• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Cần giúp gấp!] Bệnh Mò Bao Lông ở chó Ngao Tây Tạng

3D.Royal

[HELP gấp]

Mọi người ai nuôi chó Ngao cho mình ít lời khuyên được không?
Hiện tại thì nhà mình mới nuôi 1 con Ngao Tây Tạng mua ở bên TQ cách đây 1 năm, nhưng mà kiểu như không hợp khí hậu hay sao đấy mà suốt ngày nó bị rụng lông với bệnh ngoài da thôi.
Đợt vừa rồi có mời bác sỹ về chữa thì bác sỹ bảo bị Mò Bao Lông, tiêm + bôi thuốc mãi mà không khỏi (phải đến gần 20 triệu tiền mời bác sỹ + thuốc rồi).
Vậy nên mọi người cho mình hỏi, ai từng nuôi chó Ngao mà bị bệnh Mò Bao Lông + đã chữa khỏi thì cho mình ít lời khuyên với!!!!
Cám ơn rất nhiều!!!

bệnh mò bao lông là một dạng ghẻ trên chó...việc điều trị phải trong thời gian dài và kết hợp rất nhiều cách cả đông và tây y...mình không biết tình trạng bé nghiêm trọng đến thế nào nhưng nếu đã đến bác sĩ để điều trị vẫn không bớt thì bạn nên chú trọng chế độ dinh dưỡng và chăm sóc cho bé...phải biết được nguyên nhân thì mới có thể điều trị hết bệnh được...chứ tiêm cho bé trong thời gian dài sẽ gây ra tình trạng kháng thuốc và tốn tiền vô ích nha bạn

[HELP gấp]

Mọi người ai nuôi chó Ngao cho mình ít lời khuyên được không?
Hiện tại thì nhà mình mới nuôi 1 con Ngao Tây Tạng mua ở bên TQ cách đây 1 năm, nhưng mà kiểu như không hợp khí hậu hay sao đấy mà suốt ngày nó bị rụng lông với bệnh ngoài da thôi.
Đợt vừa rồi có mời bác sỹ về chữa thì bác sỹ bảo bị Mò Bao Lông, tiêm + bôi thuốc mãi mà không khỏi (phải đến gần 20 triệu tiền mời bác sỹ + thuốc rồi).
Vậy nên mọi người cho mình hỏi, ai từng nuôi chó Ngao mà bị bệnh Mò Bao Lông + đã chữa khỏi thì cho mình ít lời khuyên với!!!!
Cám ơn rất nhiều!!!
Bạn nên chữa bệnh cho em nó triệt để. Nếu tiêm thuốc trị Mò Bao Lông kéo dài còn làm cho cún bạn bị suy gan, suy thận vì thuốc trị bệnh đó cũng độc hại cho cún đó. Theo mình khu da cún bạn bị bệnh nên cạo hết lông vệ sinh sạch, bôi nước chè xanh, hoặc nước lá xà cừ nấu đặc hằng ngày. Ngoài ra tiêm cho em nó dòng trị Mò Bao Lông khác dòng bác sĩ đã tiêm cho cún, tránh nhờn thuốc. Tiêm thêm vitamin-C và thuốc bổ tăng cường sức đề kháng.
Chúc cún bạn nhanh khỏi bệnh.