• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần mọi người trong clb tư vấn giúp

mình mới mua lại 1 con husky cái đc gần 2 tuổi nuôi đc hơn 1 tháng muốn thả nó ra cho chơi ở bãi đất gần nhà chỉ sợ chạy mất mọi người cho mình hỏi có cách nào thả nó ra mà gọi quay lại đc k

123qwe

Member
cái này phải tập dắt xích đi dạo trước, dắt 1 thời gian thì thả nó ra nhưng vẫn để xích chứ ko tháo, nếu mình đi đâu nó đi theo hay gọi là nó quay lại ngay thì hẵng thả hết xích ra, còn nếu mà nó chạy gọi ko lại thì phải nắm lấy xích ngay ko nó đi mất, sau đó cứ dắt xích tiếp cho đến khi thuần thục làm đc bước sau !!!

thaiha

Member
Husky nó hay chạy lung rất khó gọi lại kể cả nuôi lâu rồi đó là tính của nó. Cũng có nhiều con dậy tốt gọi vẫn nghe. Nhưng cũng không đến lỗi thả ra nó chạy mất đâu, trước khi thả cho nó chạy theo một lúc đỡ cuồng rồi thả luôn đi bên cạnh kiểm xoát nó là ok