• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cứu với Bồ Câu em không biết bị gì

TamCuChi

Member
Hôm qua đến giờ em BC trống đang nuôi con nhà em bổng nhiên bỏ ăn 2 mắt nhắm lại,lông thì xù lên đứng 1 chổ bỏ mặc 2 đứa con nhỏ và vợ đang ấp trứng,em cho uống 1-2-4 và tiêm thuốc bio-linco-s vẩn không thấy tiến triển chút nào,bơm thúc ăn vào diều nó ói hết ra luôn,em lo quá mấy anh ai biết em nó bị gì chỉ giúp em với hu hu

zongke

Member
Bạn kiểm tra kỹ xem ngoài các triệu chứng trên thì còn có điểm gì khác không. Vdụ như: diều có căng không, chim uống nước nhiều? Phân lỏng màu trắng sữa. Nếu có các triệu chứng như mình kể thì có thể mua loại dung dịch uống Bactrim 10ml (5.000đ/lọ) cho uống ngày 2 lần, lần 2-3giọt.

zongke

Member
Bạn kiểm tra kỹ xem ngoài các triệu chứng trên thì còn có điểm gì khác không. Vdụ như: diều có căng không, chim uống nước nhiều? Phân lỏng màu trắng sữa. Nếu có các triệu chứng như mình kể thì có thể mua loại dung dịch uống Bactrim 10ml (5.000đ/lọ) cho uống ngày 2 lần, lần 2-3giọt.

TamCuChi

Member
nó đứng ngay máng nước nhưng không uống giọt nào hết,diều thì đói lắm trông có vẻ thèm ăn,thèm uống nhưng không thể,miệng ha há ra,sáng này ra thăm nó đã ra đi bỏ vợ con rồi anh ơi! cảm ơn anh em nhiều