• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần tặng 1 bé mèo

meoluoi87

Bé mèo con tầm 3t tuổi. lông pha vàng trắng, mặt ngắn, xinh, giới tính đực. Bé là mèo nhà của bà bán tạp hóa ở chợ nhưng thuê kho ở gần nhà mình. Bé bị nhốt ở trong kho để trông hàng và thường xuyên bị bỏ đói. Bà ấy nói là phải đói thì mèo mới bắt chuột. Cách đây tầm 4 tháng đã có 1 bé mèo trắng chết đói ở kho nhà bà ấy. Bé rất tình cảm, cứ thấy người là kêu ầm lên để được vuốt ve.Mình thương nên thường đem đồ ăn thừa của Mốc nhà mình sang cho bé. Dần dần bé quen và lân la chạy băng qua đường sang nhà mình xin ăn. Mình rất sợ có ngày bé sẽ bị xe máy chẹt chết. Mình đi làm cả ngày tối về chỉ lén cho ăn được 1 bữa. hôm nào nhà o nấu cơm bé kêu xin mà chẳng có gì cho thì rất thương. Mình đang có ý định bắt cóc bé nhưng o có điều kiện nuôi. Bạn nào thật tâm yêu và có điều kiện chăm sóc bé có thể cho bé 1 cơ hội o?Mình rất sợ vì thương bé mà lại vô tình đẩy bé vào nơi khổ sở hơn. vì vậy bạn nào thật sự thương quý và có điều kiện chăm sóc hãy liên lạc sớm với mình nhé. nhắn tin vào số 0129.4515.233 cho mình nhé. Cảm ơn các bạn rất nhiều. Mèo mình bắt cóc. Tặng người yêu mèo. o lấy tiền vía. Nói rõ ràng nhé các bạn kẻo hiểu lầm thì oan lắm hix

cuong.nobi

uppppppppppppp cho tấm lòng của chủ thớt, hy vọng em mèo sớm tìm được chủ tốt

phuong226

Member
hoan hô cho tinh thần của bạn chủ topic nhưng đây cũng chỉ là giải pháp tạm thời thôi. mất con mèo này bà ấy kiếm con khác và tiếp tục làm khổ nó,...
vậy nhà bạn ở đâu để mình xem xem có thể đến nhận mèo đc ko

meoluoi87

cảm ơn bạn phuong226. Nhà mình ở 31 Nguyễn Chí Thanh- Hà Nội nhé. Nếu bạn có thể nhận nuôi bé thì tốt quá. Mình cũng hiểu đây chỉ là giải pháp tạm thời nhưng trước đây bà ấy chỉ nuôi những bé mèo to, o chui qua khe cửa chạy ra đòi ăn được nên mình vẫn có thể tiếp tế cho các bé bằng cách đẩy whiscat qua khe cửa. Bé này còn nhỏ quá. Cứ nghe tiếng xe máy của mình về là lách người chui ra kêu ầm ĩ đến lúc mình vuốt ve mới thôi. Nếu thấy mình mở cửa nhà là bé đứng từ bên kia đường gọi ầm ĩ. Mình o quan tâm thì bé lao qua đường chạy sang nhà mình làm mình sợ thót cả tim chỉ sợ bé bị xe chẹt chết. Hy vọng nếu mất bé thì bà bán hàng ấy sẽ tìm bé mèo to về giữ hàng thôi hix. Bạn cứ suy nghĩ nhé. Nếu có thể cho bé 1 mái ấm mới thì liên lạc với mình nhé. Mình xin nói rõ là chỉ cho bạn nào thương quý thật lòng và có điều kiện nhận nuôi nhé. thanks

phuong226

Member
nhà mình ở tận vĩnh tuy cơ hơi xa. nhà bạn kia ở trần duy hưng gần hơn. mình thật sự rất cảm thông vs bạn vì hàng xóm nhà mình cũng nuôi mèo chỉ để bắt chuột chứ ko có chút lòng thương gì cả. họ cho mèo ăn rất ít và ko cho mèo vào nhà kể cả mùa đông. mình cho nó ăn hằng ngày mà may là nó trộm vía lớn lên khỏe mạnh béo mượt luôn. sau này hàng xóm phát hiện ra và đã cấm mình cho nó ăn. khi đó con mèo đã đc khoảng hơn một tuổi và tự lo đc cho bản thân. phù :)

zZĩnz

Member
em ở ngay đường Nguyên Hông gần nhà chị. Nếu dc chị cho em xin ảnh của bé dc ko ạ?

meoluoi87

cảm ơn các bạn đã quan tâm. Mình đã quyết định gửi bé sang bên trạm cứu hộ mèo để các bạn ấy tìm chủ mới cho bé chứ cứ để thế này mình sợ bé gặp chuyện. Mình o có ảnh bé vì bé rất nghịch. chảy nhảy điên cuồng o chịu đứng yên cho chụp ảnh thành ra tấm nào cũng lòe nhòe hết. nhưng mình khẳng định là bé rất xinh. kế hoạch bắt cóc sẽ diễn ra lúc 8h tối nay và sẽ được anh Long và chị Dung bên trạm đón bé. các bạn nếu muốn nhận bé hãy liên lạc qua sđt: 0982155785 chị Dung tram cuu ho nhé. thanks