• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cặp mèo Exotic shorthair (ba tư lông ngắn) nhà 248 P.Đình Phùng,Q.PN

dexom555

Member
xin mời các bạn cùng xem nhé

Mi mẹ và Mi Meo
1.mi mẹ
exotic shorthair thuần chũng , cái
mặt tịt lông ngắn
giới tính cái , màu lông xám xanh

2.Mi meo
exotic short hải thuần chũng, cái
mặt tịt lông ngắn
giới tính cái , màu lông mướp phối trắng

vo hoang

Member
wow 2 bé xinh quá a tuấn ơi :d , con exotic mướp trắng chưa đẻ hả :) ^_^

vo hoang

Member
Hàng từ LHP về làm sao mà đẻ được ,chỉ để nuôi chơi thôi bạn ơi.:D:D:D
cái này là sai lầm lớn rồi bạn mi mẹ vẫn đẻ bình thường đó , nó đẻ liên miên mà , mi mẹ cũng LHP đó bạn :D , suy nghĩ kĩ trước khi nói không mích lòng bạn à :) :p

MAX

Member
Mình nói con mướp phối trắng thôi mà tại thấy dao trước nó ở LHP hỏi người bán thì bảo con này không đẻ được .Có gì sai xót bỏ qua hem:D

dexom555

Member
mèo mướp đã đẽ 1 lứa tại nhà mình rồi nhé , 1 con , đẽ hồi tháng 1
có người nào nói đẻ ko được vậy ?

MAX

Member
Đẻ hồi tháng 1 năm 2011 hả bạn? tại hồi ~tháng 8 tháng 9 mình thấy nó ở LHP nhưng sau đó lại thấy bạn đăng bán bảo là mèo đã đẻ 1 lứa , được 2 ngày thì bạn nói là đã bán nhưng hiện tại thì e nó vẫn ở nhà bạn chắc tai bạn thương nó quá:) như vậy là từ hồi đẻ lần đầu ở nhà bạn đên nay đã 15 tháng rồi mà mình chưa thấy nó đẻ lại ,bạn nuôi mèo chuyên nghiệp nhỉ ,đúng là đẻ nhiều chỉ tổ có hại cho mèo mẹ:)

thuan81

Active Member
Đẻ hồi tháng 1 năm 2011 hả bạn? tại hồi ~tháng 8 tháng 9 mình thấy nó ở LHP nhưng sau đó lại thấy bạn đăng bán bảo là mèo đã đẻ 1 lứa , được 2 ngày thì bạn nói là đã bán nhưng hiện tại thì e nó vẫn ở nhà bạn chắc tai bạn thương nó quá:) như vậy là từ hồi đẻ lần đầu ở nhà bạn đên nay đã 15 tháng rồi mà mình chưa thấy nó đẻ lại ,bạn nuôi mèo chuyên nghiệp nhỉ ,đúng là đẻ nhiều chỉ tổ có hại cho mèo mẹ:)
kệ Max à!......chuyện sinh sản hay không sinh sản là chuyện nhà dexom ,mình chỉ nên vào chiêm ngưỡng vẻ đẹp thực tế của mèo thôi!>:D<>:D<
Lúc nào có mèo con của bé extotic trắng vằn này,Tuấn cho mình bế 1 em về Bến Tre nha!
nhìn xinh quá đi!:x:x:x:x

D_P_HOA

Active Member
Nhìn đưá nào đưá đó mĩm mĩm xinh quá :x:x:x
@ Thuận , muốn bê hết về Bến tre để lập sợ thủ à em ơi ;))

thuan81

Active Member
Nhìn đưá nào đưá đó mĩm mĩm xinh quá :x:x:x
@ Thuận , muốn bê hết về Bến tre để lập sợ thủ à em ơi ;))
Chi lo coi trông con cái ở nhà cẩn thận......đi cafe mãi là em ra gom sạch nhá >:/>:/:-??:-??:-??>:D<>:D<>:D<=))=))

dexom555

Member
tháng 8/2011 mình đón bé này về , người chũ cũ nói bé đã đẽ 1 lứa
tháng 9/2011 mình rao bán (do bị 2 con mèo cái ỡ nhà dí đánh dữ quá )
có người chuyễn full tiền từ HN vào cho mình , trưa hôm sau mình tính đi gữi mèo thì mèo đực nhà mình đè con mèo mướp này ra nhãy đực , nên mình đã xin lỗi chị ỡ HN trã tiền lại cho người ta và ko bán nữa
sau đó đến thang 1/2012 thì mèo đẽ được 1 con , mèo trắng vện mướp , nhưng quá yếu chĩ 3 ngày sau mèo con chết
có cần phãi thưa rõ cho bạn vậy ko ạ
khỗ quá

linhlamhn

Member
tháng 8/2011 mình đón bé này về , người chũ cũ nói bé đã đẽ 1 lứa
tháng 9/2011 mình rao bán (do bị 2 con mèo cái ỡ nhà dí đánh dữ quá )
có người chuyễn full tiền từ HN vào cho mình , trưa hôm sau mình tính đi gữi mèo thì mèo đực nhà mình đè con mèo mướp này ra nhãy đực , nên mình đã xin lỗi chị ỡ HN trã tiền lại cho người ta và ko bán nữa
sau đó đến thang 1/2012 thì mèo đẽ được 1 con , mèo trắng vện mướp , nhưng quá yếu chĩ 3 ngày sau mèo con chết
có cần phãi thưa rõ cho bạn vậy ko ạ
khỗ quá
Người mua hụt em ấy chính là nhà mình đây, hồi đấy thấy ghét bạn kinh khủng vì bạn thất hứa mà lại không thèm báo trước một tiếng làm bạn mình phải mất công chạy xe qua nhà bạn mấy lần :(:(:(
Nhưng nếu bây giờ em ấy mà khỏe mạnh thì mình cũng mừng, bạn cố gắng chăm cho em ấy tăng cân nhé, khi nào có mèo con thì nhớ để phần nhà mình một bé (ngày xưa bạn đã hứa thế rồi đấy!)

meonho124

Member
hihi các bé mèo êxotic dễ thương tình cảm và quấn chủ lắm đúng không anh :p

Thật sự là giống mèo ngọt ngào như bài giới thiệu ý , có nuôi rồi mới cảm nhận sự ngọt ngào của chúng nó , cực kì ít kêu và cực kì lành , hiền như bụt thích vần sao cũng được hết :x

Màu lông của Mi Meo làm em liên tưởng đên bé exotic nhà anh Cương
Mèo exotic ở VN bây giờ đa dạng màu lắm rồi :D . Có thể nói là không còn hiếm nữa chứ

Cho bé exotic nhà em giao lưu với các nàng nhà anh tí nhé :x
Beo Lú nhà em , đang có em bé hơn 1 tháng hihi

julioboy

Member
Hàng từ LHP về làm sao mà đẻ được ,chỉ để nuôi chơi thôi bạn ơi.:D:D:D
biết đó mà không biết đây3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O

MAX

Member
Cứ chờ đi,đời còn dài bạn ạ, mà mèo của bạn mang ra cái chỗ đó để nhờ người ta bán để khỏi bị mang tiếng này tiếng nọ cũng không ít đâu.đừng nghĩ chỉ có mình mới biết người thôi mà người ta còn rành về bạn 6 câu đấy julioboy ạ

dexom555

Member
Người mua hụt em ấy chính là nhà mình đây, hồi đấy thấy ghét bạn kinh khủng vì bạn thất hứa mà lại không thèm báo trước một tiếng làm bạn mình phải mất công chạy xe qua nhà bạn mấy lần :(:(:(
Nhưng nếu bây giờ em ấy mà khỏe mạnh thì mình cũng mừng, bạn cố gắng chăm cho em ấy tăng cân nhé, khi nào có mèo con thì nhớ để phần nhà mình một bé (ngày xưa bạn đã hứa thế rồi đấy!)
em thấy có lỗi với chị quá
huhu

julioboy

Member
Cứ chờ đi,đời còn dài bạn ạ, mà mèo của bạn mang ra cái chỗ đó để nhờ người ta bán để khỏi bị mang tiếng này tiếng nọ cũng không ít đâu.đừng nghĩ chỉ có mình mới biết người thôi mà người ta còn rành về bạn 6 câu đấy julioboy ạ
ấy da da.đứa nào mà đồn mình đem mèo ra lhp bán vậy?thiệt là mất dạy quá đi.bạn mới tham gia diễn đàn không ai không cho bạn nói.nhưng bạn nói sao cho đúng sự thật,nói thì có bằng chứng đàng hoàng chứ đừng nghe những lời đồn xằn bậy mà đi bêu rếu người khác như một trò hề để người khác ngồi cười

thuan81

Active Member
mèo ruby cũng từ LHP về và cũng đã sinh con,không phải cứ mèo nào cũng vô sinh đâu,nhưng ấy nè...chuyện nhà người ta thì kệ người ta đi,....mình không mua ..không nuôi thì tốt hơn đừng nói gì cả....Im cho nước nó trong đi>:D<>:D<;);)