• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần mọi người giúp Malinois

fungus92

E mới được bà cô cho 1 em Malinois , ban đầu k biết nó là giống gì , sau 1 hồi tìm hiểu mới biết đc rõ nguồn gốc của e nó .

mọi người chia sẻ giúp e về giống này với ạ , e mù tịt k biết gì cả. Về đồ ăn , cách nuôi , cách huấn luyện.

E nó chắc cũng đc 8-10 tháng tuổi rồi ạ , e thấy to hơn chú chó ta trưởng thành cao lớn nhà e 1 tẹo ( chắc là cao + dài hơn chứ to chưa chắc bằng).

Mà mới về nhà lạ nó lành + nhát lắm , nhìn thấy cái gì cũng sợ , ai sờ cũng đc.

Mọi người chia sẻ kinh nghiệm giúp e với ạ .

john-sam

Member
E mới được bà cô cho 1 em Malinois , ban đầu k biết nó là giống gì , sau 1 hồi tìm hiểu mới biết đc rõ nguồn gốc của e nó .

mọi người chia sẻ giúp e về giống này với ạ , e mù tịt k biết gì cả. Về đồ ăn , cách nuôi , cách huấn luyện.

E nó chắc cũng đc 8-10 tháng tuổi rồi ạ , e thấy to hơn chú chó ta trưởng thành cao lớn nhà e 1 tẹo ( chắc là cao + dài hơn chứ to chưa chắc bằng).

Mà mới về nhà lạ nó lành + nhát lắm , nhìn thấy cái gì cũng sợ , ai sờ cũng đc.

Mọi người chia sẻ kinh nghiệm giúp e với ạ .
Bạn fungus92 hiện ở đâu, địa chỉ, số điện thoại, Imeil nếu có và bạn phải up hình chó của bạn lên diễn đàn cho anh em xem và góp ý giúp bạn.
Rất mong bạn chăm sóc, dạy chó tốt. bạn hãy tìm hiểu kỹ các bài hướng dẫn cách chăm sóc và huấn luyện trong box Malinois này.8->

fungus92

Bạn fungus92 hiện ở đâu, địa chỉ, số điện thoại, Imeil nếu có và bạn phải up hình chó của bạn lên diễn đàn cho anh em xem và góp ý giúp bạn.
Rất mong bạn chăm sóc, dạy chó tốt. bạn hãy tìm hiểu kỹ các bài hướng dẫn cách chăm sóc và huấn luyện trong box Malinois này.8->
E ở HN , hiện đang ở Trần Cung ạ , hiện e chưa chụp đc e nó lên tại vừa cho đt đi "Ở" >"< . Trước giờ e chưa huấn luyện chó bao giờ , chưa có kinh nghiệm gì , mong mọi người giúp đỡ ạ.

Trăm nghe không bằng một thấy bạn à! Bạn đã cân thử cún nhà bạn chưa? Bạn cho mọi người xem hình cún và gửi cho ace một số thông tin như cân nặng, giới tính, màu sắc, chiều cao... mọi người sẽ chia sẻ cùng bạn!

centaurus

Member
E ở HN , hiện đang ở Trần Cung ạ , hiện e chưa chụp đc e nó lên tại vừa cho đt đi "Ở" >"< . Trước giờ e chưa huấn luyện chó bao giờ , chưa có kinh nghiệm gì , mong mọi người giúp đỡ ạ.
nhà mình ở ngõ 115 Trần Cung đây, sáng với tối hay đi dạo + tập cho chó, có j thì PM cho mình cách liên lạc nhé.