• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cứu em!!!!! 2 em mèo đánh nhau

Muazzz

Member
Mọi người cứu em gấp với, chả là em có nuôi 1 em mèo đực 3 tháng tuổi, mới đây có mang về 1 em mèo cái 2 tháng tuổi nữa, những mong là chúng nó cùng chơi với nhau cho đỡ buồn. Thế mà thằng mèo nhà em nó đành hanh quá, gầm gừ em mèo cái suốt mấy hôm nay rồi. Tối nay nó còn lao vào cắn em mèo cái (tất nhiên là em kia cũng k vừa, cắn trả lại, nhưng mà tình hình căng thẳng quá)
Em đã biết đường tách riêng 2 bát ăn của chúng nó, và vuốt ve thì sẽ vuốt cả 2, nhưng thằng mèo cũ quen thói con 1, thấy em vuốt ve em mới là nó dỗi, cắn tay em rồi chạy ra chỗ khác. Thêm nữa là từ hồi có em mới về, cả 2 đứa ăn ít hẳn đi so với trước kia. Em lo quá!!!!
Ai có kinh nghiệm vụ này chưa cứu em gấp với, chứ chúng nó cứ thế này em đến phải cho em mèo cái mới đi mất thôi. Mà em thì cũng yêu em ấy nữa :mad:

babytired

Member
Mọi người cứu em gấp với, chả là em có nuôi 1 em mèo đực 3 tháng tuổi, mới đây có mang về 1 em mèo cái 2 tháng tuổi nữa, những mong là chúng nó cùng chơi với nhau cho đỡ buồn. Thế mà thằng mèo nhà em nó đành hanh quá, gầm gừ em mèo cái suốt mấy hôm nay rồi. Tối nay nó còn lao vào cắn em mèo cái (tất nhiên là em kia cũng k vừa, cắn trả lại, nhưng mà tình hình căng thẳng quá)
Em đã biết đường tách riêng 2 bát ăn của chúng nó, và vuốt ve thì sẽ vuốt cả 2, nhưng thằng mèo cũ quen thói con 1, thấy em vuốt ve em mới là nó dỗi, cắn tay em rồi chạy ra chỗ khác. Thêm nữa là từ hồi có em mới về, cả 2 đứa ăn ít hẳn đi so với trước kia. Em lo quá!!!!
Ai có kinh nghiệm vụ này chưa cứu em gấp với, chứ chúng nó cứ thế này em đến phải cho em mèo cái mới đi mất thôi. Mà em thì cũng yêu em ấy nữa :mad:
Chuyện đánh nhau là do bạn giới thiệu mấy nhóc lẹ quá không kịp thời gian làm cho bé ở nhà thích nghi với bạn mới. Thường thì khi đem mèo lạ về bạn nên lấy cái giỏ bạn mang bé mới về để ra đó cho bé mèo lớn ngửi cho quen mùi khoảng nữa ngày. Bạn đừng cho hai đứa chơi với nhau liền mà từ từ giới thiệu hai đứa với nhau. Cho chơi khoảng 3-4 tiếng rồi tách hai đứa ra cứ như vậy khoảng 3-4 ngày là tụi nhóc quen nhau dần dần. Bạn cũng thủ sẳn một bình xịt nước thấy hai đứa xông vào đánh nhau thì xịt đứa tấn công. Khi mình đem Bambie về Oscar cũng ghen tị như vậy đó nhưng cứ theo cách này mà làm tụi nhóc sẽ thân thôi.

Meo_queen

Member
mình cũng gạp trường hợp như ban nè... bọn nhóc an it hẳn luôn và con sinh ra một số tật sấu nữa chứ...:(

lululubu

Active Member
Bạn thử tắm chúng nó chung 1 loại dầu cho cùng mùi, dễ thân nhau hơn nhé. Hôm mình đưa thằng Xoong về con BB cũng dỗi suốt, bọn nó oánh nhau, rồi con BB dỗi bỏ ra chỗ khác nằm. Cắn nhau đuổi nhau tầm 4, 5 hôm, xong bây giờ bọn nó đồng tâm hiệp lực phá nhà mình rồi. Cứ đến h là 2 con hiện lên nhèo nhẹo đòi ăn:-ss.

Muazzz

Member
Mình đã tắm chung cho chúng nó bằng 1 loại dầu, xức chung 1 loại phấn rôm, thế mà vẫn đánh nhau đều đều.:-?? Chủ yếu là thằng kia đành hanh quá. Dạo này cũng đỡ đỡ hơn rồi, thằng kia thỉnh thoảng cũng xán lại em mèo cái liếm liếm lông em ý, nhưng liếm 1 hồi xong thấy em cái thơm thịt quá hay sao í lại đớp cho phát vào cổ. Thế là 2 con lại nhe nanh giương vuốt tẩn nhau. Thằng kia toàn thắng vì to xác hơn! Điên thế k biết nữa!
Em mèo cái bây h trông cứ nhát nhát ý. Thương quá! :(

tụi nó là đồ quỷ mà... trẻ con nên hiếu động đấy, chắc giỡn với nhau thôi chứ không đến nỗi "Chiến tranh vì cô chủ" đâu, nếu không được dùng biện pháp mạnh, em nào hư thì phạt....phạt thế nào thì tùy nhưng tránh đánh pé quá đâu. >:D< cố lên, nuôi mèo sướng thì sướng thiệt nhưng khổ thì cũng thiệt

phenmaleat

Active Member
khômg sao đâu bạn ạ.lẽ ra tớ thấy mọ người bảo trước khi thả em mèo mới ra bạn cho em ấy lạy em mèo cũ sẽ không cắn nhau>nhưng trường hợp với mèo nhà bạn quen được chiều thì chưa chắc.cứ để thời gian cho chúng quen nhau,nếu thằng kia rỗi bạn cứ kệ nó cho nó biết mình không còn là 1 mình nữa.neeus bạn muốn bế hay vuốt ve tốt nhất bạn neen bế con to rồi tới con bé

Muazzz

Member
Cảm ơn cả nhà nhé! Dạo này 2 đứa vẫn tẩn nhau đều đều nhưng là kiểu đùa với nhau ý. Em mèo bé bây giờ còn có trò là lấy chân trước khều khều vào mặt thằng lớn để khiêu khích, xong rồi 2 con lại xong vào tẩn nhau tiếp :D
Công nhận nuôi mèo mệt ghê đi, nhất là tận 2 đứa, mà đứa nào cũng như giặc. Bạn em hôm trước đến choi còn phải kính thưa chúng nó về độ pháhoaji, nó bảo chưa nuôi con mèo nào mà giặc thế! 3:-O
Hôm trước em còn bắt được chúng nó.... hôn nhau cả nhà ạ :"> Đang nghĩ là 1 thằng 3 tháng tuổi với 1 em 2 tháng thì đã biết yêu chưa :))