• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tư vấn H'Mông lông dài kém ăn

TigerFlame

Tình hình là em mới đón em này về nuôi. Các bác cho cái đánh giá tổng thể + khuyên bảo về cách thức chăm bẵm với ạ! 1 vài thông tin:
Bố: H'Mông gốc cộc đuôi lông dài đỏ, săn rắn chuột rất ác
Mẹ: Béc ta 15 năm tuổi
Mới chuyển vùng từ Tam Điệp Ninh Bình lên HN được 1 hôm, rất ngoan và nghe lời, vệ sinh đúng chỗ, có nhu cầu là đòi đi, chạy nhảy rất hăng, nhưng ăn rất ít.
Em trộn cơm + nước canh rau ngót thịt + thịt rang
1 vài hình ảnh:

quangdct

Em cún này đẹp quá, cái dáng nằm đã biết là cún khôn. Chúc mừng chủ thớt nhé, cố chăm em ấy vào

TigerFlame

Em cún này đẹp quá, cái dáng nằm đã biết là cún khôn. Chúc mừng chủ thớt nhé, cố chăm em ấy vào
Mình đang cố gắng đây, em ấy vẫn nghịch như quỷ sứ, cơ mà chảnh ăn. 1 ngày ăn nhiều lần nhưng mỗi lần chỉ được 1 - 2 miếng. Tối nay nấu cho nồi cháo phổi tẩm bổ!

quangdct

Mình đang cố gắng đây, em ấy vẫn nghịch như quỷ sứ, cơ mà chảnh ăn. 1 ngày ăn nhiều lần nhưng mỗi lần chỉ được 1 - 2 miếng. Tối nay nấu cho nồi cháo phổi tẩm bổ!
Ừm. Trước đây, mình không biết chăm cún, cũng có em như này mới về cho ăn toàn tép. Hic.
Cho cún yêu ăn cháo phổi là nhất đấy. Dạo này mưa gió cẩn thận chăm cún nhé

chắc là do mới chuyển vùng nó chưa quen với điều kiện ở hn thôi bác ah, bác đừng lo

TigerFlame

chắc là do mới chuyển vùng nó chưa quen với điều kiện ở hn thôi bác ah, bác đừng lo
Cảm ơn bác! Em quấy cháo phổi cho ăn rồi, thấy ăn khá hơn. Vẫn nghịch như giặc nhưng dễ bảo. 1 đêm nó khua em 2 lần dậy dẫn đi WC 8-> 8-> :)|
Video em quay:
youtu.be/a1aPMI1aMwI