• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tìm mèo mẹ mới sinh tại HCM!!Gấp lắm!!!

Tình hình rất bi đát, mèo nhà mình đẻ vào tuần trước được 3 bé, nhưng mèo mẹ bị sót nhau, đem đi chích thì mèo mẹ hết bị nhưng sau khi khỏe nó cũng lơ là 3 bé mèo con, có vẻ sữa của mèo mẹ cũng bị nhiễm khuẩn nên các bé không bú nữa, sáng nay ra xem thì một bé con đã cứng đờ, bụng lép...mèo mẹ lại vụng không biết chăm con, có vẻ không biết liếm cho con đi vs nữa cơ, bây giờ còn 2 bé nhưng yếu lắm...bây giờ chỉ hy vọng ở HCM có mèo mẹ nào mới đẻ khoảng 1 tuần thì cho mình gửi nhờ 2 bé kia, 2 bé mở mắt được 2 ngày rồi, cho bú ngoài thì toàn phun ra không chịu uống....ai có thì làm ơn cho mình biết với, số đt mình 0982941721...Cần rất gấp, sợ ngày mai 2 bé cũng chịu không nổi...

kokokiukiu

Active Member
Bạn ơi nếu trong trường hợp chưa tìm được mẹ nuôi thì bạn cứ dùng tạm xilanh bơm sữa vào mồm cho các bé,bơm từ từ thôi,có sữa thú y là tốt nhất nếu không bạn có thể dùng sữa dành cho trẻ sơ sinh cũng được.

Dạ mấy bé nhà mình do sữa mẹ bị viêm nhiễm trùng trong nên bú hoài vô bị tiêu chảy,giờ cho bú sữa ngoài phải pha thêm thuốc nữa, mới đi cấp cứu tụi nó về...à qua bác sĩ thì thấy nghe nói sữa Bio milk không được tốt cho lắm, vì vậy nên chuyển qua Dielac cho trẻ sơ sinh...mọi người dùng thử đi, mình thấy tốt lắm....

Gemma

Active Member
Tội nghiệp các bé quá! Cầu cho thiên thần nhỏ về trời bình yên và các bé còn lại sớm tìm được mẹ mới hoặc chịu bú sữa cho chóng lớn, xinh đẹp :praying::love struck:

kokokiukiu

Active Member
Dạ mấy bé nhà mình do sữa mẹ bị viêm nhiễm trùng trong nên bú hoài vô bị tiêu chảy,giờ cho bú sữa ngoài phải pha thêm thuốc nữa, mới đi cấp cứu tụi nó về...à qua bác sĩ thì thấy nghe nói sữa Bio milk không được tốt cho lắm, vì vậy nên chuyển qua Dielac cho trẻ sơ sinh...mọi người dùng thử đi, mình thấy tốt lắm....
Chúc các bé hay ăn chóng lớn nhé!:praying::praying: