• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần mọi người chia sẻ và cho biết nguyên nhân....

Thông báo với cả nhà 1 chuyện là: Nấm nhà Mình đã mất và không rõ nguyên nhân. Giờ mình rất sợ không biết nguyên nhân chính là gì? Bạn nào đã từng trải qua hoặc bạn nào biết thì tư vấn giúp mình.
-tối chuẩn bị đi ngủ tự dưng nghe tiếng thất thanh rất lạ của Nấm phát ra. Mình hoảng quá bật điện lên cũng là lúc Nấm bỏ mình mà đi : biểu hiện như sau + Nấm đang đùa nghịch với 1 em mèo nữa nhà mình. Nấm không béo Nấm được khoảng 4 cân.Nấm không có biểu hiện của việc đau ốm. Mình chăm Nấm rất cẩn thận. Nấm sống trong nhà không bao giờ ra ngoài chơi hay ăn bả. Tối hôm đó Nấm vẫn còn đùa nghịch rất nhiều mà. Nấm đang nghịch với Muỗm(đuổi Muỗm) rồi lăn đùng ra không thở được nữa rồi từ lúc đó Nấm không còn chạy nhảy nữa. thực sự mình rất sợ vì không biết nguyên nhân là gì? Nếu ai đó biết được nguyên nhân là gì có thể chia sẻ với mình! Cám ơn mọi người rất nhiều

_DucPham_

Vietpet sponsor
Thông báo với cả nhà 1 chuyện là: Nấm nhà Mình đã mất và không rõ nguyên nhân. Giờ mình rất sợ không biết nguyên nhân chính là gì? Bạn nào đã từng trải qua hoặc bạn nào biết thì tư vấn giúp mình.
-tối chuẩn bị đi ngủ tự dưng nghe tiếng thất thanh rất lạ của Nấm phát ra. Mình hoảng quá bật điện lên cũng là lúc Nấm bỏ mình mà đi : biểu hiện như sau + Nấm đang đùa nghịch với 1 em mèo nữa nhà mình. Nấm không béo Nấm được khoảng 4 cân.Nấm không có biểu hiện của việc đau ốm. Mình chăm Nấm rất cẩn thận. Nấm sống trong nhà không bao giờ ra ngoài chơi hay ăn bả. Tối hôm đó Nấm vẫn còn đùa nghịch rất nhiều mà. Nấm đang nghịch với Muỗm(đuổi Muỗm) rồi lăn đùng ra không thở được nữa rồi từ lúc đó Nấm không còn chạy nhảy nữa. thực sự mình rất sợ vì không biết nguyên nhân là gì? Nếu ai đó biết được nguyên nhân là gì có thể chia sẻ với mình! Cám ơn mọi người rất nhiều
Có thể em Nấm bị trúng gió bạn ak,người em nó có bị lạnh không??

huyenvy

Member
thế là bị bắt mất rồi à....ra quán tiểu hổ ngay còn kịp không ra mấy chỗ bán mèo ăn cắp ý !!!!!!

gàsiêunhân

Active Member
Đợt trước 2 con mèo nhà mình đuổi nhau, 1 con rơi từ nóc tủ bị đập đầu xuống đất chết, lúc nó rơi cũng kêu ré lên

yoko1910

Member
thế là bị bắt mất rồi à....ra quán tiểu hổ ngay còn kịp không ra mấy chỗ bán mèo ăn cắp ý !!!!!!
:( em Nấm ra đi vĩnh viễn rồi bạn ạ không phải bị mất.
Mong nấm an nghỉ,
@chị nâm: chị ơi đừng quá buồn nhé :(

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Theo mình nghĩ thì khả năng em nó bị trúng gió rồi.Xin chia buồn cũng Nấm Chuột nhé, mong rằng mọi thứ sẽ sớm qua đi .:)

có thể giống người bị tai biến hoặc nhồi máu gì đấy nên không kịp làm gì,cũng không có biểu hiện bệnh
chia buồn cùng chị!

vits2be

Member
Thôi dù nguyên nhân gì thì nấm cũng đã mất rồi chia buồn cùng bạn.

ngudaymuon

Active Member
Nấm đi r ồi sao? Không tin được nữa. Không biết nói gì hơn. Vẫn nhớ mãi hình ảnh Nấm lần đầu tiên, được cô chủ mặc cho một cái áo xanh lét với cái tên Topic " mèo xanh lét yêu ơi là yêu". Nhớ hình ảnh Nấm từ một chú mèo lang thang được sống trong tình yêu thương đã trở nên khỏe mạnh như thế nào. Nhớ nhiều lắm...buồn.

beheoxinhxan

Active Member
Chia buồn cùng bạn:(. Nghe tin mà giật cả mình. :(:(
Ngày trước mình có nuôi 1 chú gấu ngựa, nuôi từ lúc chưa mở mắt (vì mẹ bị bắn chết). Rất khỏe mạnh, cũng bỗng dưng lăn đùng ra chết sau 1 đêm:((. Không có 1 biểu hiện nào trước đó y như Nấm vậy. Cũng không tìm ra nguyên nhân. Có thể bị tai biến ( y như người )chăng?

Nấm đi r ồi sao? Không tin được nữa. Không biết nói gì hơn. Vẫn nhớ mãi hình ảnh Nấm lần đầu tiên, được cô chủ mặc cho một cái áo xanh lét với cái tên Topic " mèo xanh lét yêu ơi là yêu". Nhớ hình ảnh Nấm từ một chú mèo lang thang được sống trong tình yêu thương đã trở nên khỏe mạnh như thế nào. Nhớ nhiều lắm...buồn.
cảm ơn chị! đến em cũng chẳng tin chị à. Nó rất khỏe , nó vẫn còn bám chân em suốt cả ngày hôm đấy. Vậy mà đến tối nó bỏ em đi. Đến tận bây giờ hình ảnh của nó vẫn mãi trong em. Chưa có em mèo nào em chăm sóc và yêu quí nó như vậy.
Bình thường em yêu chó nhất, Nhưng Nấm là chú mèo tình cảm và biết thân biết phận nhất mà em từng nuôi. Chính xuất thân của Nấm ở ngoài đường và do Nấm bị bệnh 1 phần nên cái tình em dành cho Nấm cũng rất nhiều. Em hay béo má Nấm. Hay thơm váo cái mũi của nó mỗi khi nó nằm ở bậc tam cấp chờ em xem phim. bây giờ ngồi xem phim cùng cả nhà lại ngẩng lên bậc tam cấp nhìn mà chẳng thấy nó đâu. Lúc nào lên phòng nó luc nào cũng xung phong đi trước dẫn đường. em ở tầng 4. có những lúc Nấm nhầm phòng em ở tầng 3 chui tọt vào phòng ở tầng 3 . Bị anh chị em đuổi ra tẽn tò đi ra ngại với em vì nhầm phòng. rồi chạy thẳng lên phòng em quay lại nhìn em ra vẻ chị ơi đây mới là phòng mình hiiiiii. Chúng nó có phòng riêng nhưng lúc nào Nấm cũng xin ngủ cùng em. Nấm đói thì Nấm bám càng mẹ em nếu mẹ em không cho ăn nó lại quay sang em ăn vạ. Cái mặt ngệt của Nấm xin ăn không khác gì em mèo xin ăn xem trên youtobe. em vừa vào trang"mèo anh lét yêu ơi là yêu" lại ngẩn người. cái áo xanh của Nấm cũng là cái áo lần đầu tiên may và thiết kế áo cho 1 bé mèo.
yêu Nấm nhiều!

X

xuka3691

Guest
chia buồn cùng chị.
nhưng mà thực sự e rất lo cho em Muỗm. vì chưa biết Nấm bị làm sao. trước 2 đứa Tít Mít nhà em lây nhau rồi đi đứa trước đứa sau. quá đau buồn và ám ảnh.
chị cố gắng chăm sóc và theo dõi Muỗm chị nhé.