định bắt con đó. (Họ đã thống nhất và quyết định sau gần 2h xem xét từ con và có sự cố vấn của cậu lái kia ông Tư này mới đồng ý bắt.)

Nhưng họ không mang tiền theo và yêu cầu mình chuyển chó về tận nhà rồi mới trả tiền, mình OK và giao về tận nhà lấy tiền: Giao dịch thành công và mình cũng có chia cho bạn lái tên Đức hoa hồng vì đã dẫn khách đến mua.

2 tuần đầu, ông Tư hơn 50 tuổi (nick:tranvany) hay gọi điện rủ mình đi cafe hàng ngày nhưng mình bận cv nên chỉ sắp xếp được 1 buổi, nói con này ok, tính cách, thần thái ổn, không ốm đau bệnh tật gì cả. Mình có nói, nếu có thời gian chú nên dẫn nó đi off để mọi người đánh giá và nhận xét. Đến tháng 4/ 2014 có thời gian thì dẫn ra cho giám khảo đánh giá là chuẩn xác nhất.

Ông Tư này nuôi được hơn 1 tháng thì không biết nghe ai nói, con Bạch Hổ Lưỡi Đen này lai chó Cỏ và đã alo mình lên nói chuyện. Mình lên tận nhà nói chuyện đàng hoàng, mình có nói ai nói là chó lai Cỏ thì ông không nói và có ý mình lừa ông bán chó cỏ lại nói là chó PQ.

Lần tiếp theo ông dt yêu cầu mình lên giải quyết việc con Bạch Hổ Lưỡi Đen. Mình lên nhà và nói chuyện nếu chú không thích nữa thì để mình đăng bán lại, nhưng mình yêu cầu chú này alo cho cậu lái tên Đức lên để giải quyết (vì khi đi mua thì cậu lái này là quân sư dẫn ông đến coi và đánh giá là được thì ông chú này mới mua).

Sau đó mình nhận lời đen chó về đăng bán lại nhưng đâu có ngờ khi ở nhà ông tư này con chó cứ rặn ỉa đòi đi ngoài thì ông quát nó lại sợ, khi đi xe máy về đến nhà thì vừa xuống khỏi xe thì nó đi ngoài và phân lỏng (ỉa chảy). Lúc mình bán con chó khỏe mạnh và có bao 1 tuần nói ăn uống bình thường thì OK. (Mua bán chỉ bao chó khỏe mạnh không ốm đau bệnh hoạn gì thôi chứ)

Nó bị đi phân lỏng, mât nước, và có mệt, mình đã cho ra thú Y nằm viện, tiền viện phí là 270k 1 ngày (chuyền 2 chai nước + thuốc tiêm là 220k tiền lưu bệnh là 50k/ngày). Tổng cộng mình hết 1100k để chữa trị cho nó, chứ 1 con chó bị bệnh như vậy có đăng bán ai mà dám mua.

Trong thời gian này, ông chú Tư này liên tục gọi điện nói những lời khó nghe và hăm dọa sẽ cho giang hồ và nếu mình không giải quyết ổn thỏa. (Lần 1 nói câu rất khó nghe : Mày chuẩn bị mua bông gòn đi, Lần 2: Tao sẽ cho con trai tao xuống để biết mặt mày.)

Lúc này ông Tư gợi ý là mình đưa cho ông con Mực 9 tháng của mình, mình nói nếu vậy mính tính ông bù thêm cho mình một ít vì mình cũng đang đăng bán con Mực với giá 20t vì con Bạch Hồ trị giá 12,5tr. Nếu mày không chấp nhận yêu cầu thì mày và thằng láí (cháu ông Tư này) phải Ói đủ số tiền ra trả ông. Ông nói ông bù thêm 1tr và yêu cầu mình đem con Mực lên luôn, nhưng mình chưa trả lời vì mình nói để mình suy nghĩ.

Hôm sau, mình nghĩ thôi đưa ông con Mực luôn cho xong chuyện, mình đã gọi điện để nói, nhưng mình gọi hơn 10 lần ông mới bắt máy và nói đang bận có gì tối ông sẽ gọi lại cho. Tối mình đợi dt mà không thấy gì hết,

Đến ngày CN 8/12 vừa rồi ông gọi và nói cho mình 1 tuần để giải quyết nếu không thì ông ko còn gì để nói, hết tình nghĩa luôn, và đe dọa mình cẩn thận. (máy điện thoại mình có lưu lại hết những tin nhắn ông chửi bới và hù dọa giang hồ nếu trong trường hợp cần thiết mình sẽ đưa ra để Pháp Luật vào cuộc).

Sáng hôm sau mình và người nhà có lên nhà ông Tư này để nói chuyện, mình nói thẳng luôn mình bán cho ông 1 con chó khỏe mạnh khi ông đưa lại mình thì nó bị như vậy phải chữa trị và bối bổ lên mới có thể đăng bán được nhưng lại bị ông nhắn tin gọi điện hù dọa lên mình đã đem chó lên để trả lại (con chó đã hoàn toàn khỏe mạnh). Gặp ông Tư ông vẫn giữ giọng và nói : mày để đó đi, tao đập chết rồi mày cần thận đó trước mặt người thân của mình.

Xin hỏi các bạn với những tin nhắn và những lời lẽ của người lớn đáng tuổi cha chú mình như vậy có được đàng hoàng hay không? Một người có tuổi như vậy mọi người đọc và suy nghĩ giúp mình.

Chân thành cảm ơn!