• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần giải đáp thắc mắc về Xương

tuanha193

các bác cho e hỏi có nên cho chó ăn cái cục Xương ép từ gân bò mà ngoài quầy bán ko ạ, 50k/cục màu nâu ý ạ, tại e nghe có người bảo ăn cái đó xong bé bị ỉa chảy >.<

hackiquan

Member
Cái đó việc gì đâu bác chỉ để gặm chơi thôi ạ chứ nó cứng như ma con alaska nhà em 4 tháng tuổi mà gặm mãi chẳng thấy được thí nào nên thỉnh thoảng nó gặm tí còn toàn vất xó ý ạ

Darkstar

Vietpet sponsor
Cái đó là để lấy mảng bám răng của chó mà bạn! Xương đó làm từ da bò hay gân bò gì đó! Cũng tùy con bị con không! Mình thì hay lấy xương ống to mà chó ko nhá nát được cho tụi nó gặm! Gì thì gì xương vẫn là món khoái khẩu của chó :))

tuanha193

Cái đó là để lấy mảng bám răng của chó mà bạn! Xương đó làm từ da bò hay gân bò gì đó! Cũng tùy con bị con không! Mình thì hay lấy xương ống to mà chó ko nhá nát được cho tụi nó gặm! Gì thì gì xương vẫn là món khoái khẩu của chó :))
a Nam cho e hỏi thêm là cún nhà e, nó vẫn ăn khỏe, mà ko hiểu sao hnay nó nằm li bì chả chơi j cả, nc mũi thì ra vơi vàng cả phân hơi nát.