• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cứu e với ,chó của e bị ghẻ

chó của e vừa phối giống ,chân sau bị lở giống như phỏng ,di bs noi nhiểm trùng cóc ,mà ko cho thuốc bôi ,chích 2 ngày rồi ,nó bi ngưa cứ cắn và liếm chổ dó hoài .Nhờ bác sĩ giúp e .chân thành cám ơn .

Bạn có nói với Bác sĩ điều trị chó của bạn vừa phối giống không? Bạn nên nói để BS hạn chế sử dụng thuốc vì có thể ảnh hưởng đến chó con.
Nếu đã đến PMBS TY uy tín thì bạn nên theo liệu trình của bác sĩ, nhưng phải nói rõ cho BS biết về tình trạng của cho mình

Thán

cám ơn nhiều lắm .nhung thấy bs chích 3 mủi thuốc gì đó minh sơ wá ko dám đến đo nua ,minh dang sử dụng nươc muối sinh lí voi oxygia rưa thấy co kha quan tí .còn tương lai chưa biết sao .buồn

xho cua ban bi ghe a.minh cung da bi nhu ban minh boi dau xe may vai lan la het.cho nao bi thi ban boi nho la boi tu ngoai vao trong nhe de no ko gi nuoc ra va ko lay sang cho khac nua.ok

cám ơn nhiều lắm .nhung thấy bs chích 3 mủi thuốc gì đó minh sơ wá ko dám đến đo nua ,minh dang sử dụng nươc muối sinh lí voi oxygia rưa thấy co kha quan tí .còn tương lai chưa biết sao .buồn
bạn có thể mua thuốc phỏng dạ xanh ti len về bôi cho chó hồi trước chó nhà mình phối giống cũng bị như vậy bôi thuốc và rửa oxi già hàng ngày cũng khỏi dần và hết ghẻ luôn!

Chó của bạn có dấu hiệu bị ghẻ xà mâu, và bạn mới phối giống thì bạn có thể sử dụng ADVOCATE để nhỏ trên lưng, thuốc sẽ tự thấm vào da để diệt cái ghẻ. Tuy nhiên, vì là ghẻ cư trú trong nang lông nên mới nhỏ thuốc thì không thể thấy hết ngứa được, phải đợi trong vòng 48h (2 ngày) thuốc mới thấm hoàn toàn vào trong da.
Chúc chó của bạn mau hết ngứa
thân