• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tặng một bé mèo

hong tham

Member
Hôm trước mèo nhà mình sinh được 3 nhóc,mình đã tìm được chủ cho 2 nhóc rồi,vẫn còn 1 em chưa có người nuôi.Nhà mình thì đang nuôi 2 bé rồi nên mình không nuôi được nữa,bạn nào có lòng tốt muốn nhận nuôi em mèo này thì liên lạc mình nha,bé mèo được hơn 1 tháng tuổi rồi.Sđt mình 01268120838,mình ở sài gòn,quận 8.

sao hông ai gọi mình hết,hông ai muốn nuôi em mèo này sao,hic.hôm nay minh lại thấy 1 em mèo đen lảng vãng ở nhà mình nữa,tội nghiệp quá,nó vừa màu đen vừa màu vàng đốm đốm nên chắc không ai chịu nuôi quá,mình không giúp được gì cho tụi nó,đau lòng quá :((

bichdiep

Member
uppp phụ bạn,mong bé sớm tìm được chủ tốt,mặt bé con dễ thương thế này cơ mà

ngudaymuon

Active Member
Có một nghịch lí :( Sài Gòn thừa rất nhiều mèo honag, mà lại rất ít bạn xin mèo. Còn ở ngoài hà Nội rất nhiều bạn xin mà mèo thì lại quá ít. :(

hong tham

Member
:(

Mình cũng thấy vậy,thấy nhiều bạn ở Hà Nội cứ than là không có mèo để nuôi,còn ở trong Nam thì lại không ai nuôi mèo,hic.Chắc mấy bạn ở ngoài đó thương mèo hơn trong này,chán thiệt.:(

nh0kkUn

Member
Mình cũng thấy vậy,thấy nhiều bạn ở Hà Nội cứ than là không có mèo để nuôi,còn ở trong Nam thì lại không ai nuôi mèo,hic.Chắc mấy bạn ở ngoài đó thương mèo hơn trong này,chán thiệt.:(
Bạn nói thế sao được hả bạn... trong mình củng thương mèo lắm đó chứ nhưng vì ý thức người nam còn thấp mà... Ở ngoài HN, ít người có mèo còn mình thì ít người xin mèo vì trong nam mình nói mang mèo về là xui xẻo, rồi thì lại không kế hoạch hóa... Còn ngoài HN tân tiến hơn chứ...
Chưa kễ trong này đất chật người đông... Người còn không có chỗ đi, nói chi đến chó mèo vô gia cư( lên bàn ngay ý chứ)...
Tớ không chê trong nam( vì tớ cũng là người nam) nhưng vì ý thức còn ít thôi không trách được bạn à....

hong tham

Member
buồn quá

mình cũng người Nam đấy chứ,nhưng quả thực trong này ít người xin mèo quá,mình nhắn mấy tin ở mấy chỗ rồi mà vẫn chưa tìm được người nhận nuôi bé,buồn ghê.Trong mình cũng có thể kế hoạch hoá cho mèo mà,bữa mình mới đem con bé mèo kia đi chích thuốc ngừa thai cho nó,hì,40000 xài được 7,8 tháng đó chứ,tuy hơi mất công 1 chút nhưng đỡ hơn phải lang thang tìm chủ cho mèo như thế này,hic.Mình vẫn đang gữ bé mèo,1 lần nữa mong bạn nào có điều kiện hãy nhận nuôi giúp mình bé mèo này nha.thank nhiều.

emeral

Bạn ơi mèo nhà bạn là đực hay cái vậy? Nếu là đực thì cho mình xin nha vì nhà mình đã có 1 em cái rồi, chỉ được nuôi thêm 1 bé đực thôi.

hong tham

Member
bé mèo đã tìm được chủ rồi ạ

cám ơn các bạn quan tâm đã gọi điện và nhắn tin cho mình,mình đã tìm dược chủ cho bé mèo rồi,nhưng con mèo nhà mình lại đang có bầu nữa:( ,hy vọng khi mèo mẹ khai hoa nở nhụy,mình sẽ có thể tặng mấy nhóc mèo con cho các bạn,thank nhiều :)