• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cẩn thận khi mang pet đến "Mordern Pet Hopital" Q7 nha các mems

sylbi

chào cả nhà,
mình viết bài này một phần vì mình đã thực sự, thực sự rất rất không hài lòng với tác phong làm việc tại một bệnh viện pet lớn. một phần mình hy vọng các mems nào ở Q7, các bạn có thể tránh để không mang các pé đến một nơi không uy tín mà ảnh hưởng đến sức khỏe các pé yêu dấu.
tình hình là nhà mình vừa nhận nuôi một pé Alaska Malamute được vài hôm, do cái chú vận chuyển bên hàng không vận chuyển pé về bằng honda trong khi chiều thì mưa tầm tả. nên về được hai ngày thì ichi (tên pé) có hiện tượng chảy mũi trắng. mình quyết định dẫn pé đến Modern Pet Hopital.
Ấn tượng đầu tiên của bệnh viện là nhân viên bảo vệ ngồi lề đường uống cafe mà không thèm hướng dẫn mình phải đỗ xe thế nào, Nhân Viên tiếp tân ngồi xem video mà không quan tâm hay hỏi mình cần giúp gì. đang ngây người thì anh bác sĩ bước tới bảo mình điền thông tin (trong khi anh tiếp tân vẫn còn đang xem video).
Tiếp theo là khâu khám pé, cũng là khâu làm mình cực kì cảm thấy khó chịu. Anh bác sĩ (khoảng chừng 30) hỏi là : "giống này là chó gì?" (bác sĩ mà không biết đến giồng Alaska hay sao >''< ?). mình bảo: "Alaska nâu đỏ anh !", thì anh bác sĩ nhà ta bảo:" em coi chừng mua nhầm chứ Alaska làm gì có màu này, có khi còn nhỏ nó màu này chứ lớn lên là nó thành màu khác".(thấy không nên giải thích với người không biết nên mình im lặng để chờ khám). Anh hỏi: đã chích ngừa chưa, mình bảo rồi, anh ấy bảo mình nên test một cái test carre cho pé khoảng 400,000d rồi nói đủ thứ linh tinh gì đó, trong khi mình bảo pé nhà mình chỉ bị sỗ mũi nhẹ thôi nên chưa thực sự cần, có vẻ như anh ấy chứ giục mình làm đủ thứ các xét nghiệm không cần thiết. mình bảo: " anh giúp em khám và cho thuốc sỗ mũi pé giùm thôi. em sẽ suy nghĩ lại và quyết định làm test và các xét nghiệm khi em thấy cần thiết." anh ấy mới chịu thôi. sau khi khám và tiêm thuốc bổ (theo lời anh ấy) và cho pé uống một ống thuốc tại đó, và một ống mang về (mà khi mang về đến nhà thì mình mới thấy nó ghi trên toa là Antibiotic- theo mình biết thì đây là thuốc đường ruột cho khoảng 2,000d một gói) tiền thuốc là 262,000d tiền khám 70,000d. lúc trả tiền mới thấy thật là khó chịu, vì lấy đâu ra cái phí khám 70,000d trong khi bác sĩ khám thì ít mà quảng cáo cho bệnh viện thì nhiều, mà đã là bác sĩ thì khám bệnh, đưa thuốc là việc hiển nhiên, nếu có phí, thì mức phí như thế cũng không hợp lí, chưa nói đến giá thuốc đắt kinh hoàng. Nhưng nếu mang pé về mà nó hết bệnh, mình cũng không bức xúc, đằng này sau đêm hôm ấy, pé nó chuyển sang sỗ mũi xanh (tình trạng nặng hơn) kèm theo khò khè và bỏ ăn uống. Mình đành chở pé qua chổ thú y quen, bác sĩ bên đó khám và chích pé 3 mũi nhé, nói rõ ràng tình trạng bệnh nhé, cho pé ăn 1 ống thuôc bổ và 1 viên cancil vì pé đã bỏ ăn, tất cả là 60,000d, về nhà thì tối hôm đó pé khỏe và chạy chơi trở lại, đòi ăn, và sỗ mũi thì bớt hẳn. Từ đó mình mới thấy là Modern Pet Hopital thật sự chỉ nuôi bệnh cho pé, bác sĩ thiếu kinh nghiệm, tác phong nhân viên thất trách và vô lối. Các mems nào phạm vi Q7, các bạn cẩn thận khi mang pé đến đó nhé. Thân.
PS to Mod or Admin: đây là lần đầu tiên mình post bài, mình ko biết đã thực sự post vào đúng topic hay chưa, nếu chưa nhờ mod chuyển đến đúng topic giúp mình nhé, đừng đóng nha =( thanks các Mod & Admin lắm =)

vananh081

Member
may mà em cún tìm duoc dung nguoi chữa trị, không thì chắc bệnh nặng vì cái bệnh viện đó mất

d4rko0ogirl

bạn ơi cho mình địa chỉ bác sĩ chữa bệnh cho chó bạn đi, mình ko biết nên tin tưởng chỗ nào nữa

pepsitruong2t

chào cả nhà,
mình viết bài này một phần vì mình đã thực sự, thực sự rất rất không hài lòng với tác phong làm việc tại một bệnh viện pet lớn. một phần mình hy vọng các mems nào ở Q7, các bạn có thể tránh để không mang các pé đến một nơi không uy tín mà ảnh hưởng đến sức khỏe các pé yêu dấu.
tình hình là nhà mình vừa nhận nuôi một pé Alaska Malamute được vài hôm, do cái chú vận chuyển bên hàng không vận chuyển pé về bằng honda trong khi chiều thì mưa tầm tả. nên về được hai ngày thì ichi (tên pé) có hiện tượng chảy mũi trắng. mình quyết định dẫn pé đến Modern Pet Hopital.
Ấn tượng đầu tiên của bệnh viện là nhân viên bảo vệ ngồi lề đường uống cafe mà không thèm hướng dẫn mình phải đỗ xe thế nào, Nhân Viên tiếp tân ngồi xem video mà không quan tâm hay hỏi mình cần giúp gì. đang ngây người thì anh bác sĩ bước tới bảo mình điền thông tin (trong khi anh tiếp tân vẫn còn đang xem video).
Tiếp theo là khâu khám pé, cũng là khâu làm mình cực kì cảm thấy khó chịu. Anh bác sĩ (khoảng chừng 30) hỏi là : "giống này là chó gì?" (bác sĩ mà không biết đến giồng Alaska hay sao >''< ?). mình bảo: "Alaska nâu đỏ anh !", thì anh bác sĩ nhà ta bảo:" em coi chừng mua nhầm chứ Alaska làm gì có màu này, có khi còn nhỏ nó màu này chứ lớn lên là nó thành màu khác".(thấy không nên giải thích với người không biết nên mình im lặng để chờ khám). Anh hỏi: đã chích ngừa chưa, mình bảo rồi, anh ấy bảo mình nên test một cái test carre cho pé khoảng 400,000d rồi nói đủ thứ linh tinh gì đó, trong khi mình bảo pé nhà mình chỉ bị sỗ mũi nhẹ thôi nên chưa thực sự cần, có vẻ như anh ấy chứ giục mình làm đủ thứ các xét nghiệm không cần thiết. mình bảo: " anh giúp em khám và cho thuốc sỗ mũi pé giùm thôi. em sẽ suy nghĩ lại và quyết định làm test và các xét nghiệm khi em thấy cần thiết." anh ấy mới chịu thôi. sau khi khám và tiêm thuốc bổ (theo lời anh ấy) và cho pé uống một ống thuốc tại đó, và một ống mang về (mà khi mang về đến nhà thì mình mới thấy nó ghi trên toa là Antibiotic- theo mình biết thì đây là thuốc đường ruột cho khoảng 2,000d một gói) tiền thuốc là 262,000d tiền khám 70,000d. lúc trả tiền mới thấy thật là khó chịu, vì lấy đâu ra cái phí khám 70,000d trong khi bác sĩ khám thì ít mà quảng cáo cho bệnh viện thì nhiều, mà đã là bác sĩ thì khám bệnh, đưa thuốc là việc hiển nhiên, nếu có phí, thì mức phí như thế cũng không hợp lí, chưa nói đến giá thuốc đắt kinh hoàng. Nhưng nếu mang pé về mà nó hết bệnh, mình cũng không bức xúc, đằng này sau đêm hôm ấy, pé nó chuyển sang sỗ mũi xanh (tình trạng nặng hơn) kèm theo khò khè và bỏ ăn uống. Mình đành chở pé qua chổ thú y quen, bác sĩ bên đó khám và chích pé 3 mũi nhé, nói rõ ràng tình trạng bệnh nhé, cho pé ăn 1 ống thuôc bổ và 1 viên cancil vì pé đã bỏ ăn, tất cả là 60,000d, về nhà thì tối hôm đó pé khỏe và chạy chơi trở lại, đòi ăn, và sỗ mũi thì bớt hẳn. Từ đó mình mới thấy là Modern Pet Hopital thật sự chỉ nuôi bệnh cho pé, bác sĩ thiếu kinh nghiệm, tác phong nhân viên thất trách và vô lối. Các mems nào phạm vi Q7, các bạn cẩn thận khi mang pé đến đó nhé. Thân.
PS to Mod or Admin: đây là lần đầu tiên mình post bài, mình ko biết đã thực sự post vào đúng topic hay chưa, nếu chưa nhờ mod chuyển đến đúng topic giúp mình nhé, đừng đóng nha =( thanks các Mod & Admin lắm =)
ban oi minh cung o gan w7 ne,cho alaska cua minh cung dang bi so mui va tieu chay ban co the chi minh cho thu y cua ban dc ko,minh cam on ban nhiu lam,nhin no bi benh minh buon wa troi.

Harris.Nguyen

ở gần Q8 thì qua bên cơ sở thú y Quận 8 ở đường Phạm Thế Hiển gần CẦU Nguyễn Văn Cừ á ! Cơ sở của Nhà nước làm ăn uy tín hơn hẳn ^^ hôm trước con phóc sóc mình sổ mũi và k chịu ăn cũng mới ra đó chích 2 mũi và hết bệnh ăn lại được

heotietkiem

Mình ra trạm thú y 1091, Trần Hưng Đạo, P.5, Q.5‎ - (08) 3923 5717‎

Ngay đối diện rạp ĐỐNG ĐA đấy bạn. MÌnh mới ra cửa hàng hôm qua, thấy có nhiều khách cũng đang xếp hàng đợi mà anh bác sĩ Thú Y cũng nói chuyện thân thiện, thấy mấy người khách khác như từng tới khám bệnh hay sao mà trò truyện biết tên bác sĩ luôn.

Mình khám thấy giá khám và làm sổ rất nghiêm túc và cũng đúng giá. (dù là trạm thú y nhưng nếu bác sĩ nhiệt tình thì bạn cứ ra thử xem)

emma111

Mình cũng bức xúc như bạn,Tối qua mình có đưa pé Mèo đi đến đó chích ...mình cũng nói pé mèo nhà mình chưa chích gì hết chỉ mới sổ giun thôi...Ông bác sĩ nhìn cái mặt ác như quỷ..nhưng vì lỡ đi rồi nên cũng thử xem sao...Ông tư vấn nhiều kinh khủng (ông kêu cần phải lấy máu đi xét nghiệm để sớm có kết quả có bị dại hay ko)8->Mình kêu cái đỏ thì để sau bây giờ a chích thuốc đi..Thì Ông cứ nói mãi cần phải xét nghiệm máu..mình bực quá nói e đang bận..thì ông mới thôi...Ông chích cho pé mèo mình 1 mũi chống dại và 1 mũi leucorifelin và hẹn mình là 2 tuần sau quay lại chích nữa...tổng giá tiền là 370k.Nhưng mình thấy tức là ổng lại tính thêm phí khám bệnh trong khi Ổng không khám gì hết8->..và còn 1 điều nữa mình nói Mèo mình ALD lai 34..Ông nói như vậy thì ko được người ta sẽ ko biết giống gì...Thế là ổng viết vô sổ khám là Mèo Mix..Và mèo của mình là màu đồi mồi thì ổng nói là màu đó ko có trong danh sách mèo nên ông ghi là Meo three colour nhưng ông ghi tiểng anh là( tri colour)(bác sĩ nói chuyện ngu kinh..lúc nào cũng chề môi,nhìn thấy ghét)...Thêm 1 chuyện nữa cách đây 10 ngày mình có mua 1 pé mèo mới về do không cẩn thận pé Mèo nhà mình bị té và chảy máu ở miệng và mũi(khoảng 11h đêm) mình khóc rất nhiều và đưa pé đến đó(vì mình sổng trong PMH nên nó là gần nhất) lúc đến thì thấy có 1 anh đang ngồi chơi laptop (hôm qua thì mới biết a ấy là phụ tá của ông bác sĩ) Thì mình có năn nỉ cầu xin là cứu dùm con mèo mình( vì e mèo cứ nấc lên nên mình hoảng quá) và nhờ a ấy gọi bác sĩ đến giúp mình sẽ trả tiền ngoài giờ hay gì cũng được..thì a đấy mới đt...và bác sĩ phán là..hết giờ làm việc ko đển...sáng mai đưa mèoquay lại..nói chuyện rất khó nghe..(mình nghĩ nếu là 1 bác sĩ tốt thì phải hỏi tình trạng của Mèo và nói a phụ tá cho nó uống thuốc giảm đau hay lau chùi gì đó,đằng này nói xong cúp máy cái rụp) còn a kia thì biết 1 chút nhưng chắc cũng sợ không dám đùng đến..Nhưng mình khóc và năn nỉ quá thì a cũng chịu vệ sinh cho pé Mèo..Mình bức xúc ôm mèo ngồi trước cửa khóc và lấy đt để kiếm địa chỉ thú ý làm việc ngoài giờ..thì mình tìm thấy New Pet số 53 Đặng Dung...Khi mình đt thì mọi người rất nhiệt tình nói đưa pé đến..Lúc mình đến thì rất bất ngờ vì bảo vệ, người phụ tá và cả bác sĩ đang đợi sẵn sàng..Pé đc đưa đi chụp coi có gãy xương không và bác sĩ chích thuốc giảm đau và tư vấn rất nhiều ..(Tất cả Chị ấy nói mình thấy rất thật và đúng..giống như chị ấy rất am hiểu về chúng)Chị nói những lido pé Mèo bị nấc...rất đúng và hay..Tổng tiền chụp phim và 3 mũi chích chỉ có 250k nhưng tiền ngoài giờ la 300k tất cả la 550k mình thấy rất đáng..Ngày mai bác sĩ hẹn quay lại...Nhưng thật đáng buồn trên đường đưa pé đi(hôm đó mình đi xe máy bạn mình chở)mình bỏ bé vào 1 cái giỏ vuông và để pé vào giữa.đi đến quân4 thì bị 2 thằng cướp giật giõ(chúng nó nghĩ là đồ đạc tiền bạc) nhưng thật ra là pé..Mình bị shock và đứng khóc rất nhiều đầu óc lúc đó ko nghĩ được gì và cũng ko nói nên lời..30p sau mới hoàn hồn lại về nhà nằm khóc cả ngày.Mình nghĩ là bọn chúng sẽ bỏ pé ở đâu đó..mình đã đi kiếm và đến Lê Hồng Phong hỏi nhưng đều ko có mà còn bị mấy người đó chữi..Mình vẫn hi vọng 1 ngày nào đó sẽ gặp lại pé vì mình còn nhớ pé nhiều...Pé nhà mình khoảng 2th rưỡi ...mèo Nga màu trắng mắt xanh trên đầu có chấm đen...nếu tình cờ các bạn biết về pé xin liên lac 0902.880.111.. thanks for reading.

Híc, phòng khám trong HCM toàn vòi tiền của khách (trong khi dịch vụ tại HCM ở các lĩnh vực khác nhìn chung đều hơn HN)

Tớ ở HN đi khám cho miu cún ở cả phòng khám cũng như bác sĩ tư rồi mà chưa bao giờ tốn đến tiền trăm nghìn. Lần trên trăm nghìn duy nhất là tiêm phòng mũi 5 bệnh cho cún (250 nghìn).

ivys

Member
WARNING: Modern Pet Hospital Q.7 HCM tay nghề và độ chuyên nghiệp rất đáng nghi ngờ

:( em hôm nay mới đọc đc bài này. hix. đọc đc trước thì hay biết mấy. Hồi trước có ghé chỗ này cho bé mèo đi tắm. Em đã dặn đi dặn lại là mèo nhà em cũng nhát, em trả tiền dạng tắm và làm đủ dịch vụ, dặn kĩ là nếu các bs ở Modern Pet sợ thì nên cắt móng tay cho em ý trước khi tắm.

=.="... sau khi để em ý ở đấy 1 lúc, nhận đc 1 cuộc đt. Chị ơi đến đón mèo chị về đi, nó quậy quá cào nhân viên em. (?!?!... đã dặn đi dặn lại rồi =.=" nếu không tắm nổi cho 1 em mèo nữa thì không hiểu chuyên môn đến đâu mà mở phòng khám hoành tráng to đùng treo bằng bs lung tung lên). Mình tức tốc cùng chồng đến để đón em mèo về.

Đến nơi, nv modern pet đem bé mèo mình ra - ướt nhem nhép. Mình tức ơi là tức, nhìn nhóc nhà mình run rẩy vì lạnh, mặt sợ sệt. Chồng mình không giữ nổi bình tĩnh nữa, bảo, tại sao bọn em không sấy cho mèo, để mèo như vậy không sợ nó cảm lạnh bệnh hay sao? em đã để nó như thế này trong bao lâu rồi? Tại sao bọn anh đã dặn nếu em không tắm đc cho mèo thì đừng nhận mà em vẫn nhận ??

Modern Pet bảo bây giờ mèo nhà anh dữ quá, bọn em không sấy đc cho bé nữa. Mình và chồng mình thật sự tức. Bắt bác sĩ ngồi ở đấy viết vào hóa đơn là "Tắm cho mèo nhưng không sấy" và bảo nếu em mèo của mình trong hôm nay có bị bệnh gì vì bị lạnh BV sẽ phải chịu hoàn toàn trách nhiệm; Xong ông bs đồng ý, ngồi đấy ghi vào tờ giấy, đưa cho mình. Mình trả tiền đầy đủ.

Lên xe rồi đọc lại mới phát hiện ra ông BS lừa đảo viết "Tắm cho mèo nhưng có sấy". x-(x-(x-(

Vì sợ em mèo mình bị cảm lạnh nên mình và chồng đem về sấy cho con (chả sao cả.. bé chỉ hơi sợ nhưng mình giữ, chồng mình sấy là ok, handle được)

Xong mình ra làm rõ chuyện với Modern Pet, bắt phải ghi lại vào tờ giấy hóa đơn. Modern Pet còn nói chuyện bất lịch sự với mình, khoe là bv của bọn em toàn bs nước ngoài, chuyên môn tốt nên không thể dùng thuốc mê trước khi tắm mèo - ai ngờ mèo nhà chị dữ vậy ?!?!?!?...x-(

Mình có bảo nếu bọn em nói vậy từ đầu chị đã không bao giờ tin ở 1 chỗ mà không đủ chuyên môn để tắm cho 1 con mèo (2kg mấy chứ có to tát gì đâu =.=") mà cần phải consider thuốc mê rồi mới tắm. Đừng đem việc bs bằng cấp nước ngoài ra đây, vợ chồng chị ở nước ngoài 10 năm rồi chưa bao giờ gặp VET nào làm việc thiếu trách nhiệm và lừa dối khách như thế này.Nếu ở Úc chắc chắn chị sẽ gọi điện khiếu nại hội bảo vệ ng tiêu dùng và nộp đơn yêu cầu kiểm tra chất lượng nhân viên, y bác sĩ ở Modern Pet xem có đủ chuyên nghiệp mở phòng khám không - khi không thể tắm cho 1 con mèo - và để mèo ướt như chuột lột nằm cả tiếng đồng hồ. Đừng đem việc có bs nước ngoài ra đây lòe tôi, "nước ngoài" mà làm ăn cẩu thả kém cỏi thế thì tôi "nước trong" còn hơn. DV Modern Pet ĐẮT & TỆ !!!

Lưu Ý: em mèo nhà mình trước đó đã 2-3 lần đi tắm ở ngoài ở Pet Care bên Hưng Vượng PMH thì không bao giờ làm sao. Chả bao giờ phải tiêm thuốc mê hay gì trước khi tắm cả. mà có ai than phiền bé bao giờ đâu :-??

T_T... vì mình thấy Modern Pet mới mở, nhìn to hoành tráng nên cho bé đi tắm thử (hix.. nghĩ tắm là việc basic nhất, chỗ nào làm cũng đc nên chủ quan).

Never AGAIN.

Cảnh báo mọi ng về độ chuyên nghiệp và tác phong lừa dối khách hàng, ghi sai vào hóa đơn xong đến khi vợ chồng mình quay lại làm dữ thì ông bs đấy (bs nam này trông trẻ trẻ, người VN nhé. Nghe bảo còn có bs khác người Thái thì mình chưa bao giờ gặp nên không comment về bác đó) trốn ở trong không ra gặp mặt. Chỉ nhờ NV sửa lại đúng sự thật trên tờ hóa đơn. Nếu sợ khách quay lại làm dữ thì đừng có lừa dối người ta. Nghĩ khách hàng ai cũng sợ không lên tiếng hay sao?!?!?!... coi thường pets của khách và thái độ thiếu chuyên nghiệp vậy thì đừng có làm trong ngành thú y.

hix.. nghĩ lại vẫn ức... :(:)(:)((.. thằng nhóc con nhà mình độ nguy hiểm thấp thế mừ người ta làm như em nó là quỷ không bằng. hức.. =(( ..

:"> à mà nói thêm. Vài tháng sau bọn em có típ tục cho em nó đi tắm ở Pet Care bên Hưng Vượng thì no star where nhé :-*:-* không phải mèo của tui dữ 1 cách kỳ lạ và quái đản (mèo nào chả biết cào); tôi đã nói rõ nhớ cắt móng trc khi tắm - có sure tắm đc hay không, không thì thôi, mà vẫn nhận khách (NOTE: sau đó charge tiền đầy đủ và tôi đã trả tiền nhé).

:"> bữa đó em và chồng có vào làm dữ, yêu cầu gặp ông bs nam ghi gian dối vào hóa đơn của em lại, xong em còn ra đọc mấy tấm bằng treo ở đấy, tên họ đầy đủ của bác sỹ kia. Em bảo tôi sẽ chụp lại bằng này gửi lên cơ quan chức năng xem có phải bằng giả hay không mà thiếu chuyên nghiệp đến thế.

các nhân viên & đặc biệt các bác sỹ phòng khám thú y cần thiết bị khách hàng complain , và tốt nhất nếu có thể có hội bảo vệ động vật để mình có chỗ để gửi đơn :D

Chỉ mong muốn những nv, đặc biệt y tá, bác sỹ nhớ dù đây là Việt Nam nhưng bất cứ nơi nào đi chăng nữa thì lương tâm nghề nghiệp và độ chuyên nghiệp là bắt buộc. Nếu không sẽ bị đào thải. x-( .. còn cùng lắm không bị đào thải thì bị phiền hà khiển trách.. tìm hiểu.. viết đơn giải trình blah blah... :-h tui hứa tui sẽ đi nói hết tất cả các bạn bè ở PMH không bao giờ sử dụng dv của bên đó. Và nếu có gặp ông bs Thái (nghe bảo ông đó mở) thì yêu cầu ông ý review lại năng lực làm việc của nhân viên. Bỏ nhiều tiền ra đầu tư phòng khám thú y mà để nv kém kỹ năng, thiếu chuyên nghiệp& gian dối khách như vậy thì cũng bằng KHÔNG thôi. Khách hàng người ta hiền để mấy ng` đối xử thế nào thì thế hả.