• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần giúp: Husky đực 9 tháng biếng ăn

tommycao

Cho mình hỏi hiện tại Husky nhà mình được 9 tháng, 17kg, hơi gầy, tầm hơn tháng trở lại đây rất lười ăn. Trước hồi mới mang về thì ăn cơm trắng trộn nước rau cũng ăn nhưng bây giờ hầu như không ăn đồ ăn để trong bát và nhìn thấy cơm là tránh. Bình thường mình vẫn cho ăn cổ gà, phổi, thịt, trứng. Hiện tai mỗi bữa nó chỉ ăn vã thịt và 1 ít rau nhưng không nhiều. Làm thế nào để cho cún ăn lại cơm bây giờ hả các bác, gần 2 tháng rồi không tăng kg nào nên mình hơi sốt ruột.
Thanks!!!

Star

Em nó đã lớn và muốn có ... "Bạn tình" rồi nghen ! Chó mà tới cái mùa giao phối là nó hay nhịn ăn. Bé Mun nhà mình cũng vậy. Lúc trước ăn nhiều. Tự nhiên bé không ăn nữa, cho thịt ngon quá trời cũng không thèm. Rồi mình buồn quá thả cho bé đi chơi. Hậu quả là bị bà hàng xóm la vì bé Mun nhà mình lấy bé Ti nhà bã :)) bé Ti dính baby luôn. Trong thời gian ấy bé Mun bỏ ăn hơn 1 tháng và ốm lòi xương :( Khi bé Ti sinh chó con thì Mun đã ăn uống lại bình thường.
Mình nghĩ chắc bé nhà bạn giống bé Mun nhà mình đó. Bạn thử tìm cho bé 1 người bạn khác giới đi nhé. Chúc em ấy mau ăn lại và chóng lớn :-*