• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tìm nhà mới cho mèo con gấp!!!

ohcuey

Member
Hôm nay lúc dẫn chó đi dạo ở bãi đất trống mình nhặt được 2 em mèo con lông đen trắng hình như bị người ta bỏ rơi. Mèo đã mở mắt, đi rón rén được, biết xù lông khè, 1 con biết liếm sữa (con kia không chịu liếm, không biết vì mệt hay vì không biết liếm). Mình không có kinh nghiệm chăm sóc mèo con, nên chỉ biết pha loãng sữa bò cho nó liếm và bú (nhưng nó không thích bú lắm). Cả hai con đuôi đều bị bẻ quặt ở gần chóp đuôi, hình như bị gãy. Hiện mình đang ôn thi đại học nên không có thời gian lo cho 2 em mèo này. Vả lại nhà cũng đã có 2 con chó lớn rồi không thể nuôi thêm mèo nữa. Ai có thể chăm lo cho 2 em mèo này, hay tạm thời tiếp nhận chờ tìm chủ mới thì liên lạc mình gấp. Nhà mình ở phường 1 quận Gò Vấp, TP.HCM.

ohcuey

Member
PS: à quên, cả 2 đều là mèo cái. Và nhờ mod sửa hộ tiêu đề, thêm vào HCM ở đầu.