• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cứu phú quốc nhà e với

ruango10

hôm qua bố e quên nhốt nó ngòai ban công
sáng nay e về thấy hiên tượng đi phân lỏng
và bỏ ăn phần xoáy trên lưng thi bi dựng nên
và ko còn như hfinh dạng ngày thường nữa
và có dấu hiêu nôn
như the co phải la viêm phổi ko
và cách chữa thế nào ạ
hôm trc e cũng vừa mat 1 chu gsd vì vấn đề nhu trên
gọi bac sĩ đến tiêm nhưng tinh hinh xấu di rất nhanh
nên hết tin tưởng vào ông y rồi

Onami

Member
Tiêm thuốc lúc yếu đôi khi gây shock, lại đi nhanh hơn.....

Mới từ tối qua thì chưa thể mắc các bệnh nặng như care,...... Chỉ là em ấy mất nhiệt, cảm lạnh, stress thôi.

Còn nước còn tát, bạn thử cho em nó uống sữa nóng, chườm nóng toàn thân, bôi dầu gió..... Nhớ luôn ở cạnh nó vuốt ve để nó tỉnh táo, không bị lịm đi....

ruango10

Mới từ tối qua thì chưa thể mắc các bệnh nặng như care,...... Chỉ là em ấy mất nhiệt, cảm lạnh, stress thôi.

Còn nước còn tát, bạn thử cho em nó uống sữa nóng, chườm nóng toàn thân, bôi dầu gió..... Nhớ luôn ở cạnh nó vuốt ve để nó tỉnh táo, không bị lịm đi....
nói thì nhìn no vẫn chạy nhẩy dc bt chi bo ăn và đi phân lỏng thôi
mình đã cho uông 1 viên biseton

Ha Vu

Member

Theo mình nghĩ , khi chó bị phân lỏng thì không cho uống sữa . vì như thế tình hình sẽ có thể nặng hơn . Chỉ nên cho ăn cháo loãng pha chút thịt nạc băm nhuyễn , nhớ là không nên cho ăn các món ăn dầu mỡ, hoặc cá biển trong thời gian bệnh nhé .Thứ 2 nên giữ gìn sạch sẽ khô ráo và ấm áp nơi chó ngủ . có thể bôi thêm dầu xanh trước khi ngủ . Và cần ra bác sĩ để kiểm tra tình hình cho chính xác

Thân chào
Hà Vũ

anisette

Ha Vu nói đúng đó, đi phân lỏng thì đừng cho uống sữa bạn nhé

Onami

Member
Ừ.... Mình sơ suất khi đọc những dòng bạn tả về triệu chứng của em nó. Đúng là nếu đi phân lỏng thì không nên cho uống sữa.

ruango10

Theo mình nghĩ , khi chó bị phân lỏng thì không cho uống sữa . vì như thế tình hình sẽ có thể nặng hơn . Chỉ nên cho ăn cháo loãng pha chút thịt nạc băm nhuyễn , nhớ là không nên cho ăn các món ăn dầu mỡ, hoặc cá biển trong thời gian bệnh nhé .Thứ 2 nên giữ gìn sạch sẽ khô ráo và ấm áp nơi chó ngủ . có thể bôi thêm dầu xanh trước khi ngủ . Và cần ra bác sĩ để kiểm tra tình hình cho chính xác

Thân chào
Hà Vũ
cám ơn bạn nhưng nếu no ko ăn thi có nên lấy xi lanh bom thẳng vào mồm ko.thực sự nhu ôg bác sĩ trc làm mình mât niềm tin rồi
con gsd con nhà mình cũng bị tương tự chuẩn đoán viêm phổi
mấy hôm nó ko ăn và đi ỉa mình ép nó uống đường glucco
thấy vẫn tỉnh táo va bt
đến khi gọi bác sĩ đến tiêm ôg y bảo ko cần cho an uông jif cả chi hòa nc đườn đê đấy thôi đung ép uống
đến hôm thứ 2 thì tinh hình xấu đi e y chảy bot mầu trắng ơ mồm va ra đi nên mất niềm tin qua

hungye20

Member
bạn không cần cho ăn cháo trước tiên bạn nên ra mua ngay một lọ thuốc bổ becom...khoang 35n tiêm 1ngày 1cc sau đó mua cho 0,5kg đường gluco của người fa thật đặc cho nó uống sau một ngày sẽ khỏi nếu cảm bình thường . sang ngày thứ hai nếu chưa tự ăn được cơm bạn nghe trên lưng có tiếng khò khè thì cho mình biết sẽ giúp bạn sau . chuc chó bạn mau khỏe .:-thân

hungye20

Member
tuyệt đối khi chó bi ốm không bao giờ được phép cho uống sữa nhé đường cho uồng thì bơm cho nó càng nhiều bữa càng tốt

ruango10

bạn không cần cho ăn cháo trước tiên bạn nên ra mua ngay một lọ thuốc bổ becom...khoang 35n tiêm 1ngày 1cc sau đó mua cho 0,5kg đường gluco của người fa thật đặc cho nó uống sau một ngày sẽ khỏi nếu cảm bình thường . sang ngày thứ hai nếu chưa tự ăn được cơm bạn nghe trên lưng có tiếng khò khè thì cho mình biết sẽ giúp bạn sau . chuc chó bạn mau khỏe .:-thân
cho mình hỏi với
thế tiêm dưới da hay tiêm bắp hả ban

hungye20

Member
bạn tiêm dưới da nhé và nhớ là cho uống đường Gluco nhé không phải đường pha cafe đâu

ruango10

bạn tiêm dưới da nhé và nhớ là cho uống đường Gluco nhé không phải đường pha cafe đâu
cám ơn bạn đêm qua mình đã xoa dầu cho em nó
nhưng tinh hình ko mấy khả quan nên sáng nay
minh đã gọi cho a greenvet- hanoi nhưng a ý ko co o hn
va giới thiệu cho mình bác vinh mình đã gọi và đang chờ đến lượt vi bs
có nhiều bệnh nhân quá

Doctor_Long

Chó nhà bạn đã đỡ hơn chưa??? Nếu em nó tình trạng vẫn yéu. Bạn có thể mang qua chỗ mình để mình kiểm tra cho bạn:) thanks. 0985328888

ruango10

Chó nhà bạn đã đỡ hơn chưa??? Nếu em nó tình trạng vẫn yéu. Bạn có thể mang qua chỗ mình để mình kiểm tra cho bạn:) thanks. 0985328888
cám ơn bạn hôm nay cộng tác của chú báu đã qua cho uống thuốc
và tiêm rồi nhưng vân nôn nhiều lắm và có dấu hiệu đi phân có máu
nếu một 2 hôm nữa vẫn ko khá minh sẽ nhờ bạn

thế này nhé đi phân lỏng, người gầy đi phần bụng tiếp giáp với xương sườn bị thắt lại. ăn ít hoặc bỏ ăn . là hiện tượng cún bị viêm phổi là chính nhưng sẽ kế phát rất nhiều loại bệnh rất khó chữa nếu không kịp thời. ông bác sĩ kia bảo không cho ăn là đúng, nó ăn cũng không tiêu được khi vắng mặt bạn nó sẽ đi nôn. tôi biết vài loại kháng sinh dùng để trị nhưng tốt nhất bạn nên tham khảo bác sĩ vì nếu tiêm không đủ liều cũng chết mà tiêm quá liều cũng chết. Bây giờ bạn phải cho cún vào phòng dữ ấm hết mức có thể mua nước biển và đường về truyền chó trên 20kg thì chuyền trước nửa lọ nước biển đến tối truyền tiếp nửa lọ đường. nếu cho ăn chỉ cháo trắng pha thêm tí thịt nạc lợn xay nhuyễn. sau khi truyền cún sẽ lạnh bạn phải giữ ấm nhiệt độ phòng bằng với nhiệt độ của cún.... có gì pm lên diễn đàn nhé

ruango10

thế này nhé đi phân lỏng, người gầy đi phần bụng tiếp giáp với xương sườn bị thắt lại. ăn ít hoặc bỏ ăn . là hiện tượng cún bị viêm phổi là chính nhưng sẽ kế phát rất nhiều loại bệnh rất khó chữa nếu không kịp thời. ông bác sĩ kia bảo không cho ăn là đúng, nó ăn cũng không tiêu được khi vắng mặt bạn nó sẽ đi nôn. tôi biết vài loại kháng sinh dùng để trị nhưng tốt nhất bạn nên tham khảo bác sĩ vì nếu tiêm không đủ liều cũng chết mà tiêm quá liều cũng chết. Bây giờ bạn phải cho cún vào phòng dữ ấm hết mức có thể mua nước biển và đường về truyền chó trên 20kg thì chuyền trước nửa lọ nước biển đến tối truyền tiếp nửa lọ đường. nếu cho ăn chỉ cháo trắng pha thêm tí thịt nạc lợn xay nhuyễn. sau khi truyền cún sẽ lạnh bạn phải giữ ấm nhiệt độ phòng bằng với nhiệt độ của cún.... có gì pm lên diễn đàn nhé
cảm ơn bạn nhiều lắm theo nhu lời bác sĩ mà chú báu giới thiệu mình đang cho em ý uông oresol và gluco luc bác sai về thi em ý có hiện tyượng đi ra máu liêu có nên cho em ý ăn thêm cháo ko bạn cò về truyền nc thì mình chịu rồi
chán quá định năm sau cho em ý gia nhập hội chó phú quốc mà jo e y thế này ko biết có qua khỏi ko nữa chăc nếu e ý có mệnh hệ ji chắc mình ko nuôi chó nữa mất

TAO

xin chia buồn cùng bạn, chó bỏ ăn, đi phân ra máu thì ko sớm thì muộn, nó cũng die thôi. chữa trị càng nhiều càng tốn tiền thôi bạn ah, bây giờ chỉ có cách là thường xuyên nói chuyện với em nó, may ra sẽ khỏi. Nó ko biết mình nói gì, nhưng nó cảm nhận dc những gì mình nói.

hungye20

Member
cho mình ngay số điện thoai và địa chỉ của bạn mình sẽ giúp miễn phí vì bạn thích nuôi chó phú quốc