• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần hỏi về chim

Ilovepigeon

Member
các an hem trong diễn đàn ơi nhà mình mấy hôm trước mình có thả thử 1 con pháp :D cho nó tự tìm đường về nhà bao nhiêu m mình không để ý nhưng cũng hơi xa nhà 1 chút và nó đã về an toàn nhưng mình không biết nó có để bay bao xa các anh em trong diễn đàn giúp đỡ mình nhé:D:D:D:D

nglong

Member
vài trăm m thì OK, Pháp nhà mình bay từ đầu làng đến cuối làng luôn

VuVanLong

Member
vài trăm m thì OK, Pháp nhà mình bay từ đầu làng đến cuối làng luôn
nhà của em cũng có 1 con Pháp Lai bay được 15km rồi. Sấp tới chuẩn bị đi ngã 3 Vũng Tàu . Cũng tùy theo chim thoi nhưng chác sẽ không bay nhanh và sa như chim Thái

Ilovepigeon

Member
các bạn thân mến chúng ta sẽ nâng chim pháp lên 1 tầng cao mới chúng cũng sẽ bay được như bắc hải và thái (nhưng bay chậm) đợt trước em cũng vừa thả 1 con pháp ở bên hà nội (Lý Thái Tổ) nó đã về nhà an toàn mà không đeo kiềng :D:D:D:D:D:D

các bạn thân mến chúng ta sẽ nâng chim pháp lên 1 tầng cao mới chúng cũng sẽ bay được như bắc hải và thái (nhưng bay chậm) đợt trước em cũng vừa thả 1 con pháp ở bên hà nội (Lý Thái Tổ) nó đã về nhà an toàn mà không đeo kiềng :D:D:D:D:D:D
vâng!!! chúc bác thành công nhé :)) :))..................................................................

Ilovepigeon

Member
không giám không giám em chỉ thử làm thui nếu chó bọn nó lên tầng cao mới thì đã sướng =))=))=))=))

Ilovepigeon

Member
đang muốn thử nhiệm nhưng không có kiềng mới đau đành dùng kiềng tự làm được tầm hơn 1 chục con là đi thả ngay chứ nhà em đang toàn chim vào đẻ

đang muốn thử nhiệm nhưng không có kiềng mới đau đành dùng kiềng tự làm được tầm hơn 1 chục con là đi thả ngay chứ nhà em đang toàn chim vào đẻ
thế bác định thả mấy em pháp à??????????????????????/

Chà! các Bạn ăn chơi nghê, vực chim pháp thành chim đua cơ ah! Mình cũng vừa bắt 1 đôi bồ câu pháp ở Thủy Phương. Thấy nó đúng là chim công nghiệp không thể bay được xa.

Ilovepigeon

Member
bạn ơi bạn thích biến pháp thành chim đua không bạn hãy tìm bọn pháp màu xám hay fo ý luyện cho nó đánh vòng nhiều vào là có "Pháp Đua":)):)):)):))=))=))=))

hi, Mình thấy chúng nó chỉ có đua lên thớt thôi. Mình đang nuôi 1 đôi pháp trắng tinh, đang ấp trứng được 4 ngày. Bạn có chim pháp giống chuẩn để cho mình 1 đôi?
Mà bạn biết làm cát khoáng cho chim không? Chim của mình ăn ít quá chắc là thiếu khoáng rồi nên mình đang muốn làm thử 1 ít xem thế nào.

Ilovepigeon

Member
về lĩnh vực thức ăn thì em chịu thôi anh à em chí cho ăn ngô,thóc,cám thôi chứ không biết cho thêm gì còn chim giống thì không có

Vậy ah! thế bạn cho nó ăn ngô hột hay ngô đã nghiền vỡ. Mình ở nhà cho nó ăn ngô đã nghiền vỡ chẳng thấy chim nó ăn gì cả.

zongke

Member
Khoáng cho chim

hi, Mình thấy chúng nó chỉ có đua lên thớt thôi. Mình đang nuôi 1 đôi pháp trắng tinh, đang ấp trứng được 4 ngày. Bạn có chim pháp giống chuẩn để cho mình 1 đôi?
Mà bạn biết làm cát khoáng cho chim không? Chim của mình ăn ít quá chắc là thiếu khoáng rồi nên mình đang muốn làm thử 1 ít xem thế nào.
Bạn có thể mua premix cho tiện vì người ta đã tính sẵn công thức định lượng rồi. Hoặc bạn có thể đọc ở đây: http://bocauvietnam.com/showthread.php?263-HCM-Mua-bột-sò

Ilovepigeon

Member
ngô xay hay ngô hạt chim nhà em táng hết ăn trâu lắm cả hạt lạc nó cũng ăn được :)):)):)):)):))