• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cứu em với-chó em bị SIÊU VI

teddybear

em mới mua chú chó Bắc Kinh , chú đc một tháng rưỡi.Mua đc 2 ngày thì thấy nó nằm lăn ra sàn nên em đem đi khám BSTY.BS nói là cún em bị nhiễm siêu vi mà em nghe nói nhiễm siêu vi thì nhiều chứng bệnh lắm(viêm phổi,sổ mũi,tiêu chảy,...) Bây giờ mỗi ngày em phải dắt cún đi chích thuốc (như thế có mau khỏi không?) em nên cho nó ăn gì đây?Nhà em đã có sẵn một cún chihuahua rồi nếu cún chihuahua lại gần thì có bị lây bệnh không các bác?
Mong các bác giúp giùm em

truong xuan ba

Bạn không nói rõ triệu chứng như thế nào thì biết trời nào mà giúp đây !Bạn cần mô tả chi tiết triệu chứng mới có thể có lời khuyên được.

teddybear

chó em bị sổ mũi đến ướt cả lông mũi,bị tiêu chảy nữa(phân màu xanh)

Bạn cần cách ly 2 con ra , bệnh này dễ lay lắm , cẩn thận ko cả phốc cũng bị là khổ đấy

teddybear

Hèn chi lúc mới đem con chó Bắc Kinh về là cún chihuahua của em chạy xa(đáng lí là người mới phải sợ người cũ chứ)chắc là cún chihuahua sợ lây

BSTY_HaNoi

Bạn ơi. Chó bị siêu vi nhưng có rất nhiều loại. Bạn cần nên đưa chó đi khám BSTY để được tư vấn và chữa trị cho đúng. Rất khó để xác định bệnh chỉ qua vài triệu chứng mà bạn mô tả. Nói chung những bệnh do VR gây ra rất nguy hiểm nên bạn cần cách ly nó khỏi những con chó khác.

teddybear

hic.............hic........cún Bắc Kinh của tớ đi rồi em nó suy dinh dưỡng ko đủ sức chịu đc bệnh nên đã đi rồi tớ nhớ em nó quá

BSTY_HaNoi

Chia buồn với bạn! Một chú chó Bắc Kinh dễ thương đã ra đi mặc dù chủ nó đã tận tình cứu chữa nhưng do...tuổi non, sức yếu nên không qua khỏi. Chú từ trần vào hồi................