• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần người hướng dẫn cách điều trị

tonysun

Member
Chim bồ câu mình để đc 1 cặp vài tuần sau 1 con thì đi đc 1 con lại bị liệt 1 chân ai bít cách trị và lý do bị liệt ko giúp mình với

Bạn xem lại xem, chuồng nuôi của bạn bé và hẹp quá không. Nếu chuồng nuôi bé và hẹp chim ít được vận động cũng sẽ dẫn đến teo cơ và liệt không đi lại được. Mình thấy có người chỉ thuốc ketosal tiêm ngày 1cc đó. Bạn thử chữa xem thế nào

Bạn xem lại xem, chuồng nuôi của bạn bé và hẹp quá không. Nếu chuồng nuôi bé và hẹp chim ít được vận động cũng sẽ dẫn đến teo cơ và liệt không đi lại được. Mình thấy có người chỉ thuốc ketosal tiêm ngày 1cc đó. Bạn thử chữa xem thế nào
cho mình hỏi chuồng 5 tấc ngoài chợ bán để nuôi 1 cặp chim có hẹp không bạn ???

kalaca

Member
Chim bồ câu mình để đc 1 cặp vài tuần sau 1 con thì đi đc 1 con lại bị liệt 1 chân ai bít cách trị và lý do bị liệt ko giúp mình với
Vì chim nhà bạn mới nở và chim con mà bị vậy thì nhiều khả năng là do ổ đẻ, chim choãi chân ra vì bị mắc hay gì đó thì sau 1 ngày là bị liệt ngay vì còn non nên xương kém, chuồng chật hay bé không ảnh hưởng nhiều mình vẫn nuôi chuồng 50 đấy thôi có sao đâu