• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cứu ! Mèo con bị chó cắn chấn thương não

jur4ss

Tình hình là chiều nay mình cho mèo và chó nhà mình ăn, mình sơ ý thì em mèo con (khoảng 1,5 tháng tuổi) lẻn lại tô của con chó ăn, con chó táp 1 cái vào đầu. Máu chảy ra nhiều ở tai và miệng và em nó trợn tròn mắt, co giật giật rồi bất tỉnh từ chiều đến giờ (vẫn còn thở chậm và thoi thóp) . Mình đem ra tiệm vet gần nhà thì ông bác sĩ tiêm 1 mũi (hình như là thuốc trợ tim) bảo là bị chấn thương não và qua cơn đã nguy kịch , nhưng bác sĩ nghi là có khả năng sống thực vật . Mình hoang mang quá, nó dễ thương lắm , mình ko muốn nó như vậy đâu :((. Giờ nó chữ tỉnh nữa, mọi người xem có cách nào giúp nó tỉnh lại dc ko :(( !

mrv1012

Ca này khó quá.....Nếu mà nthe thật thì tội cho bé quá :(( Mong nếu bé nthe thì bạn nuôi bé vậy :(

jur4ss

mình ở hcm các bạn à . Ko biết ổng nói có thật ko nhỉ, mình lo quá :(( !