• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cach cham sóc Husky 1 tháng tuổi

Như Trang

Mình mới có 1 bé Husky màu nâu - 1 tháng tuổi, sk tốt, mình đang cho ăn theo chế độ uống sữa của trẻ em 2 lần/ngày và ăn cơm với đầu gà xay. Xin hỏi ai có kinh nghiệm chăm sóc Husky thì share mình với! Cảm ơn rất nhiều. Mình mới đăng ký nên cũng không biết lịch họp giao lưu của Vietpet, vui lòng thông báo cho mình nhé! Email của mình: tranghba@yahoo.com

1 tháng tuổi đã bắt về rồi hả bạn? Tớ cũng mới bắt 1 em về nhưng 16 này là được 2 tháng rồi, không biết có phải bạn bắt cùng đàn với em nhà mình không nhỉ :D

kenvin234

Member
1 tháng đã bắt thì hơi non,lúc mình bắt thằng nhà mình là 1 tháng rưỡi,cún nhỏ như vậy thì nên 1 ngày cho ăn 4 bữa vào các giờ cố định,sáng tầm 7h30 bạn cho nó uống sữa,trước mình cho uống sữa tươi nhưng bạn cho uống sữa trẻ con thì càng tốt,đến trưa thì cho ăn cơm với thịt bò (loại thịt vụn) hoặc thịt lợn,chiều tầm 4h bạn cho uống sữa 1 lần nữa và đến tối thì ăn cơm,Welcome bạn vào hội,chúc bé nhà bạn hay ăn chóng lớn :)

Bạn ơi cho mình hỏi vs. Em husky nhà tớ mới đx 1 tháng thì đã đx tập cho nó ja ngủ riêng chưa. Mình sợ để đến lúc nó lớn mới cho ja ngủ riêng ở chuồng nó hú thì cả xóm coi như trắng đêm. B. Nào biết chỉ mình vs thanks :D