• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tìm mèo mẹ mới sinh tại HCM!!Gấp lắm!!!

Tình hình rất bi đát, mèo nhà mình đẻ vào tuần trước được 3 bé, nhưng mèo mẹ bị sót nhau, đem đi chích thì mèo mẹ hết bị nhưng sau khi khỏe nó cũng lơ là 3 bé mèo con, có vẻ sữa của mèo mẹ cũng bị nhiễm khuẩn nên các bé không bú nữa, sáng nay ra xem thì một bé con đã cứng đờ, bụng lép...mèo mẹ lại vụng không biết chăm con, có vẻ không biết liếm cho con đi vs nữa cơ, bây giờ còn 2 bé nhưng yếu lắm...bây giờ chỉ hy vọng ở HCM có mèo mẹ nào mới đẻ khoảng 1 tuần thì cho mình gửi nhờ 2 bé kia, 2 bé mở mắt được 2 ngày rồi, cho bú ngoài thì toàn phun ra không chịu uống....ai có thì làm ơn cho mình biết với, số đt mình 0982941721...Cần rất gấp, sợ ngày mai 2 bé cũng chịu không nổi...

thuan81

Active Member
tình hình này thì chắc là các bé mèo con rất yếu nên bỏ bú đó Trung !..chuyện này anh chưa từng gặp nên không biết phải chăm thế nào cho tốt..!Nhưng anh nghĩ Trung phải giữ cho các nhóc thật ấm...cho mèo Mẹ dùng thêm sữa và thịt gà ,thịt bò,thịt lợn,gel dinh dưỡng....để mèo mẹ có sữa tốt!
Mong các bé mèo con sẽ khỏe mạnh!...cố lên

tình hình này thì chắc là các bé mèo con rất yếu nên bỏ bú đó Trung !..chuyện này anh chưa từng gặp nên không biết phải chăm thế nào cho tốt..!Nhưng anh nghĩ Trung phải giữ cho các nhóc thật ấm...cho mèo Mẹ dùng thêm sữa và thịt gà ,thịt bò,thịt lợn,gel dinh dưỡng....để mèo mẹ có sữa tốt!
Mong các bé mèo con sẽ khỏe mạnh!...cố lên
Vâng e đem qua bên BS Sơn rồi, thấy bác ý tay nghề lắm, cấp cứu tụi nó đỡ hơn rồi, nhưng vẫn còn nguy hiểm, nếu qua được đêm nay thì mới có hy vọng :( giờ cũng đã làm hết cách rồi, chỉ trách mình không để ý sữa mẹ nó như thế nào...:(

Gemma

Active Member
Chăm mèo đẻ lẫn mèo con cực quá nhỉ! Thế mới biết là chị Sâu và bé Ginger may mắn có được mẹ Pink chăm con giỏi, dạy con ngoan :love struck: Mong cho các bé chóng khỏe nhé! :praying::love struck:

8x_pro

miệng mèo con nhỏ, mua sữa tươi về cho vào lọ thuốc nhỏ mắt mà cho uống bạn ah. Vài ngày là nó quen, tự mút. Ngày xưa tớ cũng nuôi 3 bé mèo con bằng cách đó đấy.