• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cứu với samoy nhà mình bỏ ăn

bé samoy nhà mình bỏ ăn mấy hôm nay vẫn nghịch và uống rất nhiều nước lông thì rụng nhiều cho mình hỏi đây có phải hiện tương thay lông không có cách nào bắt bé ăn nhiều được không vậy nó được 3 thang 7 ngày rùi :((

LuBi

Member
Theo như kiến thức nông cạn của mình thì cún nhà bạn ko phải là hiện tượng thay lông . Theo như mình đc biết thì 3 tháng ko phải là thời điểm thay lông . Nếu cún uốg nhiều nước quá có lẽ là bị mất nước . Bạn mua gói orezon về cho cún uốg rồi mag ra b.sĩ thú y nơi gần nhất khám xem sao

yeuketoan89

Active Member
con nhà mình mấy hôm nay cũng ăn ít, chắc do thời tiết nóng quá đấy, nếu ngoài việc ăn ít mà ko có nôn mửa, tiêu chảy hay sốt cao thì bạn đừng lo, 1 vài hôm sẽ hết thôi

loanga

mình thấy bạn nên đem cún đi khám đi
cún nhà bạn mình chỉ bỏ ăn có 3 bữa mà lăn đùng ra chết. ko biết nguyên nhân

Darkstar

Vietpet sponsor
Cún nhà bạn đã tiêm phòng đầy đủ hay chưa? CÚn nguồn gốc sinh sản tại VN hay TQ?
Bạn cho biết thêm thông tin đi thì mình mới giúp bạn được!

Cún nhà bạn đã tiêm phòng đầy đủ hay chưa? CÚn nguồn gốc sinh sản tại VN hay TQ?
Bạn cho biết thêm thông tin đi thì mình mới giúp bạn được!
Cún mình sinh sản ở vn vừa mới tiêm mũi thứ 2 cho nó cách đây 7 ngày bạn à nó vẫn ăn nhưng mà ăn ít lắm chủ yếu là ăn thịt uống nước thì nhiều h mình toàn pha nước với đường cgulo cho nó uống uống nhều lắm ý bé thì vẫn nghịch binh thường lông mình vuốt cái là rụng như thế là sao hả bạn giúp mình với

Darkstar

Vietpet sponsor
Lông rụng thì là đang thay!còn để kích thích Ăn uống cho bé thì không khó lắm

Lông rụng thì là đang thay!còn để kích thích Ăn uống cho bé thì không khó lắm
bé nó vẫn khỏe chạy nhảy bt nhưng nãy em vừa thấy dưới bụng nó có mấy nốt mụn có mủ xanh em ? người ta người ta kêu nó nóng quá nên phát ra ngoài đúng không anh . còn để kích thích nó ăn thì làm ntn vậy anh em đang để nó nhịn ngày hnay rồi mai cho ăn xem sao :(

Darkstar

Vietpet sponsor
Nói chung kcíh thích ăn uống còn tùy thuộc thể trạng con cún nữa! Còn việc mụn dưới da thì cũng phải kiểm tra xem là mụn thường hay viêm da ghẻ gì đó! Mùa này thì viêm da là chuyện bt ý mà!

vâng cám ơn anh Darkstar viêm da ghẻ con chữa được chứ em lo nó bị bệnh pravo hay care thì ... thôi :( cún em 3 tháng mà hơi gày anh ạ cho nó ăn j để béo với ăn nhiều vậy anh