• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cac ban cho minh hoi .

0919492949

nhà kế bên có nuôi bồ câu hơi nhiều . bay giờ mình cũng nuôi rùi thả lang ra nó có về chuồng không nhỉ ? hay là bay qua bày bồ câu kế bên . mình không giám thả ra. vì bồ cau ben kia khá dông.

lucnt65

Member
:(aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
Trước tiên, bạn phải nuôi nhốt lấu ngày, nếu là bồ cầu già rồi, bạn phải cắt tỉa 1 bên lông cánh (cắt boe phần lông, để xương lông lại)
Hai bạn phải cho ăn đầy đủ cho đến khi chim đẻ trở lại mới có thể thả đc
3 phải cho ăn them tý muối cho nhanh nhớ chuồng
Mình mới nuôi chỉ biết vậy

khevan72

Member
3 phải cho ăn them tý muối cho nhanh nhớ chuồng
Mình mới nuôi chỉ biết vậy
có phải cho chim an muối chim sẻ nhớ chuong nhanh đúng vậy kg.chính xác khong đó. pha với nước cho chim uống ah.

ngocQuan

Member
có phải cho chim an muối chim sẻ nhớ chuong nhanh đúng vậy kg.chính xác khong đó. pha với nước cho chim uống ah.
Bạn ơi chưa chắc đã hẳn như vậy đâu?Bởi theo mình được biết 1 chút là ngay cả chúng ta cũng vậy phải có muối,caxi,vitamin A.B.C:D nữa.Đó là điều cần thiết cho cơ thể.Vì vậy chim cũng thế,mình chỉ biết vậy thôi.Hiiiiiiiiiiii

Ilovepigeon

Member
anh ơi trước đây kinh nghiệm của em là có chim mới em nhốt 15 ngày và cho ăn muối hạt lớn rồi lúc thả ra em buộc cánh

ngo_phuongtai

ohoh

thui để cho chim đẻ rùi bắt con đem ra thả như vậy sẻ an toàn hơn . hihi phải đọi đến đọt sau rùi .

ngo_phuongtai

sao 1 con trống 1 con mái trong chuồng , mới bắt về nó không cắn nhau , để đến 3,4 ngày nó cắn nhau là sao vây các bạn :(( hay là con mái chưa chịu đẻ , hay là đều là 2 con trống . nhưng người bán nói là dều là 2 con trống .

Ilovepigeon

Member
sao 1 con trống 1 con mái trong chuồng , mới bắt về nó không cắn nhau , để đến 3,4 ngày nó cắn nhau là sao vây các bạn :(( hay là con mái chưa chịu đẻ , hay là đều là 2 con trống . nhưng người bán nói là dều là 2 con trống .
thực ra nếu là 1 mái 1 trống thì em cũng gặp trường hợp đó con mái có thế không thích con trống và không chịu đạp (con mái cũng ghê gớm) con trống sẽ tiếp tục đánh hoặc cắn nó để con mái chịu mình

ngo_phuongtai

mình thấy con mái cũng ghù ghù , hình như nó là con trống hix... khi ăn thì con trống không cho con mái ăn , nó rược con mái chay vòng vòng ....mấy bạn có cách nào phân biệt rỏ hem hix....

Ilovepigeon

Member
mình thấy con mái cũng ghù ghù , hình như nó là con trống hix... khi ăn thì con trống không cho con mái ăn , nó rược con mái chay vòng vòng ....mấy bạn có cách nào phân biệt rỏ hem hix....
:D:Dmái của em cũng gù được nó nhưng nó chỉ mổ con trống khi đuôi không cho nó ăn thôi. nếu như anh thì là 2 trông rồi :D:D:D:D