• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cổ tích mèo và chuột

yeucuncon

Member
Hồi xửa hồi xưa đã lâu lắm rồi, ở nhà yeucuncon có 1 bé chuột lang rất xinh xắn, bé tên là Ngố, chị thường gọi là Ngố béo

Bé rất là ham ăn, món yêu thích nhất của bé là cỏ

Ngố thường xuyên nhướn lên đòi ăn

yeucuncon

Member
Bé Ngố rất thích được ra bãi cỏ

Hoặc chạy loăng quăng trên giường mẹ gặm lung tung

Trên có chuột, dưới cũng có "chuột"

yeucuncon

Member
Ngố cứ sống êm đềm như thế cho đến 1 năm sau, hung thần của ngố xuất hiện

Đó là Đôla, 1 chú mèo khỏe mạnh và hiếu động.

Lúc mới về Đôla chỉ nhỉnh hơn Ngố tí teo nhưng càng ngày Đôla lớn càng nhanh và hay bắt nạt Ngố

yeucuncon

Member
Nhìn những ảnh này cũng đủ biết Đôla hiếu động thế nào. Mặc dù chị đã đối xử với 2 em rất công bằng, không thiên vị ai....

Nhưng Đôla vẫn rình rập để bắt nạt Ngố

(còn tiếp)

monkey22

Member
ui cái hình cuối cùng làm người ta tò mò quá. Yêu cún con ơi post tiếp đi không monkey chết vì tò mò đây

àh có ai phân biệt cho monkey Chuột lang với Hamster không. Minh không thể phân biệt được hai em ý.

Bé Đôla nhà yeucuncon mũm mĩm quá. Bạn ơi em ý là giống gì đấy??
Em ý nặng bao cân???
Bạn nuôi nhóc kiểu gì mà mập thế???

yeucuncon

Member
Bé Ngố chạy trốn nhưng Vẫn bị Đôla tóm được, Đô La định cắn Ngố....

Chị nhìn thấy rất tức giận, liền đánh mắng Đôla. Đôla dỗi chị, nằm buồn thiu trên nóc tivi

yeucuncon

Member
Đôla phải chơi 1 mình, trong lòng rất buồn và hối hận, chị liền bế Ngố ra an ủi Đôla :"thôi bọn mình làm hòa nhé"

Đôla cảm thấy rất xấu hổ và xin lỗi Ngố. Từ đó cả 2 trở thành bạn thân

THE END

yeucuncon

Member
àh có ai phân biệt cho monkey Chuột lang với Hamster không. Minh không thể phân biệt được hai em ý.
mình cũng ko biết nó khác nhau ở những điểm nào, chỉ thấy hamster có vẻ rất nhỏ còn Ngố nhà mình về sau to gần bằng con thỏ con, nặng đến 1kg và sống với mình tới 5 năm cơ đấy

Đôla thì cực háu ăn và cực nghịch-->nhanh đói-->ăn nhiều-->béo là phải

monkey22

Member
nhìn hai nhóc kiss nhau kìa. Hi hi yêu quá.
yêu cún con chỉ chỗ cho mình mua em chuột lang được không???

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hiz phải công nhận là chị có khiếu đấy ạ, em rất thích kiểu kể chuyện của chị... Quá hồi hộp... May mà sáng nay em được đọc liền tù tì đến hết chứ không mà em đọc từ hôm qua mà cứ ... tiếp tiếp là em dễ bị lên cơn đau tim đột quỵ lắm ạ:D. Rất tuyệt vời! Em mèo nhà chị yêu quá:(, bư thế, còn em chuột thì có khi còn bư hơn cả bạn nó:)). Chúc 2 em khỏe mạnh, hạnh phúc!

yeucuncon

Member
nhìn hai nhóc kiss nhau kìa. Hi hi yêu quá.
yêu cún con chỉ chỗ cho mình mua em chuột lang được không???

Hồi trước chị mình mua nó ở Ao vua, sau đó mình nhìn thấy ở trong vườn thú trẻ em trong công viên Thủ Lệ có 1 chuồng nuôi 5,6 em này, chuồng quây tròn ko có nóc nên mình có thể bế hoặc cho ăn được, loại này dễ nuôi lắm, cái gì cũng ăn nhưng thích nhất vẫn là cỏ.

Bây giờ thì người ta chuộng hamster chứ ít ai nuôi chuột lang lắm nên cũng ko biết ở đâu bán.

Chị mình yêu Ngố lắm, nick Ngố ú có avatar hình Ngố là của chị mình đấy:D

Yêucuncon rất có có tài kể chuyện đấy,nghe câu chuyện đến đoạn còn nữa thì hồi hộp king người.Yêucuncon kể hay ko tưởng nổi(0;0)

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Ku Ngố xinh trao thưởng đê.......

Hehe ku Ngố ngụy trang khá lắm:-bd, nhưng làm sao qua được mắt em hà hà, ku Ngố e hèm .... ngồi trên bé búp bê xanh giữa con gấu nâu và em gà vàng, hà hà đoán đúng rồi thì bé Ngố phải thưởng cho Neko cái gì đê, không là Neko đến bắt chủ và bạn mèo bư của Ngố đem bán trừ thưởng đấy nhá:cool:.