• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cộc và Tũn nhà PAO xin điểm danh

tuyluy

Member
Cộc và Tũn con mẹ PAO à xin điểm danh các bác ạ. Cộc tức là cộc và Tũn tức là chẳng có tý đuôi nào cả. Cả hai đều là cái con bố Cochmong nhà bác bibong và mẹ Pao nhà Tuyluy. Hiện nay 2 bé đã được 10 tuần tuổi, chạy lên rừng xuống suối đuổi chuột cùng mẹ PAO như một lũ giặc. Đã tẩy giun một lần và chưa hề tiêm gì cả! Ngay từ lúc 7 tuần tuổi đã chạy như giặc xuống vườn rau bờ suối rồi. Thỉnh thoảng choảng nhau rất kinh, lông ướt be bét vì chiến đấu.
Cộc sẽ về nhà sư trưởng Tai Vênh, còn Tũn sẽ ở lại cùng mẹ PAO canh gác biên cương của TUYLUY FARM. Trông Tũn tưởng tinh nhuệ hơn nhưng thực tế thì Cộc mới là kinh dị. Cộc có vẻ mang tính cách của mẹ PAO nhiều hơn, nhưng thân thiện hơn mẹ PAO lúc nhỏ mới mang về trang trại, có thể do bé sinh ra ở trang trại nên thân thiện hơn mẹ. Vì tui thấy Tũn đẹp và chẳng có tí đuôi nào nên đã quyết định giữ em lại trang trại, yêu quá! Còn Cộc vì ghê gớm quá toàn đánh Tũn nên phải về nhà sư trưởng để được huấn luyện cho nên người!

Chưa có ảnh chụp lúc 10 tuần tuổi đánh post ảnh các bé lúc 7 tuần để ra mắt CLB vậy, các thông xem tạm nhé.

tuyluy

Member
2 ảnh trên là Cộc và 2 ảnh dưới là Tũn các bác à. Cộc lông hơi xù hơn Tũn. Tũn hơi vàng hơn cộc. Mặt của Cộc có vẻ giống mẹ PAO lúc mới về trang trại hơn, và tinh cách cũng đáo để hơn. Tũn nhát hơn Cộc nhưng dáng vóc lại có vẻ cao hơn chút. Hình dáng có vẻ đẹp hơn nhưng hình như tính cách lại không tinh nhanh bằng Cộc. Có thể khi lớn lên còn thay đổi nhiều các bác chuyên gia nhẩy?
:)

WOLF-BROS

Member
2 ảnh trên là Cộc và 2 ảnh dưới là Tũn các bác à. Cộc lông hơi xù hơn Tũn. Tũn hơi vàng hơn cộc. Mặt của Cộc có vẻ giống mẹ PAO lúc mới về trang trại hơn, và tinh cách cũng đáo để hơn. Tũn nhát hơn Cộc nhưng dáng vóc lại có vẻ cao hơn chút. Hình dáng có vẻ đẹp hơn nhưng hình như tính cách lại không tinh nhanh bằng Cộc. Có thể khi lớn lên còn thay đổi nhiều các bác chuyên gia nhẩy?
:)
ôi, nhìn cộc với tũn em đều mê chị à, vote cho cả cộc lẫn tũn :D vote thêm 1 phiếu cho mẹ Pao :))
để đề phòng bất trắc thì vẫn nên tiêm phòng cho 2 đứa chị à, hôm nào chị cho tũn đi ké xe về HN để bác sĩ tiêm cho nó là ok mà :)

tuyluy

Member
ôi, nhìn cộc với tũn em đều mê chị à, vote cho cả cộc lẫn tũn :D vote thêm 1 phiếu cho mẹ Pao :))
để đề phòng bất trắc thì vẫn nên tiêm phòng cho 2 đứa chị à, hôm nào chị cho tũn đi ké xe về HN để bác sĩ tiêm cho nó là ok mà :)
Hic, chị sẽ mang cái xô nhựa cách nhiệt chuyên dụng về Hanoi để đi mua thuốc vacine rồi về trang trại tiêm cho cả 2 đứa. Đồng chí ở trang trại nhà chị tiêm kính thưa các loại lợn và chó rất tinh nhuệ.:)

WOLF-BROS

Member
Hic, chị sẽ mang cái xô nhựa cách nhiệt chuyên dụng về Hanoi để đi mua thuốc vacine rồi về trang trại tiêm cho cả 2 đứa. Đồng chí ở trang trại nhà chị tiêm kính thưa các loại lợn và chó rất tinh nhuệ.:)
năm ngoái chó nhà em ốm đúng đợt tết, bác sĩ không đi lại được nên chuẩn bị sẵn thuốc và kim tiêm cho em tự tiêm nhưng thú thực là tiêm chó khó phết :D lính của chị có khi tiêm cả trâu ý nhỉ

hai198x

Member
Chị ơi em thấy cái mặt con Tũn nhìn yêu hơn con cộc đó :)) . 2 bé nhà chị đẹp quá :love struck::love struck::love struck::love struck:

hoangthuy

Member
Đúng là chàng cộc nhà bác bibong có dòng gien ổn định thật, ra đàn con nào cũng chất lượng. Lâu lắm mới được ngắm những chú cộc đẹp

Đúng là chàng cộc nhà bác bibong có dòng gien ổn định thật, ra đàn con nào cũng chất lượng. Lâu lắm mới được ngắm những chú cộc đẹp
Nhìn bác bibong191006 (Bác Hưng) thế lấy đâu nguồn gen chẳng chuẩn bác Hưng nhỉ? Nuôi nhiều mà chẳng thấy ông này báo kết quả gì cả. Im tịt haaaa

mike1803

Member
Bác Tuyluy ơi, tình hình là sư trưởng nhà ta đang có " niềm vui " mới nên chắc là ko thiết tha gì với MC nữa đâu ạh. Vậy nên bác cho cộc về nhà em đi , bao h sư trưởng có ý kiến thì em sẽ gửi lại sư trưởng ngay ah :)):)):))

tuyluy

Member
Bác Tuyluy ơi, tình hình là sư trưởng nhà ta đang có " niềm vui " mới nên chắc là ko thiết tha gì với MC nữa đâu ạh. Vậy nên bác cho cộc về nhà em đi , bao h sư trưởng có ý kiến thì em sẽ gửi lại sư trưởng ngay ah :)):)):))
Đúng vậy, chẳng thấy sư trưởng đâu cả lạ quá :rolling eyes: Tình hình này có cũng phải chuyển hộ khẩu em Cộc sang cho bác Mike thật :D

Xin báo cáo với các bác là 2 tuần vừa rồi mình không lên thăm trang trại nhưng nghe các bạn ở đó báo cáo Cộc và Tũn đã thể hiện bản lĩnh biên phòng rõ lắm, suốt ngày nằm sát cổng cùng mẹ PAO để rình rập và dọa dẫm :D Sủa hẳng ra trò. Khoản săn bắt chuột thì từ lúc 7 tuần đã chạy khắp các bơ bụi rồi. Và tai của các em sắp dựng hết rồi, còn một tý nữa thôi:)

hoangthuy

Member
Tình yêu cộng môi trường cộng con giống tốt suy ra đàn con đẹp. Hôm nào bác cho mọi người chiêm ngưỡng vài bộ ảnh nữa nhé

Shakhi Viet

Active Member
Đúng vậy, chẳng thấy sư trưởng đâu cả lạ quá :rolling eyes: Tình hình này có cũng phải chuyển hộ khẩu em Cộc sang cho bác Mike thật :D

Xin báo cáo với các bác là 2 tuần vừa rồi mình không lên thăm trang trại nhưng nghe các bạn ở đó báo cáo Cộc và Tũn đã thể hiện bản lĩnh biên phòng rõ lắm, suốt ngày nằm sát cổng cùng mẹ PAO để rình rập và dọa dẫm :D Sủa hẳng ra trò. Khoản săn bắt chuột thì từ lúc 7 tuần đã chạy khắp các bơ bụi rồi. Và tai của các em sắp dựng hết rồi, còn một tý nữa thôi:)
Được Pao kèm cặp, 2 con vện này sẽ "Đối với chủ thì tuyệt đối trung thành. Đối với trộm thì cương quyết, khôn khéo. Đối với hàng xóm thì kính trọng lễ phép".
Chúc Mike vượt qua Sư trưởng.

hoang an

Member
Chào chị! Chị có về HN không ạ? Hôm nào chị về cho em biết để gặp chị tí ạ! Vẫn chuyện hôm trước em hỏi chị, mong chị chỉ giáo cho tí!

chó dễ thương quá.................................................................................