• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cụ bà ân nhân của những chú chó mèo mồ côi.

missxuto

Member
các anh chị và các bạn trong Sài Gòn ơi, đã có thông tin gì thêm về cụ chưa ạ?
Em đọc bài viết, biết về hoàn cảnh của cụ và tình yêu thương của cụ mà rớt nước mắt. Mong nhận được tin tốt lành của cụ từ các bạn trong đó lắm lắm ạ.

pugxinh01

Member
Hix cuộc sống này vẫn còn những điều rất tốt đẹp. Chúc cho bà luôn mạnh khỏe và sẽ có 1 cuộc sống tốt đẹp , không còn những nỗi cô đơn của tuổi già ....

Giotromua

Tớ ở HN, không có điều kiện giúp đỡ trực tiếp, tớ xin đóng góp 300 ngàn , nhờ chị Dung gửi tới cụ và 200 ngàn cho chị Trang.
Tớ rất ủng hộ ý kiến của BS Chiền .Cần triệt sản cho cá bé và tìm các bạn thích nuôi mèo để nuôi giúp cho bà và chị vì theo tình hình thế này thì đàn mèo sẽ càng ngày càng đông, chăm sóc các bé ấy cần phải có sức khỏe và tiền bạc, mà cả bà và chị đều yếu thì thương lắm, thật là vất vả.
P/S :Nếu bà đồng ý về Củ Chi thì tốt quá.
Mong nhận được thông tin mới nhất từ các bạn SG.

Giotromua

Tớ ở HN, không có điều kiện giúp đỡ trực tiếp, tớ xin đóng góp 300 ngàn , nhờ chị Dung gửi tới cụ và 200 ngàn cho chị Trang.
Tớ rất ủng hộ ý kiến của BS Chiền .Cần triệt sản cho cá bé và tìm các bạn thích nuôi mèo để nuôi giúp cho bà và chị vì theo tình hình thế này thì đàn mèo sẽ càng ngày càng đông, chăm sóc các bé ấy cần phải có sức khỏe và tiền bạc, mà cả bà và chị đều yếu thì thương lắm, thật là vất vả.
P/S :Nếu bà đồng ý về Củ Chi thì tốt quá.
Mong nhận được thông tin mới nhất từ các bạn SG.

thấy trong Nam có thể điểm danh ra những cái tên gắn bó với chó mèo, tại sao không ai bỏ tiền ra xây dựng 1 khu công viên riêng cho lũ chó mèo của cô Vân, cụ Quý...và hoàn toàn có thể thu lợi nhuận từ đàn mèo này và còn đảm bảo đời sống cho chúng và chủ nưũa chứ ?

meomeoxu

Member
giờ mình mới đọc bài này. cảm động quá bạn ạ:((. những con người nhà giàu kia thật là đáng khinh:time out: mấy bạn ở trong hcm có thể qua đó xem có giúp đỡ đc cụ không :love struck:
mai sau mình cũng sẽ nuôi các bé mèo không có tổ ấm. hj, chẳng qua là giờ vẫn sống với ba mẹ nên không dám :D

meonho

Member

Giờ ăn.

Ị trên gác lủ khủ!

Hôm meonho đến, bà cụ khoe, dịp tết, bà cụ cho bọn nhỏ ăn sang.
Bà dẫn meonho xuống bếp, mở nồi.
Một cái nồi dưới đất, trong đó toàn đầu tôm. Bà nói, cái này để trộn cơm cho tụi nó.
Một cái nồi được đè bằng mấy cục gạch. Mở ra là nội tạng heo chưa nấu, có mùi khó chịu. Bà nói, cái này nấu lên cho tụi nó ăn. Phài chèn chặt, ko chúng nó cạy. Mà thật, bà vừa mở nắp, mấy chú mèo chồm dzô ngó ngó, ngửi ngửi.
Một cái nồi trên bếp đang sôi sùng sục. Bà cười móm mém hạnh phúc. "Đây, ba ký đầu gà Cô mua đấy. Cho chúng nó ăn sang. Tết mà! Nhìn vào nồi, phía dưới là đầu gà. Phía trên dăm cái mình con tôm nho nhỏ. Bà hầm chung hết. Bà nói, tôm là của Cô, nhưng chúng nó xin, cho luôn. Cô già, ăn mấy đâu!
meonho nói, các anh chị đừng cười, meonho mà ở nhà cụ một ngày, meonho chít chắc! Không thể ở được!
Các anh, chị có cao kiến gì thì nhanh nhanh ạ. Nhà cụ sắp sập rồi.

meonho

Member
Cho Minh dia chi chinh xac cua Cụ voi nhé
Trên đường Đinh Tiên Hoàng - phường 3 Bình Thạnh.
Nếu đi từ phía lăng ông xuống, vừa qua trường Võ thị Sáu, gặp hẻm 91. Đi thẳng vào hẻm. gặp ngã ba nhỏ. Quẹo phải. Nhà cụ là căn thứ ba, bên trái, cổng màu xanh.
Hoặc vào hẻm, hỏi cụ Quý.
Đến trước bảy giờ sáng. Sau bảy giờ tối. Ngoài thời gian đó, cụ vắng nhà.
Đến thăm cụ nhá bạn. Cụ và bọn chó, mèo sẽ mừng lắm đó.
Nhất là chó Gấu, nó thân thiện lắm.

angelanh

Có thông tin gì mới không vậy, sao ko thấy ai nói là đã chuyển được tiền cho cụ :(.

cat3008

Mong các bạn yêu động vật ở Tp. HCM sớm tìm ra địa chỉ nhà Cụ bà để chúng mình cập nhật được nhiều thông tin hơn nữa về Cụ bà giàu lòng nhân ái.
Theo bài viết của topic thì nhà cụ chắc ở gần chợ Đa Kao , quận 1, tphcm. Bạn thử hỏi những người trong chợ bà Qúy ở đâu ,mình nghĩ có người biết, có thể người ta sẽ chỉ cho bạn.

beheoxinhxan

Active Member
Mình thấy hội yêu mèo (trên FB)trong SG hay tổ chức đến thăm và giúp đỡ cụ Quý. Mình thì chưa tham gia bao giờ :p:worried:

meonho

Member
Câu này meonho trả lời nhiều lần rồi mừ!
Hẻm 91 Đinh Tiên Hoàng - p3 Bình thạnh.
Đừng dzô chợ Dakao.
Đến trước 7 giờ và sau 17 giờ.
Meonho đang ở xa, nên, tháng 4 này chưa đến chỗ cụ.
Mong nhiều người đến với cụ.

meonho

Member
Có thông tin gì mới không vậy, sao ko thấy ai nói là đã chuyển được tiền cho cụ :(.
Chuyển quà cho cụ sao phải la làng lên!
Để làm gì hả bạn.
Bạn đến thăm bà cụ đi.
bà khó lắm.
Meonho vận động được kha khá người đến với bà cụ. Nhưng họ đến một lần rồi thôi.
Giá mà có một mạnh thường quân, thì tốt quá.

BinBin277

Member
thế bây giờ tình hình thế nào r mọi người ơi???? Chẳng thấy ai cập nhật gì về "thành quả" của ngày thăm nuôi cả, có định làm 1 đợt nữa thì gầy dựng phong trào, mình xin đăng kí 1 chân nào!

Hội mèo HN có thể đóng góp rồi chuyển khoản vào đó để hội mèo TPHCM giúp cụ mà!

Mèo & Chó

Mình cũng muốn đi ghê nhưng lại ở HN :((. Nếu mai này có dịp ra đấy, nhất định mình sẽ qua thăm cụ, mời cụ và lũ chó mèo về ở chung nhà để tiện chăm sóc luôn một thể. Ôi thương cụ quá!!:(:)(:)(:)((

linhlamhn

Member
Nhà mình vô tâm quá, vào diễn đàn suốt mà đến tận bây giờ mới đọc được topic này... Bạn nào update tình hình cụ Quý cho mọi người biết với, cần ủng hộ gì để mọi người tham gia cùng

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Ôi đọc cái này thấy mình chỉ bằng 1 phần của cụ. Điều kiện hơn cụ rất nhiều nhưng lại chỉ biết nói mồm ủng hộ cho những topic tặng mèo bị bỏ rơi :(
Hội Mèo HN có hoạt động gì giúp đỡ cụ cho em tham gia với nhé!

linp0o

Member
đã có ai đến nhà cụ chưa ạ?????? đọc bài viết này mà thấy phục cụ Quý wá, yêu chó mèo hơn cả chính mình :)