• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tìm chồng cho bé Mèo Sữa nhà mình :))

Nhà mình có em mèo đực, dạo này có vẻ hám gái lắm. Nó lúc nào cũng đòi Snowy, mà Snowy thì chưa đến tuổi! Nếu nhà bạn có nhu cầu thì pm mình nhé! Ảnh của em Lulu nhà mình đây. Giống Anh lông dài.

Bông Ngố

Member
Huhuhu, Bông ngố nhà mình cũng đang cần tìm vợ, hôm vừa rồi cho lên HN off mà k gặp em Sữa để cho đôi trẻ gặp nhau, giờ thì kẻ ở HP, kẻ ở HN thì biết làm sao, huhuhu

Cumimi

Member
Nhà cháu cũng định đăng kí 1 suất cho Mimi, nhưng xem ra không qua được mấy mắt của các anh phong độ khác rồi :(

pinkypate

Member
Nhà mình có em mèo đực, dạo này có vẻ hám gái lắm. Nó lúc nào cũng đòi Snowy, mà Snowy thì chưa đến tuổi! Nếu nhà bạn có nhu cầu thì pm mình nhé! Ảnh của em Lulu nhà mình đây. Giống Anh lông dài.

Bé nhà bạn xinh quá, mình cũng đang muốn cho nhóc con nhà mình đi gặp anh nào đây, mà mãi không thấy nó có phảng ứng hay động thái gì cả, chả biết nó có bị sao không nữa, mình lo quá bạn ạ, gần 10 tháng rồi chứ ít đâu. Thỉnh thoảng cũng thấy nó kêu kêu nhưng chả giống mấy con mèo cái khác khi đến thời kì gì cả, hix :((

van2lee

Member
con nhóc nhà mình cũng thế, không biết như thế nào nhưng mà gần 9 tháng rồi mà chưa thấy nó kêu gào gì cả, mọi người bảo mèo thường 4 tháng trở đi là bắt đầu đến ngày rồi mà. Tớ cứ hơi lo lo :((
Con nhóc nhà mình gần 9 tháng nè, mới gào đực hôm trước, cứ để tự nhiên bạn ạ, không phải lo đâu, đến lúc nhìn chúng nó xoắn quẩy xót lắm, mà triệt sản thì không đành :((

Bé nhà bạn xinh quá, mình cũng đang muốn cho nhóc con nhà mình đi gặp anh nào đây, mà mãi không thấy nó có phảng ứng hay động thái gì cả, chả biết nó có bị sao không nữa, mình lo quá bạn ạ, gần 10 tháng rồi chứ ít đâu. Thỉnh thoảng cũng thấy nó kêu kêu nhưng chả giống mấy con mèo cái khác khi đến thời kì gì cả, hix :((
Chắc bé nhà bạn giống Snowy nhà mình rồi bạn ơi. Có nhiều con mèo chẳng kêu đâu bạn ạ. Mình cứ nghĩ là nó chưa lớn, chưa đến tuổi, nhưng kỳ thực không phải. Hôm nọ mình tình cờ phát hiện ra Snowy động đực khi sấy người cho nó. Mình sờ bụng dưới của nó thì thấy nó nằm ẹp xuống, cứ cong mông lên, đuôi vắt qua một bên, mặt phê đần ra. Hôm sau đó thì thấy nó bắt đầu lăn lộn trên sàn nhà, chủ động ra hít hít anh Louis đấy. Bạn thi thoảng thử kiểm tra xem. Có thể mèo nhà bạn dậy thì muộn. Giới chuyên môn khuyên là không nên cho mèo sinh trước khi mèo 12 - 14 tháng bạn ạ! Đừng sốt ruột!

pinkypate

Member
Chắc bé nhà bạn giống Snowy nhà mình rồi bạn ơi. Có nhiều con mèo chẳng kêu đâu bạn ạ. Mình cứ nghĩ là nó chưa lớn, chưa đến tuổi, nhưng kỳ thực không phải. Hôm nọ mình tình cờ phát hiện ra Snowy động đực khi sấy người cho nó. Mình sờ bụng dưới của nó thì thấy nó nằm ẹp xuống, cứ cong mông lên, đuôi vắt qua một bên, mặt phê đần ra. Hôm sau đó thì thấy nó bắt đầu lăn lộn trên sàn nhà, chủ động ra hít hít anh Louis đấy. Bạn thi thoảng thử kiểm tra xem. Có thể mèo nhà bạn dậy thì muộn. Giới chuyên môn khuyên là không nên cho mèo sinh trước khi mèo 12 - 14 tháng bạn ạ! Đừng sốt ruột!
uh, mình mới nuôi bé cái lần đầu tiên nên kinh nghiệm cũng chưa có. Hix. Sốt ruột quá, muốn nhanh có mấy nhóc bé xinh quá ý. Ahh cho mình số điện thoại liên lạc với, khi nào bé nhà mình nhớn, mình liên lạc nha:)

uh, mình mới nuôi bé cái lần đầu tiên nên kinh nghiệm cũng chưa có. Hix. Sốt ruột quá, muốn nhanh có mấy nhóc bé xinh quá ý. Ahh cho mình số điện thoại liên lạc với, khi nào bé nhà mình nhớn, mình liên lạc nha:)
SĐT của mình: 0912108470. Mình tên Phương. Sorry, giờ mới đọc tin nhắn của bạn! Hy vọng vẫn còn cơ hội kết thông gia.

bellelove

Member
Lulu nhìn ngầu nhỉ, có lai chút 34 nào không capu? nhà mình cũng có đứa ALD, 1 thời gian nữa chắc cũng phải tìm chồng thôi :(

anhbob

Member
NHà mình có thằng cháu nội, con lai của Abu và KEpi. Bố mẹ nó đều lông trắng nhưng mà ku này lại lông vàng trắng. Còn trong trắng nguyên xi nhá. NẾu cần tìm chồng cho con gái thì pm cho mình nhé

Ui ui! ,mấy tháng nữa chắc mình cug phải tuyển chồng cho e nhà mình, h thì mới đc 2 tháng^^

Lulu nhìn ngầu nhỉ, có lai chút 34 nào không capu? nhà mình cũng có đứa ALD, 1 thời gian nữa chắc cũng phải tìm chồng thôi :(
Theo chủ cũ của Louis thì nó không lai Ba tư bạn ạ! Khi nào có nhu cầu thì kết thông gia nhé! ;-)

bellelove

Member
Theo chủ cũ của Louis thì nó không lai Ba tư bạn ạ! Khi nào có nhu cầu thì kết thông gia nhé! ;-)
vậy chắc do góc chụp nên thấy mặt Lulu cứ bẹt bẹt giống 34 :D
con bé nhà mình gào đực ầm trời mấy hôm nay, nhưng chưa muốn cho đẻ luôn (vì mới đẻ hồi tháng 4) để giữ sức cho mèo mẹ. chắc vài tháng nữa sẽ phải ráo riết tìm con rể thôi :x cho nhà mình đặt gạch với cậu Lulu nhé :x

Meow Francess

Huhuhu, Bông ngố nhà mình cũng đang cần tìm vợ, hôm vừa rồi cho lên HN off mà k gặp em Sữa để cho đôi trẻ gặp nhau, giờ thì kẻ ở HP, kẻ ở HN thì biết làm sao, huhuhu
huhu hqua mình sms cho bạn nhưng ko thấy bạn reply :(
bé Bumbabe nhà mình cũng đang cần tìm chồng bạn ạ huhu

pinkypate

Member
SĐT của mình: 0912108470. Mình tên Phương. Sorry, giờ mới đọc tin nhắn của bạn! Hy vọng vẫn còn cơ hội kết thông gia.
hix, mình đang đợi đây bạn ạ, mà cũng chưa thấy tin tức gì từ con bé nhà mình luôn. ông 1 ngày gần đây nhất để được kết thông gia với bạn nhé, mình sẽ liên lạc ngay khi có hiện tượng của nhóc nhà mình bạn nhé :)

ngoc tram

Member
tiếc là miu nhà mình lông xù trắng, nếu không mình cũng xin làm thông gia với bạn ngay
:)